มีหุ้นตามสเป๊กนี้บ้างไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
jeatsada
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

มีหุ้นตามสเป๊กนี้บ้างไหมครับ

โพสต์ที่ 1

พอดีผมอยากได้หุ้นที่ ROE 20 ROA 15 ขึ้น pe ไม่เกิน 8 กำไรสม่ำเสมอ จะมีบ้างไหมครับไว้เก็บยาวน่ะครับพี่ ๆ ขอบคุณมากนะครับ ...
SkyFox
Verified User

Re: มีหุ้นตามสเป๊กนี้บ้างไหมครับ

โพสต์ที่ 2

แค่ PE ไม่เกิน 8 อย่างเดียว ก็หาแทบไม่ได้แล้วมั้ง
jeatsada

Re: มีหุ้นตามสเป๊กนี้บ้างไหมครับ

โพสต์ที่ 3

ผมลองดูก็เห็นหลายตัวนะครับ เช่น ubis intuch tipco sprc top spcg rml sena preb stpi ที่กำไรไม่ค่อนสม่ำเสมอก็มี 2s mcs pap svi ตัวไหนน่าสนใจไหมครับ ...
ภาพประจำตัวสมาชิก
TBJTBT

โพสต์ที่ 4

เอาเท่าที่ผมรู้ก็ KYE SPCG LPN น่าจะใกล้เคียงกับ Spec ที่สุดนะครับ

ถ้าเพิ่ม PE อีกนิดนึงก็มี PM อีกตัวครับ

ที่ว่ามานั้น ผมไม่ได้ถือเลยซักตัว 555 :mrgreen:
SkyFox

โพสต์ที่ 5

หุ้นที่กล่าวถึงมี SPRC TOP RML SENA PREB MCS SVI ที่ PE ไม่เกิน 8
ตัวอื่นๆเกิน 8 ทั้งนั้น
SkyFox

โพสต์ที่ 6

ต้องขอขอบคุณคุณ jeatsada และคุณ TBJTBT ด้วยครับ
ที่ทำให้ผมเจอหุ้นที่น่าสนใจแล้วจะนำไปศึกษาต่ออีกตัวหนึ่งครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ลุงขวด
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 115

โพสต์ที่ 7

ทดสอบใช้ scan โดย e-finance ได้ FNS MCS PAF SF SPRC และ SVI :D :D :D
หุ้นจะขึ้นหรือลง อยู่ที่ผลประกอบการ ซึ่งประกอบด้วย ความสามารถของผู้บริหารกับ ธรรมาภิบาล.........ใหญ่ในเล็กย่อม ดีกว่าเล็กในใหญ่
gamasut

โพสต์ที่ 8

tks ใกล้เคียงเปล่าครับ
b4solid
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 9

บางตัวมีรายการพิเศษด้วยนะครับ pe สูงกว่านี้แน่
โพสต์โพสต์