ล้างพอร์ตกันรึยังครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
jack_jack
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

Re: ล้างพอร์ตกันรึยังครับ

โพสต์ที่ 31

Nevercry.boy เขียน:
jack_jack เขียน:ยังไม่ได้ล้างครับ....
แต่เห็นสถานะการณ์แบบนี้
อยากรู้ว่า นักลงทุนที่ลงทุนวิถีVI
ถ้าเทียบกับset index ต้นปี ที่ประมาณ1500 ถึง ณ วันนี้
ยังมีกำไรกันอยู่มั้ยครับ....

ใครทำโพล เป็นช่วยทำหน่อยครับ
เอาแค่ บวก หรือ ลบ ก็พอ
เห็นในพันทิพกะอักเลือดกันเพียบ
จะได้พิสูจน์ว่า VI WAY ใช้ได้ทุกเวลา.... :mrgreen:
วิถีวีไอใช้ได้ทุกเวลาอย่างน้อยจนถึงวันนี้ตอนนี้

ผมเป็นนักลงทุนวิถีวีไอครับ

SET ต้นปีอยู่ที่ 1497 วันนี้อยู่ที่ 1320 SET ลงมา 7.04%
ส่วนผมกำไรอยู่ 0.24% ณ วันนี้

ผมเชื่อในวิถีวีไอครับ
พี่NBครับ พี่จิ้มเครื่องคิดเลขผิดป่าวคับ
เซท ลงมา 1497-1320=177 จุด
177/1497= 11.82%
เซท ลบเกือบ 12% ครับ

ขอบคุณที่พี่มาตอบนะคับ :mrgreen:
แอบชอบพี่มานานแล้ว :ohno:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Nevercry.boy
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 32

jack_jack เขียน:
พี่NBครับ พี่จิ้มเครื่องคิดเลขผิดป่าวคับ
เซท ลงมา 1497-1320=177 จุด
177/1497= 11.82%
เซท ลบเกือบ 12% ครับ

ขอบคุณที่พี่มาตอบนะคับ :mrgreen:
แอบชอบพี่มานานแล้ว :ohno:
จิ้มผิด ฮือ ๆ ๆ ๆ กำไรก็เลยเหลือแค่นั้นอ่ะ ฮือ ๆ ๆ ๆ
เด็กผู้ชายไม่ร้องไห้
http://nevercry-boy.blogspot.com/
XO
ผู้ติดตาม: 94

โพสต์ที่ 33

ปีเตอร์ลิน เคยบันทึก ในหนังสือของเค้าว่า ทุกครั้งที่หุ้นตก พอร์ตของเค้า จะตกลงหนักยิ่งกว่าตลาดนะครับ
แต่พอช่วงเวลาเลวร้ายผ่านไป พอร์ตของเค้าก็จะกลับมายืนเหนือตลาดเหมือนเดิมครับ
ส่วนตัวผมมองว่า ช่วง panic หุ้นที่มูลค่าดีๆ ก็มีถูกขายจนร่วงหนักกว่าตลาดให้เห็นอยู่เสมอครับ
อย่าพยายามเข้าใจ จงใช้ความรู้สึก :oops:
nuk
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 34

ไม่ได้ล้างพอร์ทครับ ถือไว้เพื่อรอรับปันผล
แต่หุ้นตกลงไปมากกว่าปันผลที่ได้รับซะอีก :(
รู้งี้ ขายก่อนXD ดีกว่า
AleAle
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 35

ปรับพอร์ตไปบ้างครับ เท่าที่สังเกตตัวเอง ส่วนใหญ่มักมีโอกาสปรับพอร์ตมากหน่อย
ตอนช่วงที่ตลาดลงแรงๆ หรือขึ้นแรงๆ นี่ล่ะครับ
Suysak
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 36

ของผมหุ้นก็ยังถือเงินสดก็มีอยู่ครับ แต่ก็มีขายเปลี่ยนตัวเหมือนกัน แต่ก็ยังดูจากอนาคตและการเติบโตของบริษัท

จะแดงบ้างไรบ้างก็ปล่อยๆไปครับ หุ้นมันเป็นอนิจจัง มีเฮก็มีโฮละครับ
โอ้ละหนอดวงเดือนเอย พี่มาเว้ารักเจ้าสาวคำดวง
โอ้ดึกแล้วหนอพี่ขอลาล่วง อกพี่เป็นหวงรักเจ้าดวงเดือนเอย