ทุกท่านคิดว่าเครื่องมือในการดูงบการเงินทุกวันนี้ตอบโจทย์ความต้องการไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
iyortz
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ทุกท่านคิดว่าเครื่องมือในการดูงบการเงินทุกวันนี้ตอบโจทย์ความต้องการไหมครับ

โพสต์ที่ 1

ปัจจุบันมีช่องทางให้ดูข้อมูลของหุ้นมากมาย ไม่ว่าจะเป็น set, settrade, Efinance, SetSmart, Jitta, Ava, StockRadar หรือช่องทางอื่นๆอีกมากมาย

ผมอยากสอบถามพี่ๆนักลงทุนว่าเครื่องมือเหล่านี้ถือว่าตอบโจทย์ให้กับทุกท่านได้ดีพอไหมครับ มีอะไรที่รู้สึกว่าใช้งานยาก บ้างไหม มีอะไรอยากฝากบอกผู้ให้บริการเหล่านี้เพื่อที่จะปรับปรุงการบริการบ้างครับ หรืออยากให้พวกเขาสร้าง feature อะไรขึ้นมา เพื่อทำให้การลงทุนของพี่ๆทุกคนเป็นไปได้อย่างราบรื่นมากขึ้น

อย่างส่วนตัวของผมที่เจอก็คือเว็บ set ให้ข้อมูลงบการเงินย้อนหลังที่น้อยไปหน่อย
หรือในส่วนของเวลาดูงบการเงิน ถ้ามีเว็บที่สามารถดูงบแบบละเอียดผมอยากให้เว็บมันลิ้งตัวงบไปถึงข้อมูลใน note ได้เลย โดยที่เราไม่ต้องไปเปิดไฟล์ note ดูเอง

หรือท่านไหนมีเว็บหรือ app ในดวงใจที่ชอบใช้กันบ่อยๆ มาแชร์ประสบการณ์กันได้นะครับ :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ikigai
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 16

Re: ทุกท่านคิดว่าเครื่องมือในการดูงบการเงินทุกวันนี้ตอบโจทย์ความต้องการไหมครับ

โพสต์ที่ 2

ผมใช้ของ finnomena ครับเวิคดี เอางบมาเรียงย้อนหลังได้ถึง10ปี จะเรียงเป็นรายปีหรือไตรมาสก็ได้ (jitta ก็ย้อนหลังรายปีได้เยอะ แต่รายไตรมาสได้น้อยกว่าครับ) อยากให้เค้าเพิ่มข้อมูลในตัวงบให้เยอะละเอียดกว่านี้ เช่นงบดุล บอกประเภทสินทรัพย์ หนี้สินด้วย หรือ งบกระเสเงินสด อยากให้เพิ่มรายละเอียดด้วย เป็นต้น และ อยากให้บอก %เติบโตรายไตรมาส ของข้อมูลต่างๆ เหมือน jitta ครับ ทั้งหมดนี้ผมก็ได้แต่ภาวนาในใจให้เค้าทำเพิ่มน่ะ เพราะใช้ของเค้าฟรีคงพูดไรมากไม่ได้ครับ :B

ปล แต่ทั้งหมดเราก็ต้องไปแกะงบจริงดูด้วยน่ะครับเพื่อความชัวร์
Scale & Speed
โพสต์โพสต์