ปัญหาการใช้งานบอร์ดใหม่

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
romee
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 109

ปัญหาการใช้งานบอร์ดใหม่

โพสต์ที่ 1

1.ตัวอักษรเล็ก เหลือพื้นที่เยอะมากทั้งซ้ายขวา ในจอPC
แม้ว่าจะปรับอักษรด้านล่างขวาให้ใหญ่สุดแล้ว แต่ก็รู้สึกว่าไม่ต่างเท่าไร
(ผมต้องมา เพิ่มขนาดบนbrowserเอง)

2.ภาพที่เคยโพสก่อนอัพเดทบอร์ดใหม่ หายไป ไม่รู้ว่ากู้ได้มั้ยครับ[/size]
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
romee
ผู้ติดตาม: 109

Re: ปัญหาการใช้งานบอร์ดใหม่

โพสต์ที่ 2

3. ผมลองเลือกการขยายฟอนท์ ให้เป็นแบบ large แล้วให้ครอบคลุมข้อ1-2 แต่ผลที่ได้มันขยายเฉพาะข้อ1 อาจเป็นเพราะมีการใส่รูป attachment เข้าไปป่ะครับ?
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 3

romee เขียน:
อังคาร ส.ค. 27, 2019 10:43 pm
1.ตัวอักษรเล็ก เหลือพื้นที่เยอะมากทั้งซ้ายขวา ในจอPC
แม้ว่าจะปรับอักษรด้านล่างขวาให้ใหญ่สุดแล้ว แต่ก็รู้สึกว่าไม่ต่างเท่าไร
(ผมต้องมา เพิ่มขนาดบนbrowserเอง)

3. ผมลองเลือกการขยายฟอนท์ ให้เป็นแบบ large แล้วให้ครอบคลุมข้อ1-2 แต่ผลที่ได้มันขยายเฉพาะข้อ1 อาจเป็นเพราะมีการใส่รูป attachment เข้าไปป่ะครับ?
เพราะ webboard ตอนนี้เป็นแบบ universal จะปรับตามขนาดของจอ แต่ถ้าจอใหญ่ถึงจุดนึงมันจะไม่ขยายตามครับ
คงต้องใช้ feature zoom ของ browser แทนโดยการกด Ctrl+ เพื่อขยายหน้าจอครับ
romee เขียน:
อังคาร ส.ค. 27, 2019 10:43 pm
2.ภาพที่เคยโพสก่อนอัพเดทบอร์ดใหม่ หายไป ไม่รู้ว่ากู้ได้มั้ยครับ
พยายามกู้คืนอย่างเต็มกำลังครับ
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
ddoo7
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 4

เห็นใจคนแก่บ้างเถอะ ตอนนี้เห็นตัวหนังสือเหมือนจุดในท้องฟ้า55 :'O :'O
มีท่านไหน แก้ให้ฟอนต์พออ่านได้บ้าง -ทำไงครับ :wall: :wall:
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 5

ddoo7 เขียน:
พฤหัสฯ. ส.ค. 29, 2019 4:33 pm
เห็นใจคนแก่บ้างเถอะ ตอนนี้เห็นตัวหนังสือเหมือนจุดในท้องฟ้า55 :'O :'O
มีท่านไหน แก้ให้ฟอนต์พออ่านได้บ้าง -ทำไงครับ :wall: :wall:
ไม่ทราบว่าได้ปรับ font เป็นใหญ่สุดหรือยังครับ?
2019-08-29 (6).png
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
ddoo7
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 6

แก้ไขได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ
โพสต์โพสต์