- ปิดรับ - CV@PORT ไปวิสิทวันพุธที่ 11 ก.ย.62

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Thai VI ComVisit
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 509

- ปิดรับ - CV@PORT ไปวิสิทวันพุธที่ 11 ก.ย.62

โพสต์ที่ 1

***ประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิ์เข้าร่วม CV@PORT วันที่ 11 ก.ย.62***
1 hsrb89nui (นักลงทุน/ไม่เคย)
2 Nono (นักลงทุน/ไม่เคย)
3 PingPingNARAK (วิศวกร/ไม่เคย)
4 PK-TYW (นักลงทุน/ไม่เคย)
5 mongkol24 (นักลงทุน/ไม่เคย)
6 ผักกาด (นักลงทุน/ไม่เคย)
7 pookii (นักลงทุน/ไม่เคย)
8 Exito (นักลงทุน/ไม่เคย)
9 x-men (นักลงทุน/ไม่เคย)
10 wee150 (นักลงทุน/ไม่เคย)
11 SUNNYSOMCHAI (นักลงทุน/ไม่เคย)
12 prapra (นักลงทุน/ไม่เคย)
13 dino (นักลงทุน/ไม่เคย)
14 IndyVI (วิศวกร/ไม่เคย)

สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย) จัดกิจกรรมสำหรับสมาชิก เพื่อเยี่ยมชม..

บริษัท สหไทย เทอร์มินอล จำกัด (มหาชน) - PORT

++วันที่เปิดจอง CV@PORT : วันจันทร์ที่ 26 ส.ค.62 เวลา 10.00 น. จำนวน 18 ที่นั่ง

++วันที่เยี่ยมชมบริษัท Company Visit PORT : วันพุธที่ 11 ก.ย. 62 เวลา 9.30-11.00 น.

++สถานที่ประชุม : ณ ท่าเรือ
บริษัท สหไทย เทอร์มินอล จำกัด (มหาชน)
51/1 หมู่ 3 ถนนปู่เจ้าสมิงพราย ต.บางหญ้าแพรก อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

>>แผนที่ : https://goo.gl/maps/KUgCoVzZrrJ2
หรือ : https://her.is/2TXSOWF
***วิธีการโพสต์***

(ท่านใดที่สนใจเข้าร่วมกิจกรรม โปรดแจ้งข้อมูลในกระทู้ ด้วยนะคะ)

1. อาชีพของท่าน
2. เคยมาวิสิท PORT แล้วหรือไม่

ตัวอย่างเช่น

- จอง 1 ที่ (วิศวกร / เคย) หรือ

- จอง 1 ที่ (เจ้าหน้าที่บัญชี / ไม่เคย)

สำหรับผู้ที่มีสิทธิ์เข้าร่วมกิจกรรม โปรดปฎิบัติตามคำแนะนำ ดังนี้

1. แต่งกายด้วยชุดสุภาพรัดกุม สวมรองเท้าหุ้มส้น หรือรัดส้น (งดสวมรองเท้าแตะ) เพื่อปลอดภัยในการเยี่ยมชม
(แนะนำคุณสุภาพสตรี ใส่เป็นกางเกงขายาว รองเท้าส้นเตี้ย หรือรองเท้าผ้าใบ เนื่องจากอาจเดินชมท่าเรือเป็นระยะเวลานาน ซึ่งทำให้ท่านเมื่อยได้ค่ะ)
2. โปรดปฏิบัติตามคําแนะนําต่างๆ ของเจ้าหน้าที่เกี่ยวกับ ความปลอดภัย ในการเยี่ยมชม
3. ไม่ควรแยกออกจากกลุ่ม หรือออกนอกเส้นทางระหว่างการเยี่ยมชม
4. ห้ามปฏิบัติกิจกรรมอื่นใด โดยมิได้แจ้ง และได้รับการอนุญาตจากเจ้าหน้าที่
5. กรณีที่มีสัญญาณเตือนภัยดังขึ้น โปรดปฏิบัติตามคําแนะนําของเจ้าหน้าที่อย่างเคร่งครัด เพื่อการเดินทางไปยังจุดรวมพลอย่างปลอดภัย

ขอบคุณค่ะ
Thai Vi Comvisit

- ปิดรับการสมัครและยกเลิกจองภายในวันพฤหัสบดีที่ 29 ส.ค. 62 เวลา 16.00 น.**
- วันและเวลาของกิจกรรมอาจมีการเปลี่ยนแปลง ตามความเหมาะสม โดยจะแจ้งให้รับทราบล่วงหน้า

ติดต่อสอบถามIR 061-926-2263
ติดต่อสอบถามเส้นทาง02-386-8000
ติดต่อสอบถามในรายละเอียดอื่น 0089-674-6500

การเตรียมตัวสำหรับ Company visit
กิจกรรมนี้จัดขึ้นเพื่อเสริมสร้างความเข้าใจของสมาชิกสมาคมฯ ด้านโครงสร้างอุตสาหกรรม ความสามารถและกลยุทธ์ทางธุรกิจ ความคาดหวังในอนาคตของบริษัท ตลอดจนการเยี่ยมชมสายการผลิตของโรงงาน ดังนั้นสมาชิกที่ได้รับโอกาสในการร่วมกิจกรรม ควรมีการเตรียมพร้อมเบื้องต้น โดยการอ่านข้อมูลของบริษัท เช่น งบการเงิน รายงาน 56-1 หรืออ่านข้อมูลจากห้อง 100 คน 100 หุ้น ไปก่อนล่วงหน้า เพราะกิจกรรมนี้เราจะเปิดโอกาสให้ท่านซักถามโดยตรงกับผู้บริหาร

........................................................

รายละเอียดเรื่องการ cancel และ no show
1. สมาชิกสามารถ cancel การ CV ได้โดยการ PM มาที่ Thai VI ComVisit เท่านั้น
2. กรณีที่สมาชิก cancel การไป CV หลังกำหนด สมาชิกจะเสียสิทธิ์การ CV 1 ครั้ง (ใช้สิทธิ์ 1 ครั้งเหมือนกับคนไป CV ตามปกติ)
3. กรณีที่สมาชิก no show โดยไม่มีการแจ้ง cancel สมาชิกจะเสียสิทธิ์การ CV 2 ครั้ง
4. กรณีที่เดินทางไปกับรถตู้ของสมาคม และ cancel หลังกำหนด สมาชิกจะเสียสิทธิ์การ CV 3 ครั้ง
5. กรณีที่เดินทางไปกับรถตู้ของสมาคม และ no show สมาชิกจะเสียสิทธิ์การ CV ตลอดอายุสมาชิกที่เหลือ

........................................................
หมายเหตุ
- เฉพาะสมาชิกที่ร่วมกิจกรรม โดยจองได้คนละ 1 ที่นั่งเท่านั้น
- ไม่สามารถโอนสิทธิ์ให้ผู้อื่นได้
- ผู้ที่ไม่ใช่ทีมงานและไม่ได้อยู่ในประกาศรายชื่อในกระทู้นี้ ไม่สามารถเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ได้ในทุกกรณี
- อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงกิจกรรมและกำหนดวัน-เวลา ตามความเหมาะสม

++อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม++
นโยบายที่จะมอบสิทธิ์ประโยชน์เพิ่มเติม ให้กับสมาชิกที่สร้างประโยชน์ให้กับชุมชนของเว็บบอร์ด

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=68&t=61568
ขอแสดงความนับถือ
ทีมงาน Company Visit
hsrb89nui
ผู้ติดตาม: 0

Re: *ลงทะเบียนได้เลยค่ะ*CV@PORT ไปวิสิทวันพุธที่ 11 ก.ย.62

โพสต์ที่ 2

จอง1 ที่ค่ะ นักลงทุน/ไม่เคยวิสิท
Nono
ผู้ติดตาม: 2

Re: *ลงทะเบียนได้เลยค่ะ*CV@PORT ไปวิสิทวันพุธที่ 11 ก.ย.62

โพสต์ที่ 3

จอง 1 ที่รับ(นักลงทุน/ไม่เคย)
PingPingNARAK
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

จอง 1 ที่ครับ(วิศวกร/ไม่เคย)
PK-TYW
ผู้ติดตาม: 209

โพสต์ที่ 5

จอง 1 ที่ครับ(นักลงทุน/ไม่เคย
mongkol24
Verified User

โพสต์ที่ 6

จอง 1 ที่ครับ(นักลงทุน/ไม่เคย)
ผักกาด
ผู้ติดตาม: 11

โพสต์ที่ 7

จอง1 ที่ค่ะ นักลงทุน/ไม่เคยไปค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
pookii
ผู้ติดตาม: 107

โพสต์ที่ 8

จอง 1 ที่ครับ(นักลงทุน/ไม่เคย)
Exito

โพสต์ที่ 9

x-men

โพสต์ที่ 10

wee150

โพสต์ที่ 11

จอง 1 ที่ (นักลงทุน / ไม่เคย)
SUNNYSOMCHAI

โพสต์ที่ 12

จอง 1 ที่ครับ (นักลงทุน/ไม่เคย)
prapra

โพสต์ที่ 13

จอง1ที่ครับ (นักลงทุน/ไม่เคย)
dino
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 14

:mrgreen: 1ที่ครับ(นักลงทุน/ไม่เคยครับ)
1 ซื้อหุ้นของกิจการที่ดี
2 มีกำไรต่อเนื่องไปในอนาคต
3 ซื้อในราคาที่ต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริงของกิจการ
4 ผู้บริหารมีคุณธรรมและความสามารถ
5 และถือมันไว้ ตราบที่มันยังเป็นธุรกิจที่ดีอยู่
                                           วอเรนซ์ บัฟเฟตต์
IndyVI
ผู้ติดตาม: 922

โพสต์ที่ 15

จอง 1 ที่ครับ (วิศวกร/ไม่เคย)
Investment success doesn’t come from “buying good things,” but rather from “buying things well.
# Howard Mark #
ล็อคหัวข้อ