ฝากแบ้งค์ ดอกที่ไหนสูงสุดครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
teetotal2521
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมรู้เพียงว่า ตอนนี้ ที่ ไทยธนาคาร เปิด เปิดให้ฝากประจำ 4 เดือน
แบบพิเศษ ให้ดอกร้อยละ 3.25% (เสียภาษี)
วงเงิน มากกว่า 1 แสนบาทขึ้นไป

มีที่ไหน ให้เยอะกว่านี้ไหมครับ มีคนมาถามผม ไม่รู้ว่าจะตอบยังไง
(คงเห็นผมเป็น ที่ปรึกษาการลงทุน)

ผม ไม่ค่อยสนใจ เพราะ ฝากยังไง ดอกเบี้ยก็น้อยกว่า เงินเฟ้อ อยู่ดี
somsakr
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 2

ลองดูที่ ธนาคารอาคารสงเคราะห์ ออมทรัพย์พิเศษ ให้ดอกเบี้ย 3% มีเสียภาษี ถ้าดอกไม่เกิน 20,000 บาท ถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือน จ่ายดอกเบี้ย 2 ครั้งต่อปี

http://www.ghb.co.th/th/rate/rate_deposit_th.htm
ภาพประจำตัวสมาชิก
pong
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ลองดูที่ LH bank ดูนะครับ  www.lhbank.in.th

เห็นมีฝากประจำ 6 เดือน 100,000 บาทขึ้นไปได้ 4% ทั้งนี้ต้องเปิดออมทรัพย์คู่กันด้วยที่ขั้นต่ำ 10,000 บาท
somsakr

Re: ฝากแบ้งค์ ดอกที่ไหนสูงสุดครับ

โพสต์ที่ 4

somsakr เขียน:ลองดูที่ ธนาคารอาคารสงเคราะห์ ออมทรัพย์พิเศษ ให้ดอกเบี้ย 3% ไม่เสียภาษี ถ้าดอกไม่เกิน 20,000 บาทต่อปี ถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือน จ่ายดอกเบี้ย 2 ครั้งต่อปี

http://www.ghb.co.th/th/rate/rate_deposit_th.htm
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 5

ดอกสูงๆ น่าจะเป็นพวกแบงค์เปิดใหม่นะครับ พวก ธนชาต หรือ ทิสโก้
แล้วก็ถ้าฝากแบบ เท่าๆ กันทุกเดือนจะได้ดอกเบี้ยเพิ่ม ครับลองถามพนักงานดูว่ามีการฝากแบบนี้หรือเปล่า (แต่ละธนาคารเรียกไม่เหมือนกัน)

ถ้ายังสูงไม่สะใจลองดูดอกกล้วยไม้บนยอดดอยอินทนนแทนละกันครับ  :lol:
White shadoW

โพสต์ที่ 6

ธนชาต สามเดือน 4.5% ครับ
tainara

โพสต์ที่ 7

สหกรณ์ออมทรัพย์ครับ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 8

White shadoW เขียน:ธนชาต สามเดือน 4.5% ครับ
มาจากไหนครับ ที่ผมเช็คล่าสุด สามเดือน เพิ่งจะ 3% เองครับ
สำหรับบุคคลทั่วไปที่ธนชาต
MarginofSafety

โพสต์ที่ 9

KTB ตอนนี้น่าจะเยอะสุดแล้วครับ
วันนี้ได้ฟังสัมภาษณ์ผู้บริหารออกมาให้สัมภาษณ์บอกว่าวันเดียวได้ตั้ง 2,000 ล้าน เล่นเอากองทุนตราสารหนี้ซบเซาไปเลย เพราะกลุ่มลูกค้าเป็นกลุ่มเดียวกัน
"Winners never quit, and quitters never win."
kongsiri81

....

โพสต์ที่ 10

เออ อย่างซื้อพันธบัตรรัฐบาลผ่านกองทุนรวมนี่เหมือนกับฝากธนาคารไหมครับ อย่างทหารไทยเค้าก็ให้3.6% /6เดือน และ 4% /ปี ไม่เสียภาษี เทียบเท่า 4.2%และ 4.7% ครับ
tummeng

โพสต์ที่ 11

KBANK เปิดศึกชิงเงินฝาก ออกเงินฝากประจำพิเศษ 8 เดือน จ่ายดบ. 4.50%
เปิดรับ 22 มี.ค.-21 เม.ย.นี้
            กสิกรไทยชิงเงินฝาก รับลมร้อน ออกเงินฝากประจำพิเศษ 8 เดือน จ่ายดอกเบี้ยทุกเดือนสูงถึง 4.5%ต่อปี เปิดรับฝาก 22 มี.ค.-21 เม.ย.นี้เท่านั้น ตั้งเป้าเงินฝาก 3 หมื่นล้านบาท นายประสาร ไตรรัตน์วรกุล กรรมการผู้จัดการ ธนาคารกสิกรไทย เปิดเผยว่า ธนาคารได้เปิดบริการเงินฝากประจำพิเศษเพื่อเพิ่มทางเลือกในการออมเงินให้แก่ลูกค้าธนาคารโดยเงินฝากประจำพิเศษมีอายุ 8 เดือน จ่ายดอกเบี้ยทุกเดือนในอัตรา 4.50% ต่อปี ซึ่งลูกค้าทั้งรายใหม่และเก่าสามารถฝากตั้งแต่ 1,000 บาทขึ้นไป ทั้งนี้ จะรับฝากตั้งแต่ 22 มีนาคม-21 เมษายน 2549นี้ เท่านั้น ซึ่งธนาคารคาดว่าจะสามารถระดมเงินฝากประจำได้ 30,000 ล้านบาท สำหรับการจ่ายดอกเบี้ยทุกเดือนจะโอนเข้าบัญชีออมทรัพย์หรือกระแสราย วันที่มีชื่อบัญชีเดียวกันณ สาขาใดของธนาคารก็ได้โดยอัตโนมัติ ทั้งนี้ หากมีการไถ่ถอนเงินฝากก่อน 3 เดือนนับจากวันที่ฝากจะไม่ได้รับดอกเบี้ย และหากถอนหลัง 3 เดือนจะได้รับอัตราดอกเบี้ยเท่ากับอัตราดอกเบี้ยเงินฝากออมทรัพย์ ทั้งนี้ หากมียอดเงินคงเหลือบางส่วนที่ฝากต่อจนครบกำหนดยอดเงินที่เหลืออยู่ก็จะยังคงได้รับอัตราดอกเบี้ย 4.50%
             นายประสาร กล่าวว่า เงินฝากประจำพิเศษ 8 เดือนนี้จะเป็นการเพิ่มทางเลือกอีกทางหนึ่งสำหรับลูกค้าที่ออมเงินไว้ในบัญชีเงินฝากประเภทอื่น หรือฝากไว้กับสถาบันการเงินอื่นรวมทั้งลงทุนในตราสาร หรือกองทุนต่างๆ แต่มีความต้องการฝากเงินที่ให้ผลตอบแทนสูงเป็นพิเศษ และได้รับดอกเบี้ยตอบแทนทุกเดือน มีความมั่นคงและมีสภาพคล่องสูง นอกจากนั้นแล้วลูกค้ารายย่อยส่วนใหญ่ยังสามารถใช้บริการเงินฝากประจำพิเศษได้ เนื่องจากมีวงเงินฝากเริ่มต้นเพียง 1,000 บาทเท่านั้น
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 12

ผมเดาว่าธนาคารเชื่อว่าดอกเบี้ยจะขึ้นอีก 8 เดือน จึงต้องการ lock อัตราดอกเบี้ยเงินฝากไว้อีก 8 เดือน
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
drchatri

โพสต์ที่ 13

ทหารไทยก็ 8เดือน 4.5% ครับกำลังว่าจะปใช้บริการเพราะเป็นสูกค้ากองทุนอยู่แล้ว :D
xcha
ผู้ติดตาม: 6

ธอส.เสนอดอกเบี้ยพิเศษเงินฝากประจำ 6 เดือน สูงถึง 4.50 %

โพสต์ที่ 14

ธอส. ไม่ยอมแพ้เหมือนกันครับ  :D

นายขรรค์ ประจวบเหมาะ กรรมการผู้จัดการ ธนาคารอาคารสงเคราะห์ (ธอส.) เปิดเผยว่า วันที่ 27 มี.ค.-30 เม.ยนี้ ได้จัดแคมเปญพิเศษสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเงินฝากประจำ 6 เดือน วงเงินตั้งแต่ 10,000 บาทขึ้นไป

ด้วยการมอบอัตราดอกเบี้ยพิเศษสูงถึง 4.50% พร้อมเงื่อนไขพิเศษด้วยการเลือกรับดอกเบี้ยรายเดือน ทั้งนี้ เพื่อเป็นการขยายฐานลูกค้าเงินฝากใหม่ของธนาคารและเป็นอีกช่องทางหนึ่งที่ใช้ในการระดมเงินเพื่อนำมาปล่อยสินเชื่อเพื่อที่อยู่อาศัยให้แก่ลูกค้าและประชาชนทั่วไป

นอกจากนี้ ธนาคารได้มีข้อเสนอพิเศษด้านเงินฝากสำหรับลูกค้ารายย่อย อาทิ บัญชีเงินฝากออมทรัพย์พิเศษที่มอบอัตรา ดอกเบี้ยสูงถึง 3 %นับว่าเป็นบัญชีออมทรัพย์ที่มอบอัตราดอกเบี้ยสูงสุดในปัจจุบัน รวมถึงบัญชีเงินกระแส รายวัน ซึ่งเป็นธนาคารเพียงแห่งเดียวที่มอบอัตราดอกเบี้ยให้ 0.25%
jaychou

โพสต์ที่ 15

ม้ามืด BT มาแล้ว .........ประจำ 6 เดือน ดอก 4.5% ต่อปี
nanchan

โพสต์ที่ 16

เพิ่งฝาก kbank 4.5 % 8เดือนไปเมื่อ22มีค.เอง
แต่เป็นการจ่ายดอกเบี้ยทุกเดือน
ส่วน BBL จ่ายดอกเบี้ยเมื่อครบกำหนด
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
tummeng

โพสต์ที่ 17

วันนี้พึ่งเอาเงินไป ธนาคาร ธนชาติ มาน่ะครับ

ดอกเบี้ยออมทรัพย์ 3 %  :lol:

แต่ที่น่าสน ฝากประจำ 9 เดือน ขั้นต่ำ 100,000 นี่

ให้ดอกเป็น 5.25 % แล้วครับ

แข่งกันเข้าไป ชอบๆๆๆ

(พึ่งรู้นะเนี่ย ว่า ธนาคาร ธนชาติ นี่เปิดเสาร์อาทิตย์ด้วยแฮะ ดีจัง ไม่รู้ว่าเปิดทุกสาขาหรือเปล่าเนี่ย)
nanchan

โพสต์ที่ 18

วันนี้ก็ไปเปิดบัญชีออมทรัพย์ธนชาติเหมือนกัน
กำลังจะโอนเงินจากกสิกรเข้ามาเก็บ
เมื่อไรอยากซื้อหุ้นค่อยโอนกลับ คือมันตัดAts นะ

วันก่อนก็เอาที่เพิ่งฝากกสิกรออกไปกรุงเทพ
รู้สึกวุ่นดีช่วงนี้
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
สุมาอี้

โพสต์ที่ 19

พันธบัตรออมทรัพย์สำหรับประชาชนทั่วไป เดือนที่แล้วขายไม่หมด เดือนนี้ปรับดอกเบี้ยเป็น 6.4% แล้ว!
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
drchatri

โพสต์ที่ 20

ืซื้อที่ไหนครับน้องสุมาอี้ อายุเท่าไหร่ครับ น่าซื้อเก็บไหมครับถ้าเทียบกับฝากประจำ :shock:
สุมาอี้

โพสต์ที่ 21

KBANK เป็นตัวแทนจำหน่ายครับ ออกเดือนละ 1 ครั้ง แต่อายุมันยาวนะครับ 7 ปี เท่าที่ดูจากตลาดพันธบัตรตอนนี้ผลตอบแทนอายุ 7 ปี แค่ 5.69% เท่านั้น จึงนับว่า 6.4% น่าสนใจอยู่เหมือนกัน

ปัญหาคือต้องเก็งให้ออกว่าดอกเบี้ยตอนนี้มันขึ้นสุดแล้วหรือยัง เพราะตัวนี้เป็นพันธบัตรระยะยาว ต้องขึ้นให้สุดก่อนค่อยล็อคเงินลงไป
xcha
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 22

เห็นว่าจะลดวงเงินในการออกแต่ละครั้งลงไปอีก ถ้าคุณ drchatri สนใจ
อาจจะต้องรีบไปซื้อหน่อยนะครับ (เผื่อมันขายหมดไปก่อน  :D )

รายละเอียดจาก >> http://www.manager.co.th/StockMarket/Vi ... 0000048635

ของเดือนนี้ ขายวันที่ 17 - 26 เมษายน ที่ KBANK ครับ (เดือนนี้เป็นรุ่น
7 ปีนะครับ แล้วเดือนหน้าก็จะเป็นรุ่น 5 ปี สลับกันไป)
drchatri

โพสต์ที่ 23

โหถ้าตั้ง 7ปีไม่เอาดีกว่าครับเงินถูกแช่แข็งขนาดนั้นหนาวครับ ขอฝากระยะสั้นๆ แล้วรอจังหวะลงทุนในหุ้นดีกว่า :D
MarginofSafety

โพสต์ที่ 24

drchatri เขียน:โหถ้าตั้ง 7ปีไม่เอาดีกว่าครับเงินถูกแช่แข็งขนาดนั้นหนาวครับ ขอฝากระยะสั้นๆ แล้วรอจังหวะลงทุนในหุ้นดีกว่า :D
ผมคิดว่าเป็นการตัดสินใจที่ถูกต้องแล้วครับพี่หมอชาตรี
Bond ยิ่งอายุยาว Yield หรือดอกเบี้ย ที่เราต้องการควรจะยิ่งสูง
เพื่อชดเชยความเสี่ยงจากดอกเบี้ยที่สูงขึ้น

หากส่วนชดเชย Intereset rate risk, Reinvestment Risk และ Liquidity Risk ไม่สูงมากนัก ก็หลีกเลี่ยงดีกว่าครับ
เพราะดอกเบี้ยจะวิ่งขึ้นไปถึงไหนก็ไม่รู้
"Winners never quit, and quitters never win."
bluesky

โพสต์ที่ 25

ตอนนี้ ธนชาติ กำลังรุก เหมือนจะเปลี่ยนภาพลักษณ์ใหม่ แต่ไม่รู้ผลที่ได้จะเป็นยังไง :roll:
thana99

โพสต์ที่ 26

เรียนถามท่านที่มีความรู้เรื่องเงินฝาก และเก่งตัวเลขช่วยคำนวณให้หน่อยครับ
คือภรรยา มีเงินฝากประจำ 12 เดือนที่ธนชาต อัตราดอกเบี้ย 2.25% ครบกำหนด 24 มิ.ย.49
ถ้าภรรยาผมไปปิดบัญชีตอนนี้ ฝากประจำ 9 เดือน อัตราดอกเบี้ย 5.25% จะคุ้มไหมครับ
Mr.Dreamer

โพสต์ที่ 27

ไปเปิดมาแล้วครับ คนเยอะมากเลย ตอนแรกไปตอนแบงก์เปิดนึกว่าไม่มีคน ได้คิวที่ 46 เลยขี้เกียจรอ กลับมาบ้าน ไปใหม่ตอน 11 โมง นึกว่าจะไม่มีคน ปรากฏ กดได้คิวที่ 230 มี waiting list อยู่ประมาณ 170 คน (เฉลี่ยแล้วทำได้ประมาณชั่วโมงละ 30 บัญชี) เลยไปหาอะไรกินแถวนั้น 1 ชั่วโมงผ่านไปยังไม่ไปไหน กลับบ้านดีกว่า มาใหม่ตอน บ่าย 2 กว่า ๆ คนยังเยอะเหมือนเดิม ถามพนักงาน ได้ความว่าเมื่อวานเปิดบัญชีถึง 6 โมงเย็นแหนะ แล้วช่วงนี้เป็นช่วงสิ้นเดือนด้วย คนมาจ่ายเงินกู้กัน เลยมั่วกันพอประมาณ แนะนำว่า ถ้าจะไป ให้ไปตอยแบงก์เปิดเลยแล้ว กดบัตรคิวไว้ก่อน ถ้ารอบ่าย ๆ จะได้รอเหมือนผม สรุปผมได้เปิดตอนประมาณ 4 โมงเย็น อ้อ ที่เล่ามานี่ที่สาขาราชดำเนินนะครับ
Car pe dium-- Seize the day (Profit)
Mr.Dreamer

โพสต์ที่ 28

คุณบอลใบ้หวยเก่งมาก ๆ ครับ ธนชาติออกมาตามที่คุณบอกเปะเลย เอหรือว่าทำงานที่นั่นเหรอคับ  ว่าจะไปฝากที่ธนชาติเพิ่มอีกบัญชีหนึ่ง
Car pe dium-- Seize the day (Profit)
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 29

ไปดูที่ ธ. อาคารสงเคราะห์ ซิครับ
จำตัวเลขไม่ได้แต่ 6 เดือน สูงกว่า 5.2 แน่ๆ
I do not sleep. I dream.
ตาหมูอ้วน.

โพสต์ที่ 30

ธ. อาคารสงเคราะห์

3 เดือน 5.00%

6 เดือน 5.25%

1 ปี 5.25%

เสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมาคนเยอะมากๆเลยครับ
VI ฝึกหัด
โพสต์โพสต์