น้ำท่วมที่อุตรดิษฐ์ มีผลกับกลุ่มประกันภัยมากน้อยเพียงใดครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
NH
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

น้ำท่วมที่อุตรดิษฐ์ มีผลกับกลุ่มประกันภัยมากน้อยเพียงใดครับ

โพสต์ที่ 1

ขอแสดงความเสียใจกับชาวอุตรดิษฐ์ และขอให้ผ่านพ้นได้โดยเร็วครับ
chansaiw
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

ที่นั่นธุรกิจใหญ่ๆมีไม่มากครับ

เป็นจังหวัดเล็กๆ เศรษฐกิจไม่ฟู่ฟ่า พึ่งพาการเกษตรซะส่วนใหญ่

ส่วนภาคธุรกิจ ก็คงเป็นห้างร้านของคนท้องถิ่นซะส่วนใหญ่

ซึ่งผมคิดเอาเองว่า คงทำประกันกันน้อย เพราะสภาพดศรษฐกิจที่ไม่ดีนัก
เทียบกับจังหวัดใหญ่ๆไม่ได้

ก็คงมีห้างใหญ่ local 2 แห่งกับ

lotus express
"Failure is the only way to start again intelligently"
phobenius
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ธนาคาร sme โดนหนัก
โพสต์โพสต์