พอร์ตจากกำไรกลายเป็นขาดทุน vi ยังชิวๆกันรึเปล่าครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
theenuch
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 38

Re: พอร์ตจากกำไรกลายเป็นขาดทุน vi ยังชิวๆกันรึเปล่าครับ

โพสต์ที่ 61

เพิ่งชม Money Talk @ set
ทาง Money Channel จบไป
ตอน "จากต้นชนปลายของการลงทุนวีไอ"
แขกรับเชิญคือ "พี่ฉัตรชัย" ค่ะ

สนุกและได้ประโยชน์มากๆ เช่นเคย
ใครที่กำลังลังเลกับแนวทางการลงทุนอยู่
ว่าแนววีไอแท้จริงแล้วดีหรือไม่
วิถี VI ที่พยายามจะยึดถืออยู่นี้
จะพาเราสู่ความีอิสรภาพทางการเงินได้จริงหรือ

วิธีคิดที่ท่านอาจารย์และพี่ฉัตรกรุณาแบ่งปันไว้ในเทปนี้
จะช่วยให้พวกเรายังคง ชิวๆ ในภาวะที่ตลาดผันผวนเก่งแบบนี้ได้แน่นอนค่ะ

น่าจะติดตามดูเทปตอนนี้ให้ได้เลยนะคะ

ที่รู้ๆ ดูเทปนี้แล้วรู้ว่าลูกของพี่ฉัตรซึมซับ
วิถีวีไอจากคุณพ่อไปเต็มๆ แล้ว...น่ารักมากๆ :D

พอดีพยายามหาเพื่อนำ link มาให้ด้วย...แต่ยังไม่เห็นค่ะ
theenuch
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 38

Re: พอร์ตจากกำไรกลายเป็นขาดทุน vi ยังชิวๆกันรึเปล่าครับ

โพสต์ที่ 62

theenuch เขียน:เพิ่งชม Money Talk @ set
ทาง Money Channel จบไป
ตอน "จากต้นชนปลายของการลงทุนวีไอ"
แขกรับเชิญคือ "พี่ฉัตรชัย" ค่ะ

สนุกและได้ประโยชน์มากๆ เช่นเคย
ใครที่กำลังลังเลกับแนวทางการลงทุนอยู่
ว่าแนววีไอแท้จริงแล้วดีหรือไม่
วิถี VI ที่พยายามจะยึดถืออยู่นี้
จะพาเราสู่ความีอิสรภาพทางการเงินได้จริงหรือ

วิธีคิดที่ท่านอาจารย์และพี่ฉัตรกรุณาแบ่งปันไว้ในเทปนี้
จะช่วยให้พวกเรายังคง ชิวๆ ในภาวะที่ตลาดผันผวนเก่งแบบนี้ได้แน่นอนค่ะ

น่าจะติดตามดูเทปตอนนี้ให้ได้เลยนะคะ

ที่รู้ๆ ดูเทปนี้แล้วรู้ว่าลูกของพี่ฉัตรซึมซับ
วิถีวีไอจากคุณพ่อไปเต็มๆ แล้ว...น่ารักมากๆ :D

พอดีพยายามหาเพื่อนำ link มาให้ด้วย...แต่ยังไม่เห็นค่ะ
ขออนุญาตนำ link กระทู้ที่ "น้องบิ๊ก" กรุณาสรุปเนื้อหาไว้อย่างละเอียดมาใส่ไว้ที่นี่ด้วย
เผื่อใครยังไม่ได้ดูค่ะ และในกระทู้ดังกล่าวคุณ " sorawut "
ก็กรุณานำเทปมาใส่ไว้ด้วยแล้ว ขอบคุณทั้งสองท่านนะคะ :P

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=56252[/quote]
ภาพประจำตัวสมาชิก
py106
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 63

ไม่ชิวครับ เพราะหลังๆ นี่เงินสดเยอะเลยซื้อเพิ่มมันส์เลย
ง้างมาหลายเพลาแระ :P

ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าอยู่กับตลาด เป็น VI มาหลายปี ผมไม่เรียกว่าปีนี้ตลอดเป็นวิกฤตเลยนะ

สำหรับมือใหม่ๆ ถือว่านี่เป็นการรับน้องระลอกเล็กๆ แล้วกันครับ
แวะไปเยี่ยมเยียนกันได้ครับ ^^
http://py106travel.blogspot.com