แจ้งปัญหาการใช้งานร้อยคนร้อยหุ้น [โปรดรวมที่นี่]

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด
nightkiller
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: แจ้งปัญหาการใช้งานร้อยคนร้อยหุ้น [โปรดรวมที่นี่]

โพสต์ที่ 181

สมาชิกใหม่ครับ อยากได้ข้อมูลย้อนหลัง 10 ปี แต่ไม่มีสิทธิ์เข้าถึงข้อมูลเลยครับ :)
Life still go on.
amit69
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: แจ้งปัญหาการใช้งานร้อยคนร้อยหุ้น [โปรดรวมที่นี่]

โพสต์ที่ 182

เข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้ครับ
ปล.เพิ่งสมัครสมาชิกครับ
titlekitty

โพสต์ที่ 183

ไม่ทราบว่ามี staff เข้ามาดูกระทู้นี้บ้างหรือเปล่าครับ ผมเข้าใจว่ายังมีอีกหลายท่านที่ไม่สามารถเข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นได้ และ post แจ้งมานานแล้ว ยังไงรบกวน staff ตอบกลับให้ด้วยนะครับว่าจะให้สมาชิกที่รออยู่ทำยังไง

ขอบคุณครับ
titlekitty

โพสต์ที่ 184

สมัครสมาชิกมา 1 เดือนแล้ว ยังเข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้ครับ
KhunTong

แจ้งปัญหาการใช้งานร้อยคนร้อยหุ้น

โพสต์ที่ 185

เข้าไม่ได้เหมือนกันค่ะ
titlekitty

โพสต์ที่ 186

ผม email ไปแจ้งที่ [email protected] แล้วครับ แต่ยังไม่มีความคืบหน้าเลย
waisana

โพสต์ที่ 187

ได้รับอีเมล ตอบรับการสมัครสมาชิกสมาคมเรียบร้อยแล้ว แต่ยังเข้าส่วนร้อยคน ร้อยหุ้นของสมาชิกสมาคมไม่ได้ครับ รบกวนท่าน ADMIN ช่วยตรวจสอบหน่อยครับ เพราะเห็นหลายท่านก็เจอปัญหาเหมือนกันครับ
titlekitty

โพสต์ที่ 188

ยังเข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้เหมือนเดิมครับ
kitty79

โพสต์ที่ 189

สมัครสมาชิก เรียบร้อย
เข้า Login ได้
แต่เข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นสำหรับสมาชิกไม่ได้ครับ
titlekitty

โพสต์ที่ 190

เป็นสมาชิกสมาคมมา 1 เดือนครึ่งแล้ว ยังเข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้ครับ post ถามหลายครั้งแล้ว ก็ไม่มี admin มาตอบหรือแก้ไขให้เลย ส่ง email สอบถามไปแล้ว ก็ยังไม่มีความคืบหน้าใดๆ ครับ
KhunTong

ปัญหาเดิมๆ

โพสต์ที่ 191

เรียนผู้เกี่ยวข้อง
ยังไม่สามารถเข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นได้ ช่วยกรุณาดำเนินการให้ด้วย

ขอขบพระคุณอย่างยิ่งถ้าท่านช่วยแก้ไข
wichai595

โพสต์ที่ 192

เด็กใหม่เข้าไม่ได้ครับ :cry: :cry:
คนสวน
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 193

เข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้ครับ
CHUCK4
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 194

เข้าไม่ได้ครับ ร้อยคนร้อยหุ้น
Nutth147

โพสต์ที่ 195

สมัครสมาชิกแล้วเข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้เช่นกันครับ แต่ดูจากท่านอื่นๆ คงต้องใช้การโทรไปบอกทางสมาคมเอาเอง
ความจนนั้นเกิดได้จากสองสาเหตุ คือ จนเพราะไม่มี กับ จนเพราะไม่พอ
ความรวยก็ประกอบด้วยองค์สอง คือ รวยเพราะมีมาก และ รวยเพราะพอเพียง
titlekitty

โพสต์ที่ 196

ทำไมแจ้งขอเปลี่ยนชื่อ login แป๊บเดียวเปลี่ยนได้เลยครับ

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=2&t=55779

แต่แจ้งเข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้ไม่มีความคืบหน้า
1288470

โพสต์ที่ 197

แจ้งปัญหาเข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้ครับ สมัครไป 3 สัปดาห์แล้วครับ
1288470

โพสต์ที่ 198

แจ้งปัญหาเข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้ครับ สมัครไป 3 สัปดาห์แล้วครับ
titlekitty

โพสต์ที่ 199

ผมเป็นสมาชิกมา 2 เดือน ยังเข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้เลยครับ Staff หายไปไหนหมดครับ
poomapi

โพสต์ที่ 200

เข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้เลยครับ รบกวนเช็คให้หน่อยครับ เป็นสมาชิค เป็นเดือนแล้วครับ
titlekitty

โพสต์ที่ 201

ผมก็สมัครเป็นสมาชิกมาได้ 2 เดือนแล้วครับ ยังเข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้ซักที รู้สึกเหมือนๆ กับว่า board นี้ไม่มี Admin มาดูแลแล้วนะครับ
Thai VI Mod
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 202

ขอโทษอย่างสูงครับ พอดีอยู่ในช่วงเปลี่ยนถ่ายงานครับ :oops:

ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านที่ไม่สามารถเข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นได้ เปิด link ข้างล่างได้ไหมครับ?
ถ้าไม่ได้เจอข้อความว่าอย่างไรครับ

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=49&t=53582
ภาพประจำตัวสมาชิก
Thai VI Officer
ผู้ติดตาม: 1329

โพสต์ที่ 203

เรียน ท่านสมาชิกทุกท่าน

ตามที่ท่านสมาชิกได้สอบถามถึง การเข้าใช้บริการห้องร้อยคนร้อยหุ้น(ในส่วนของสมาชิกสมาคมฯ) ว่าสมัครสมาชิกไปแล้ว แต่ไม่สามารถเข้าใช้บริการห้องดังกล่าวได้นั้น ทีมงานขอเรียนชี้แจงขั้นตอนในการสมัครสมาชิกสมาคม THAI VI ที่ถูกต้องและสมบูรณ์ โดยปฏิบัติ ดังนี้

วิธีการสมัครสมาชิกที่ถูกต้องและสมบูรณ์
รูปภาพ
***รายละเอียดเพิ่มเติม การสมัครสมาชิก***

1. ส่งเอกสารทั้งหมดในการสมัครสมาชิกให้กับทีมงานเพื่อตรวจสอบ
- โดยผ่านช่องทาง E-mail: [email protected], Fax.02-619-1455,ส่งทางไปรษณีย์ หรือยื่นที่สมาคมฯ ได้เช่นเดียวกันค่ะ

2. ทีมงานจะดำเนินการจัดส่งข้อมูลของท่านสมาชิกให้ตรวจสอบทาง E-mail ที่ท่านสมาชิกได้ให้ไว้ตามใบสมัคร

3. เมื่อได้รับ E-mail จากทีมงาน THAI VI ให้ดำเนินการตรวจสอบข้อมูล

4. สมาชิกต้องยืนยันข้อมูลที่ถูกต้องกลับมาที่ E-mail: [email protected]
- หากข้อมูลไม่ถูกต้อง >> ให้ Reply E-mail แจ้งทีมงาน เพื่อแก้ไขข้อมูล (เมื่อทีมงานแก้ไขข้อมูลเสร็จ จะทำการส่งอีเมล์ให้ยืนยันอีกครั้ง)

5.เมื่อทีมงานได้รับข้อมูลที่ยืนยัน จากสมาชิกแล้ว จะดำเนินการปรับสถานะและเปิดสิทธิ์ให้ใช้บริการห้องร้อยคนร้อยหุ้น (ในส่วนสมาชิกสมาคมฯ) ได้ ภายใน 1-3 วันทำการ

(((( ทีมงานต้องรบกวนให้ท่านสมาชิก ที่ยังไม่ได้ยืนยันข้อมูลกลับ กรุณาส่งข้อมูลกลับให้ทีมงานรับทราบด้วยนะค่ะ เพื่อเปิดสิทธิ์เข้าใช้บริการห้องร้อยคนร้อยหุ้นได้ค่ะ ))))

***ช่องทางติดต่อทางทีมงาน THAIVI (แบบรวดเร็วทันใจ)*** ในเวลาทำการ วันจันทร์-ศุกร์ เวลา 9.00 - 18.00 น.
1. อีเมล์ [email protected]
2. โทรศัพท์ 02-619-0355 และ 02-619-1355

และทีมงานต้องขออภัยกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเช่นนี้ หวังว่าข้อมูลที่ได้ชี้แจงไปข้างต้น จะช่วยให้ท่านสมาชิกเข้าใจและเกิดประโยชน์มากที่สุด หากต้องการแนะนำหรือติชมกรุณาแจ้งทีมงานเพื่อรับทราบได้เลยค่ะ ทีมงานยินดีและพร้อมให้บริการแก่สมาชิกทุกท่านค่ะ :D

ขอบคุณค่ะ
ทีมงาน THAIVI
ขอแสดงความนับถือ
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
Yaileela

โพสต์ที่ 204

ผมใช้ mozilla firefox เปิดอ่านร้อยคนร้อยหุ้น อยากทราบว่าหลังอ่านแล้ว ไฟแสดงสถานะทำไมไม่ปิด เหมือนการใช้ ie ครับ

โพสต์ที่ 205

เรียน คุณ Yaileela

กรุณาแจ้งรายละเอียดเพิ่มเติมหรือ Capture หน้าจอคอมพิวเตอร์ของท่าน เพื่อเปรียบเทียบข้อมูลที่แตกต่างตามที่ท่านแจ้งมาด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ทีมงาน THAI VI
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
JUM AK

โพสต์ที่ 206

เข้าอ่านร้อยคนร้อนหุ้นของสมาคมไม่ได้ค่ะ
Morito

โพสต์ที่ 207

เข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้น (สำหรับสมาชิกสมาคมฯ) ไม่ได้ครับ
------------------------------------------------------------
ทดลองทำตามที่ท่าน Thai VI Mod แจ้งให้เข้าไปที่
ขอโทษอย่างสูงครับ พอดีอยู่ในช่วงเปลี่ยนถ่ายงานครับ :oops:

ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านที่ไม่สามารถเข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นได้ เปิด link ข้างล่างได้ไหมครับ?
ถ้าไม่ได้เจอข้อความว่าอย่างไรครับ

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=49&t=53582

ขึ้นข้อความว่า
You are not authorised to read this forum.
--------------------------------------------------------------------
และ step ต่อไป ท่าน Thai VI Officer ก็จะนำเอาวิธีการสมัครที่สมบูรณ์มาให้ดู
ไม่ต้องเอามาให้ดูนะครับ ผมอ่านหลายกะทู้แล้ว
---------------------------------------------------------------------
ผมทำขั้นตอนถึงข้อ 4 แล้วครับ
อ้างถึง
(((( ทีมงานต้องรบกวนให้ท่านสมาชิก ที่ยังไม่ได้ยืนยันข้อมูลกลับ กรุณาส่งข้อมูลกลับให้ทีมงานรับทราบด้วยนะค่ะ เพื่อเปิดสิทธิ์เข้าใช้บริการห้องร้อยคนร้อยหุ้นได้ค่ะ ))))
ยืนยันไปแล้วนะครับ รอข้อ 5 ครับ
ข้อ 5 ทีมงานปรับสถานะและเปิดสิทธิ์การใช้งานห้องร้อยคนร้อยหุ้นครับ

ขอบคุณครับท่าน
เพื่อนผมชื่อสติ
Morito

โพสต์ที่ 208

ไม่ได้แจ้งปัญหาครับ
แจ้งผลการสมัคร(แบบเสร็จสมบูรณ์)
ไม่เจอกะทู้ แจ้งผลการสมัคร(รีเช็ค) (จึงแจ้งผลในกะทู้นี้)

ขณะนี้ขั้นตอนการสมัครเสร็จสมบูรณ์แล้ว
ผ่านขั้นตอนที่ 5 ถูกกำหนดสิทธิให้เข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นได้แล้ว
ขอบคุณทีมงานที่ดูแล
(อ่านดูปัญหาบางท่าน 1 เดือน หรือ 2 เดือน ยังเข้าไม่ได้ ) น่าจะเป็นปัญหาเก่าแล้ว
ตอนนี้ ก็คงแก้ไขแล้ว

ผมสมัคร ศุกร์ 23 ส.ค.
ใช้เวลาผ่านขั้นตอน 1-5 ในเวลา 1 อาทิตย์ 26-30 ส.ค. (เวลาทำการ จ-ศ)
เข้าห้องสำหรับสมาชิกสมาคมฯ ได้ในวันจันทร์ที่ 2 กันยา

ถ้าคิดเวลาสมัครเสร็จขั้นตอนเข้าห้องสมาคมได้
ในเวลาทำการ(เสาร์-อาทิตย์ ไม่ทำงาน ไม่นับ) ก็ 5 วัน
ถ้านับรวมเสาร์-อาทิตย์ด้วย ก็จะเป็น 10 วัน
ถือว่า เป็นเคสปกติ

ขอบคุณ(อีกครั้ง) ครับท่าน
เพื่อนผมชื่อสติ
devil_leg

โพสต์ที่ 209

ผมมองไม่เห็นห้อง ร้อยคนร้อยหุ้น ครับ

โพสต์ที่ 210

เรียน คุณ devil_leg

ตามที่คุณแจ้ง เรื่อง ไม่สามารถเข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นได้นั้น ทีมงานได้ตรวจสอบพบว่า ท่านไม่ได้ส่งอีเมล์ยืนยืนข้อมูลในเวลาทำการ 9.00 - 18.00 น. แตท่านได้ส่งอีเมล์หลังเวลาทำการ คือ 18.15 น. ดังนั้น ในการปรับสถานะให้เป็นสมาชิกสมาคมฯ รวมทั้งการใช้บริการห้องร้อยคนร้อยหุ้น จะถูกปรับสถานะในวันที่ 3 ก.ย. 56 เวลาก่อนเที่ยงค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ทีมงาน THAI VI