ปิดประกันสุขภาพกลุ่มรอบ2

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Thai VI Officer
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1406

ปิดประกันสุขภาพกลุ่มรอบ2

โพสต์ที่ 1

(ปิดรับสมัคร รอบ 2)
เรียน ท่านสมาชิก

สมาคมฯ มีความยินดีที่จะเรียนแจ้งเรื่อง "เปิดรับสมัครประกันสุขภาพกลุ่ม รอบ 2"
โดยมี บมจ. อลิอันซ์ อยุธยา ประกันชีวิต เป็นตัวแทนประกัน ซึ่งมีรายละเอียดความคุ้มครองให้พิจารณา ดังต่อไปนี้

1. แผน IPD ห้อง 2,000 บาท กับ OPD 1,000 บาท
2. แผน IPD ห้อง 3,000 บาท กับ OPD 1,500 บาท

รูปภาพ

**กรณี IPD การเจ็บป่วยแต่ละครั้ง หมายถึง การเจ็บป่วยใดๆ ที่เกิดจากสาเหตุเดียวกัน
โดยการเจ็บป่วยนั้นจะต้องห่างกัน 45 วัน จึงจะนำเป็นผลประโยชน์ใหม่

เงื่อนไขในการสมัคร

1. มีสถานะเป็นสมาชิกสมาคมฯ เท่านั้น
(ไม่สามารถต่อประกันกลุ่มปีถัดไปได้ถ้าไม่ได้เป็นสมาชิกสมาคมฯ)

2. อายุระหว่าง 20 - 60 ปี (ต่อประกันกลุ่มได้ถึงอายุ 65 ปี)

3. ไม่ต้องตรวจสุขภาพ แต่ไม่คุ้มครองโรคที่เคยรักษาก่อนทำประกันกลุ่มก่อน 90 วัน
(คุ้มครองทุกโรคเมื่อต่อประกันกลุ่มในปีถัดไป)

4. เมื่อสมัครแล้วไม่สามารถยกเลิกประกันกลุ่มระหว่างปีได้
(สมาชิกสมาคมฯ มีสิทธิ์เลือกที่จะต่อประกันกลุ่ม หรือไม่ต่อประกันกลุ่มในปีถัดไปได้)

5. บัตรประจำตัวผู้เอาประกันภัย

สมาคมฯ จะนำส่งทางไปรษณีย์แบบด่วนพิเศษ EMS

ระยะเวลาการคุ้มครอง

มีผลการคุ้มครองตั้งแต่วันที่ 1 ธันวาคม 2558 - วันที่ 31 ตุลาคม 2559 (รวมระยะเวลา 11 เดือน)
และจะมีการแจ้งเตือนให้ต่อประกันกลุ่มทุกปีทาง email และ PM ก่อนครบกำหนดความคุ้มครอง 1 เดือน

การชำระเงิน
-

** ต้องมีสถานะเป็นสมาชิกสมาคมฯ ก่อนเท่านั้น จึงจะสามารถชำระค่าเบี้ยได้ **

ข้อมูลและหลักฐานการสมัคร

ข้อมูลที่ต้องแจ้ง

1. แจ้งข้อมูลสมาชิก
- ชื่อ Username
- ชื่อ-นามสกุล
- หมายเลขบัตรประชาชน
- สัญชาติ

2. แจ้งแผนประกันที่เลือก

3. แจ้งที่อยู่และรหัสไปรษณีย์ในการจัดส่งบัตรประกันภัยกลุ่ม

เตรียมหลักฐาน

4. สำเนาบัตรประชาชน

5. สำเนาหน้าบัญชีธนาคาร

ข้อ 4, 5 เซ็นต์ชื่อ-สกุล และเซ็นต์สำเนาถูกต้อง โดยเขียนกำกับว่า

“ใช้สำหรับสมัครการทำประกันสุขภาพกลุ่มกับ บมจ.อลิอันซ์ อยุธยา ประกันชีวิต เท่านั้น”

6.หลักฐานการโอนเงินค่าเบี้ยประกันตามแผนที่เลือกไว้
ส่งข้อมูลและหลักฐานทั้งหมดมาที่อีเมล [email protected]

ระบุหัวข้ออีเมลแจ้งทีมงานตามด้วยชื่อ Login Name ของท่านสมาชิก ดังนี้

“ส่งข้อมูลและเอกสารชำระเบี้ยประกันภัยกลุ่ม – Login Name”

ตั้งแต่วันนี้ - วันที่ 26 พฤศจิกายน 2558 ก่อนเวลา 18.00 น.

7. หนังสือแต่งตั้งผู้รับประโยชน์
(ส่งฉบับจริงมาที่สมาคมฯ)
สมาชิกกรอกข้อมูลทั้งหมด (นอกกรอบสี่เหลี่ยม) ให้เรียบร้อย
แล้วส่งเอกสารฉบับจริง มาที่สำนักงานสมาคมฯ ไม่เกินวันที่ 25 ธันวาคม 2558
ดาวน์โหลดไฟล์ http://1drv.ms/1KcA6ME

ที่อยู่สมาคมฯ

สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
388 อาคาร เอส พี (ชั้นใต้ดิน) ถนนพหลโยธิน แขวงสามเสนใน
เขตพญาไท กรุงเทพมหานคร 10400

8. เมื่อสมาคมฯ ได้รับบัตรประจำตัวผู้เอาประกันภัยเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
จะนำส่งให้สมาชิกโดยเร็วที่สุด ทางไปรษณีย์แบบด่วนพิเศษ EMS และจะส่งอีเมลแจ้งหมายเลขพัสดุเพื่อสามารถตรวจสอบและติดตามสถานะการจัดส่งได้

สรุปขั้นตอน

เลือกแผนคุ้มครอง > โอนชำระเงิน > แจ้งข้อมูลให้เจ้าหน้าที่

** ไม่ต้องกรอกข้อมูลผ่านแบบฟอร์มออนไลน์ **

หมายเหตุ:

1. กรณีประกันภัยกลุ่มใกล้หมดอายุ สมาคมฯ จะส่งข้อความแจ้งให้ทราบล่วงหน้าประมาณ 1 เดือน ทางอีเมล์และ PM

2. การทำประกันภัยกลุ่มในปีถัดไป ท่านจะต้องมีสถานะเป็นสมาชิกสมาคมฯ

3. โปรดชำระเบี้ยประกันภัยตามระยะเวลากำหนด หากเลยกำหนดสมาคมฯ ขอสงวนสิทธิ์การเข้าร่วมโครงการฯ โดยปริยาย

4. โปรดเก็บเอกสารการโอนชำระเบี้ยประกันภัย และเอกสารผู้รับผลประโยชน์ประกันชีวิตฉบับสำเนาสำรองไว้เป็นหลักฐาน

(อ่านข้อมูลเพิ่มเติม การเปิดรับสมัครประกันสุขภาพกลุ่ม รอบแรก)
http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=59217

(ต้องการสมัครสมาชิก เพื่อเข้าร่วมโครงการและได้รับสิทธิพิเศษต่างๆ)
http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=52653

ขอแสดงความนับถือ
คณะกรรมการ
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
otakung
ผู้ติดตาม: 7

Re: "เปิดรับสมัครประกันสุขภาพกลุ่ม รอบ 2" เริ่มคุ้มครอง 1 ธ.

โพสต์ที่ 2

สอบถามหน่อยครับ สำหรับแผนสองผมเห็นความคุ้มครองเท่ากับรอบแรกแต่ทำไมเบี้ยประกันถึงน้อยกว่ารอบแรกเกือบพันบาท มีอะไรแตกต่างกันหรอครับ ขอบคุณครับ
Green_tree
ผู้ติดตาม: 0

Re: "เปิดรับสมัครประกันสุขภาพกลุ่ม รอบ 2" เริ่มคุ้มครอง 1 ธ.

โพสต์ที่ 3

otakung เขียน:สอบถามหน่อยครับ สำหรับแผนสองผมเห็นความคุ้มครองเท่ากับรอบแรกแต่ทำไมเบี้ยประกันถึงน้อยกว่ารอบแรกเกือบพันบาท มีอะไรแตกต่างกันหรอครับ ขอบคุณครับ
รอบแรกคุ้มครอง12เดือน
รอบสองคุ้มครอง11เดือนค่ะ
somjainuek
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

รอบ 2 นี้ไม่เห็นแบบฟอร์มออนไลน์
จ้อมูลและหลักฐานการสมัคร ค่ะ
ส่วนหนังสือแต่งตั้งผู้รับผลผ
ประโยชน์ ผู้ถือกรมธรรม์. เซ็นต์ทั้ง. 4 จุดเลยใช่ไหมค่ะ
ขอบคุณค่ะ
Hagreev

โพสต์ที่ 5

ผมเป็นสมาชิกแต่ขอใช้สิทธิทำให้ภรรยาแทนได้มั้ยครับ

ไม่นั้นต้องสมัครสมาชิกกัน 2 คน
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 6

somjainuek เขียน:รอบ 2 นี้ไม่เห็นแบบฟอร์มออนไลน์
จ้อมูลและหลักฐานการสมัคร ค่ะ
ส่วนหนังสือแต่งตั้งผู้รับผลผ
ประโยชน์ ผู้ถือกรมธรรม์. เซ็นต์ทั้ง. 4 จุดเลยใช่ไหมค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ไม่ต้องกรอกแบบฟอร์ม online แล้วครับ

โอนเงินแล้วส่งข้อมูลและหลักฐานตามที่กำหนดได้เลยครับ

ส่วนลายเซ็นให้เซ็น 3 จุดยกเว้นบนขวา
เพราะเป็นกรณีที่ยังไม่บรรลุนิติภาวะครับ
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
sorawut

โพสต์ที่ 7

Hagreev เขียน:ผมเป็นสมาชิกแต่ขอใช้สิทธิทำให้ภรรยาแทนได้มั้ยครับ

ไม่นั้นต้องสมัครสมาชิกกัน 2 คน
ไม่ได้ครับ เป็นสิทธิพิเศษเฉพาะสมาชิกสมาคมเท่านั้นครับ
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
lipton
Verified User

โพสต์ที่ 8

opd ต่อเนื่องไม่เกิน 7 วัน (เลือก แบบ ที่ 2)

หมายความว่า เดือน ที่ 1 เป็นหวัด เบิกได้ 1500 บาท
หมายความว่า เดือน ที่ 2 เป็นหวัด เบิกได้ 1500 บาท
หมายความว่า เดือน ที่ 3 เป็นหวัด เบิกได้ 1500 บาท
หมายความว่า เดือน ที่ 4 เป็นหวัด เบิกได้ 1500 บาท
หมายความว่า เดือน ที่ 5 เป็นหวัด เบิกได้ 1500 บาท
หมายความว่า เดือน ที่ 6 เป็นหวัด เบิกได้ 1500 บาท
หมายความว่า เดือน ที่ 7 เป็นหวัด เบิกได้ 1500 บาท

หมายความว่า เดือน ที่ 8 เป็นหวัด เบิกไม่ได้แล้ว เพราะครบ 7 ครั้ง ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
Green_tree

โพสต์ที่ 9

ไม่ใช่ค่ะ ที่เข้าใจคือ
ต่อเนื่อง7วันหมายถึง สมมุติวันจันทร์ใช้opdจะใช้ได้วันอังคาร พุธ พฤหัส ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ ทุกวันเท่านั้นค่ะ วันจันทร์ถัดไปใช้ไม่ได้ค่ะ
goodidear
Verified User

โพสต์ที่ 10

อยากทราบว่าประกันสุขภาพนี้ สามารถซื้อประกันส่วนเพิ่มเติมกับทางอลิอันซ์ เช่นประกันโรคร้าย เป็นต้น ได้ไหมครับ
visit : goodmorningholding.wordpress.com
sorawut

โพสต์ที่ 11

goodidear เขียน:อยากทราบว่าประกันสุขภาพนี้ สามารถซื้อประกันส่วนเพิ่มเติมกับทางอลิอันซ์ เช่นประกันโรคร้าย เป็นต้น ได้ไหมครับ
ไม่ได้ครับ เพราะสมาคมต้องเลือกความคุ้มครองเป็นแผนๆ
ไม่สามารถแยกเป็นเฉพาะบุคคลได้ครับ
Green_tree

โพสต์ที่ 12

อยากทราบว่า คนที่สมัครรอบ2จะรวมเป็นกลุ่มเดียวกับรอบที่1ไหมคะ หรือคนละกลุ่มกัน
และรอบต่อไปที่จะเปิดรับสมัครปีหน้า จะรับสมาชิกเพิ่มมารวมเป็นกลุ่มเดียวกับครั้งนี้ไหมคะ
และอยากรู้ว่ารอบ2นี้มีคนสมัครกี่คนคะ ขอบคุณค่ะ
sorawut

โพสต์ที่ 13

Green_tree เขียน:อยากทราบว่า คนที่สมัครรอบ2จะรวมเป็นกลุ่มเดียวกับรอบที่1ไหมคะ หรือคนละกลุ่มกัน
และรอบต่อไปที่จะเปิดรับสมัครปีหน้า จะรับสมาชิกเพิ่มมารวมเป็นกลุ่มเดียวกับครั้งนี้ไหมคะ
และอยากรู้ว่ารอบ2นี้มีคนสมัครกี่คนคะ ขอบคุณค่ะ
กลุ่มเดียวกันครับ คือครบกำหนดความคุ้มครองที่ 31 ตุลาคม 2559 เหมือนกันครับ

ปล. รอบ 2 มีคนสมัครประมาณ 19 คนครับ
Rakkiat
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 14

สมัครด้วยครับ แผนที่ 2
Green_tree

โพสต์ที่ 15

ขอบคุณค่ะ :D
Green_tree

Re: ประกันสุขภาพกลุ่ม รอบ 2 (ปิดรับสมัครแล้วค่ะ)

โพสต์ที่ 16

ยังไม่ได้บัตรเลยค่ะ ใครได้แล้วบ้างคะ
Thai VI Officer
ผู้ติดตาม: 1406

Re: ประกันสุขภาพกลุ่ม รอบ 2 (ปิดรับสมัครแล้วค่ะ)

โพสต์ที่ 17

Green_tree เขียน:ยังไม่ได้บัตรเลยค่ะ ใครได้แล้วบ้างคะ

เรียน ท่านสมาชิก

ทาง Allianz ได้จัดส่งบัตรประกันทางไปรษณีย์มาให้เป็นที่เรียบร้อย น่าจะถึงสมาคมฯ สัปดาห์นี้ค่ะ (14-18 ธ.ค.58)
อย่างไรแล้ว หากท่านสมาชิกมีการพบแพทย์ระหว่างรอบัตรฯ ท่านสามารถดำเนินตามรายละเอียด Link นี้ (ข้อ 3)

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=59217
Green_tree

โพสต์ที่ 18

ได้รับบัตรแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ :D
sonny_k

โพสต์ที่ 19

เพิ่งเห็น จะเปิดรับอีกทีเมื่อไรครับ
sorawut

โพสต์ที่ 20

รบกวนลงชื่อแจ้งความจำนงไว้ก่อนนะครับ
http://1drv.ms/1L5xTI2

ถ้ามีจำนวนมากพอเมื่อไรจะแจ้งให้เพื่อนสมาชิกที่ลงชื่อไว้ทาง PM และ Email
และประกาศทาง website อีกทีครับ :D
เพื่อน

โพสต์ที่ 21

ลงชื่อสมัครแล้ว ขอบคุณมากครับ
ขอเสนอให้ แก้ใขชื่อหัวข้อใหม่ก็ดีนะครับ หรือขึ้นหัวข้อใหม่เลยก็ได้ เพราะถ้าไม่สังเกตุหรือเปิดเข้ามาดูก็จะไม่ทราบ คิดว่าปิดรับตามหัวข้อเดิมครับ เช่นแก้เป็น " ประกันสุขภาพกลุ่มรอบ2(ปิดรับสมัครแล้วค่ะ) ... เปิดให้ลงทะเบียนสำรองรอบ3"
sorawut

โพสต์ที่ 22

เพื่อน เขียน:ลงชื่อสมัครแล้ว ขอบคุณมากครับ
ขอเสนอให้ แก้ใขชื่อหัวข้อใหม่ก็ดีนะครับ หรือขึ้นหัวข้อใหม่เลยก็ได้ เพราะถ้าไม่สังเกตุหรือเปิดเข้ามาดูก็จะไม่ทราบ คิดว่าปิดรับตามหัวข้อเดิมครับ เช่นแก้เป็น " ประกันสุขภาพกลุ่มรอบ2(ปิดรับสมัครแล้วค่ะ) ... เปิดให้ลงทะเบียนสำรองรอบ3"
แก้ไขแล้วครับ แต่มันรับตัวอักษรได้แค่นี้ครับ :roll:

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
โพสต์โพสต์