Aerospace

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
คุณคิดไปเอง
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

Aerospace

โพสต์ที่ 1

สนใจกลุ่มนี้อยู่ครับ
ไม่ทราบว่ามีท่านใด ศึกษาอยู่อยากให้มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ
คุณคิดไปเอง

Re: Aerospace

โพสต์ที่ 2

วันที่ 16-19 กพ นี้ ที่ สิงคโปร์ มีงาน Airshow นะครับ เป็นงาน เกี่ยวกับอุตสาหกรรม aerospace and defense ที่ใหญ่ที่สุดงานหนึ่งของโลก ผมไปวันที่ 18 ไว้จะกลับมาเล่นให้ฟังกันครับ
คุณคิดไปเอง

โพสต์ที่ 3

มาเล่าช้าไปนิดนะครับ
จากที่ไปงาน Airshow ที่สิงคโปร์มาครั้งนี้
1. อุตสาหกรรมนี้ใหญ่มากกกกกกกกกก และดูห่างไกลเรามากกกก
2. คนสิงคโปร์ เก่งจริงๆ ประเทศเล็กนิดเดียวแต่กลับเป็นหนึ่งในผู้นำด้านนี้ ตอนเดินในงานมีมหาลัยมาเปิดบูทโปรโมทหลักสูตรมากมายเกี่ยวกับอุตสาหกรรม และมีการเปิดให้เด็กนักเรียนเข้างานเพื่อมาดูนวัตกรรมใหม่ๆด้านการบิน อยากให้บ้านเราทำบ้าง
3. อุตสาหกรรมนี้ เน้นนวัตกรรมสูงมาก
4. ที่เคยได้ข่าว เราอยากจะเป็นฮับ ผมว่ายังอีกห่างไกล แต่ถ้าทำได้จะดีมาก
5. ผู้เล่นใน supply chain เยอะมาก คล้ายอุตสาหกรรมรถยนต์
6. ก่อนไปเพิ่งเริ่มศึกษาอุตสาหกรรมนี้คิดว่ายังอยู่ในช่วงเติบโต (ยังไม่ใหญ่) แต่พอได้ไปคิดว่ามันใหญ่มากแล้วเหมือนกัน
คิดออกแค่นี้ เดี๋ยวไว้มาเพิ่มเติมครับ
neuhiran
ผู้ติดตาม: 12

โพสต์ที่ 4

คุณคิดไปเอง เขียน:มาเล่าช้าไปนิดนะครับ
จากที่ไปงาน Airshow ที่สิงคโปร์มาครั้งนี้
1. อุตสาหกรรมนี้ใหญ่มากกกกกกกกกก และดูห่างไกลเรามากกกก
2. คนสิงคโปร์ เก่งจริงๆ ประเทศเล็กนิดเดียวแต่กลับเป็นหนึ่งในผู้นำด้านนี้ ตอนเดินในงานมีมหาลัยมาเปิดบูทโปรโมทหลักสูตรมากมายเกี่ยวกับอุตสาหกรรม และมีการเปิดให้เด็กนักเรียนเข้างานเพื่อมาดูนวัตกรรมใหม่ๆด้านการบิน อยากให้บ้านเราทำบ้าง
3. อุตสาหกรรมนี้ เน้นนวัตกรรมสูงมาก
4. ที่เคยได้ข่าว เราอยากจะเป็นฮับ ผมว่ายังอีกห่างไกล แต่ถ้าทำได้จะดีมาก
5. ผู้เล่นใน supply chain เยอะมาก คล้ายอุตสาหกรรมรถยนต์
6. ก่อนไปเพิ่งเริ่มศึกษาอุตสาหกรรมนี้คิดว่ายังอยู่ในช่วงเติบโต (ยังไม่ใหญ่) แต่พอได้ไปคิดว่ามันใหญ่มากแล้วเหมือนกัน
คิดออกแค่นี้ เดี๋ยวไว้มาเพิ่มเติมครับ

ลงรูปด้วยได้มั๊ยครับ ผมอยากเห็นบรรยากาศ :D
โพสต์โพสต์