โทรศัพท์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา1
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

โทรศัพท์

โพสต์ที่ 1

จากผู้หวังดี..........

บอกผมว่า........ต่างชาติยังคงจะขายต่อ

ถึงแม้จะรีบราวด์ เพราะพวกที่ซื้อกองทุนในต่างประเทศ

แห่ขายกองทุนที่นำเงินเข้ามาลงทุนในเมืองไทย

เพื่อเอาเงินไป-เหลิม-ลอง-คริสมัสต์และอื่นๆ

รอของดี ราคาถูกต่อครับ อ่านแล้วไม่มีสาระก็ผ่านไปหรือลบทิ้งก็ได้

แต่ท่านเน็ตคงรู้ว่าจะปฏิบัติการอย่างไร โชคดีกับการลงทุนครับ
ฝันถึง วัน ฟ้าสวย...... อยากร่ำรวย-ด้วยเล่นหุ้น
ฝัน เป็น นักลงทุน..... ลุ้นความหวัง-ความตั้งใจ
champ
ผู้ติดตาม: 0

โทรศัพท์

โพสต์ที่ 2

ช่วงนี้ผมคงหาหุ้นปันผลดีๆที่ร่วงลงมาให้เก็บ
เข้าพอร์ตต่อครับ
ยังเจ็บใจ METCO อยู่ครับ
หล่นมาให้เก็บอยูเรื่อย
จะเก็บเสียให้เข็ด
Phayaoman

โทรศัพท์

โพสต์ที่ 3

ยังจะอดทนรอต่อไปเหมือนกันครับพี่ปรัชญา จะรอดูว่า SET จะตกลงกี่วัน
champ

โทรศัพท์

โพสต์ที่ 4

พี่ปรัชญาครับ
เขาบอกพี่หรือเปล่าว่าต่างชาติจะขายอีกกี่วัน
ผมจะได้ทยอยเก็บ FE เพิ่มได้อีก
genie
ผู้ติดตาม: 1

โทรศัพท์

โพสต์ที่ 5

ตอนนี้ถ้ามีตังค์ทะยอยช้อนครับ เพราะมั่นใจในหุ้นที่เราลงทุน แต่ไม่มีนี่สิเลยได้แต่เลียปากแย่จัง :(
ล็อคหัวข้อ