เงินปันผลตลาดหุ้นเวียดนามหักค่าใช้จ่ายอะไรบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
คุณเอก
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

เงินปันผลตลาดหุ้นเวียดนามหักค่าใช้จ่ายอะไรบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

เงินปันผลตลาดหุ้นเวียดนามหักค่าใช้จ่ายอะไรบ้างครับ (ก่อนเงินจะเข้าพอร์ต)
dojii
Verified User

Re: เงินปันผลตลาดหุ้นเวียดนามหักค่าใช้จ่ายอะไรบ้างครับ

โพสต์ที่ 2

เท่าที่ได้รับผ่านมายังไม่มีหักอะไรครับ
คุณเอก
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: เงินปันผลตลาดหุ้นเวียดนามหักค่าใช้จ่ายอะไรบ้างครับ

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากครับ
Ryan4303
Verified User

โพสต์ที่ 4

ถ้าเราลงทุนผ่านโบรก จะถือเป็นสถาบัน ไม่มีค่าใช้จ่ายและไม่เสียภาษีปันผล (ได้ปันผลแบบเต็มๆ)
แต่ถ้าเราไปลงด้วยตัวเอง เสียภาษีปันผล 5% ครับ
โพสต์โพสต์