Thai VI เชียงใหม่ Meeting ครั้งที่ 20 ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
MACUS
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

Thai VI เชียงใหม่ Meeting ครั้งที่ 20 ครับ

โพสต์ที่ 1

ขออนุญาตโพสต์ข้อมูล มิตติ้งครั้งหน้านะครับ
มีตติ้ง Thai VI เชียงใหม่ ครั้งที่ 20
วันอาทิตย์ที่ 22 มี.ค. 58 เวลา 14.00 น.
สถาน ที่ : ห้อง 313 ชั้น 3 อาคาร 30 ปี คณะวิศวกรรมศาสตร์ (ตึก 8 ชั้น) (อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงห้องตามสถานการณ์ครับ) มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ อยู่ตรงข้ามกับโรงเรียนสาธิต มช. ใกล้ๆกับหอนาฬิกา (ขอขอบคุณพี่ yy มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ)

ครั้งนี้จะเป็นการเดี่ยว ไมโครโฟน ของ พี่มั่ง แบบ Non Stop ขอขอบคุณพี่มั่ง มา ณ โอกาสนี้ขอรับ ^^

หากมีเวลาเหลือ จะเป็นการพูดคุยตามอัธยาศัย เกี่ยวกับหุ้น ซึ่งประกาศงบปี 57 กันเป็นที่เรียบร้อย

หากท่านสมาชิกท่านใดประสงค์จะเพิ่ม Agenda สามารถใช้กระทู้นี้ในการเพิ่มได้ครับ

ขอบคุณ พี่ ๆ มา ณ โอกาสนี้ครับ
*********\\\ฉันต้องเก่งขึ้น เรียนรู้ตลอดชีวิต///**********
MACUS

Re: Thai VI เชียงใหม่ Meeting ครั้งที่ 20 ครับ

โพสต์ที่ 2

เพื่อไม่ให้เป็นการเอาเปรียบวิทยากรของเรา เกินไปงานนี้ค่าเข้าฟัง ขอเป็น เหตุในการลงทุนในหุ้นที่แต่ล่ะคนมั่นใจครับ สำหรับงานนี้ ถ้าใครเบี้ยวของต้องขอให้เลี้ยงข้าว วิทยากรและทีมงานแทนครับ :B
*********\\\ฉันต้องเก่งขึ้น เรียนรู้ตลอดชีวิต///**********
ภาพประจำตัวสมาชิก
IndyVI
ผู้ติดตาม: 933

Re: Thai VI เชียงใหม่ Meeting ครั้งที่ 20 ครับ

โพสต์ที่ 3

ปีนี้ จะมีจัดมีตติ้ง Thai VI เชียงใหม่ ไหมครับ
แล้วจะจัดช่วงไหนครับ
Investment success doesn’t come from “buying good things,” but rather from “buying things well.
# Howard Mark #
donnyvi
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 4

ผมอยู่เชียงใหม่เหมือนกันคับ อยากไปด้วยคับๆ ^^
"The Winners .... never Quit, The Quitters .... never Win"
KentaII
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ถ้ามีขอไปด้วยครับ....อยากสนใจรวบรวมสมาชิกเหมือน เพื่อนชาวใต้บ้างจัง
ผู้ใดบอกว่าตัวเองเป็น "แมงเม่า" เขาผู้นั้นมักไม่ใช่แมงเม่า...แต่ผู้ใดบอกว่าตัวเองเป็น "เซียน" เขาผู้นั้น จะกลายเป็น แมงเม่าในไม่ช้า เพราะเขา "หยุดพัฒนาตนเอง"
MACUS

โพสต์ที่ 6

ขออนุญาตโพสต์ข้อมูล มิตติ้งครั้งหน้านะครับ
ต้อนรับ เดือนแห่งการปรับฐาน (อีกแว้ว)

มีตติ้ง Thai VI เชียงใหม่ ครั้งที่ 23

วันอาทิตย์ที่ 1 เม.ย. 60 เวลา 14.00 น

สถาน ที่ : ห้อง 313 ชั้น 3 อาคาร 30 ปี คณะวิศวกรรมศาสตร์ (ตึก 8 ชั้น) (อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงห้องตามสถานการณ์ครับ) มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ อยู่ตรงข้ามกับโรงเรียนสาธิต มช. ใกล้ๆกับหอนาฬิกา (ขอขอบคุณพี่ yy มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ)

ทางชมรมขอเป็นเวทีในการ ระบาย สารภาพบาป (ความผิดพลาด) และ พูดคุยเกี่ยวกับกิจการที่สนใจ
หากท่านสมาชิกท่านใดประสงค์จะเพิ่ม Agenda สามารถใช้กระทู้นี้ในการเพิ่มได้ครับ

ขอบคุณ พี่ ๆ มา ณ โอกาสนี้ครับ

(ต้องขออภัยด้วยที่ การจัดงาน meeting ครั้งที่ 21-22 ไม่ได้มีการแจ้งในกระทู้ครับ ส่วนใหญ่ชมรมจะสื่อสารกันผ่าน facebook เป็นหลัก กำลังคิดกันว่าจะ facebook live ดีไหม ^^ )
ginvestor
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

อยากไปครับ แต่รอบนี้คงไม่ได้ ไป ครับ อยู่จ.น่าน เสียดาย ครับ
ยังไม่เคยไป ซักที่เลยครับ ไม่ทราบว่า facebook ชื่ออะไรครับ
จะขอเข้ากลุ่มด้วยครับ อ่านเองแกะเองตลอด ครับ
ได้แต่มุมมองหัวเดียวกระเทียมลีบ เหนื่อยจุง
เผื่อท่านทั้งหลายมีมุมมองที่ต่าง ครับ ขอบคุณครับ
ทุกคนมีความฝัน แต่ต่างกันที่ ใครจะแค่ฝันหรือลงมือทำ
โพสต์โพสต์