ึ7 เทคโนโลยีเทรนด์ ในปี 2014

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
คนขายของ
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 125

ึ7 เทคโนโลยีเทรนด์ ในปี 2014

โพสต์ที่ 1

ผมได้อ่านบทความใน website MOTLEY FOOL เกี่ยวกับเรื่อง Technology Trend ในปี 2014 เห็นว่าน่าสนใจ เลยขอแปลมาให้ดูกันคร่าวๆ 7 หัวข้อดังนี้ครับ

1) ยอดขาย Mobile Phone และ Tablet ยังคงเติบโตต่อไป และยอดการใช้ Data จะยังคงเติบโตในอัตราที่สูงโดยประเมินว่า ในช่วงปี 2013-2018 ยอดการใช้ data จะสูงขึ้น 6.3 เท่า

2) เหล่าบริษัทที่ทำธุรกิจ Social Network จะออก IPO มากขึ้น

3) อุปกรณ์ประเภท Wearable เช่น Google Glass, Samsung Watch จะมีการพัฒนายิ่งขึ้นตามลำดับ

4) จะมีอุปกรณือีกหลากหลายที่สามารถเชื่อมต่อกับ Internet ได้

5) เทคโนโลยี Bluetooth ที่ถูกคิดค้นมาเมื่อกว่า 20 ปีที่แล้วโดย Ericsson จะถูกพัฒนาให้ดีขึ้น

6) รถยนต์ของคุณจะกลายเป็นส่วนหนึ่งของโลก Digital ไม่ว่าจะเป็น รถไร้คนขับ รถยนต์ที่ติดตั้งเครื่องรับสัญญาณ 4G (LTE) มาจากผู้ผลิต ตอนนี้ทั้ง Apple และ Google
กำลังแข่งพัฒนา “operating system” สำหรับรถยนต์

7) ในปี 2013 เป็นครั้งแรกที่เราได้เห็นยอดผู้สมัคร TV แบบบอกรับสมาชิก ลดลง ในขณะที่คู่แข่งที่สำคัญพวก Streaming Service อย่าง Netflix ได้รับความนิยมมากขึ้น

หวังว่าคงมีประโยชน์บ้างไม่มากก็น้อยนะครับ
อดทนไว้ กำไรยั่งยืน
MaiFuen
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 72

Re: ึ7 เทคโนโลยีเทรนด์ ในปี 2014

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณมากครับ
:D
ภาพประจำตัวสมาชิก
kissme
ผู้ติดตาม: 8

Re: ึ7 เทคโนโลยีเทรนด์ ในปี 2014

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณพี่คนขายของครับ เห็นด้วยกับบทความนี้อย่างยิ่งครับ
เทคโนโลยีตอนนี้แรงจริงๆ เป็น trend อย่างแท้จริง สำคัญมาก ๆ
โดยเฉพาะบ้านเรา facebook เป็นแหล่งข่าวสารที่สำคัญมากๆ
การเมืองบ้านเรานี่ชัดเจน facebook และ line กลายเป็นหัวใจสำคัญ ของทุกฝ่าย :shock:
ผมนึกไม่ถึงเหมือนกัน คนอายุ 50 ซึ่งไม่น่าจะสนใจเทคโนโลยี และคงไม่ศึกษา
หลายคนใช้ smart phone เป็น :shock:
และเพิ่มจำนวนขึ้นเรื่อยๆ ปากต่อปาก ของสังคม สว :shock:
เล่น facebook line กันสนุกสนาน :shock:
น่าสนใจมากครับเทรนนี้ :D
teevalue
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณมากครับพี่ชาย
arica
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณครับ ขออนุญาต เครดิตพี่ ส่งข้อความอ่านต่อไป นะครับ
ReRedrum
Verified User

โพสต์ที่ 6

"ผมไม่ได้ลงทุนในหุ้นเพียงเพราะว่าผมต้องการเงินมากมาย
แต่มันเป็นความสนุกในการค้นหาบริษัทชั้นเยี่ยม
เฝ้าดูมันเติบโต และทำเงินให้เรา"

"เบื้องหลังของด้านหลัง ก็คือ ด้านหน้า"
theenuch
ผู้ติดตาม: 38

โพสต์ที่ 7

ขอบคุณมากค่ะ :wink:
ลูกหิน
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

sirkarros

โพสต์ที่ 9

ขอบคุณมากครับ ส่วนตัวมองว่าเป็นเทรนด์ที่มาแน่ในปีนี้
120926 ชีวิต คือ การเดินทาง
121006 บรรจุสัมภาระ ที่เรียกว่า วิธีการลงทุนที่ถูกต้อง
โพสต์โพสต์