สอบถามเรื่องการจัดตั้งนิติบุคคลเพื่อลงทุนหุ้นต่างประเทศครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
thitaphat168
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สอบถามเรื่องการจัดตั้งนิติบุคคลเพื่อลงทุนหุ้นต่างประเทศครับ

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับ
คือผมต้องการไปลงทุนหุ้นเวียดนามผ่านกองทุนส่วนบุคคล
แต่เนื่องจากวงเงินขั้นต่ำในการจัดตั้งกองทุนสูงเกินกว่าผมจะลงทุนคนเดียว
เลยอยากจะรวมเงินกับญาติ เพื่อลงทุนในกองทุนส่วนบุคคลนี่ โดยจัดตั้งเป็นนิติบุคคลไป
โดยถือหุ้นตามสัดส่วนเงิน
แต่ผมไม่มีความรู้ด้านนี่เลยครับ
เลยอยากขอความรู้พี่ๆในที่นี่ด้วยครับ ว่าควรจะไปในลักษณะไหนดีครับ
ถ้าต้องตั้งนิติบุคคลควรจัดตั้งแบบไหนไปครับ

ขอบพระคุณมากครับ
โพสต์โพสต์