ปรากฏการณ์เดี่ยว10(รอบสอง)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

ปรากฏการณ์เดี่ยว10(รอบสอง)

โพสต์ที่ 1

วันนี้2มีค 2556 เวลา 1000 เริ่มการจองบัตรของเดี่ยว 10
ที่ thai ticket major + egv + major
ปรากฏว่า ระบบช้ามากแต่จองได้
Web site ไม่สามารถ เข้าได้ เครือข่ายสามจี เดี้ยงทุกระบบในห้าง
ผมมาจองที่ เซ็นทรัส ปิ่นเกล้า คิวประมาณ 200 กว่าๆ โดยวิ่งมาตั้งแต่ห้างเปิด ปรากฏว่า มีคนมาต่อคิวแล้วหางแถวยาวๆมากๆ ที่ชั้น 5 ข้าง b2s
ลองเดินไปฝั่งตรงข้ามตอน 1030 ปรากฏว่า ระบบติดต่อไม่ได้ ยังไม่ได้ตั้งระบบ
คิวน้อยกว่าฝั่ง เซ็นทรัส 1ใน 4 เลย

มารายงานปรากฏการณ์เดี่ยว 10 ที่ครั้งที่แล้ว counter service ล่ม หรือร่วงไม่เป็นท่า
คาดว่าผมได้จองเย็นๆเลยละ
:)
ภาพประจำตัวสมาชิก
Juninho
ผู้ติดตาม: 17

Re: ปรากฏการณ์เดี่ยว10(รอบสอง)

โพสต์ที่ 2

มาจองเหมือนกันครับ ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ได้คิว 380 แต่ตอนนี้ เที่ยงรันไป 80 คิวเอง
เลยกลับบ้านก่อน เด๋วสี่ ห้าโมงเย็น มาใหม่น่าจะถึงคิวพอดี
You Can Get It If You Really Want
But you must try, try and try
miracle

Re: ปรากฏการณ์เดี่ยว10(รอบสอง)

โพสต์ที่ 3

ตอนนีเตั๋วรอบสุดท้ายวันที่ 31 มีนาคม 2556 หมดแล้ว
เจ้าหน้าที่ประกาศแล้วละ
ส่วนหน้า web site ก็ล่มแล้ว
กด buy ไม่ได้ขึ้นว่า cannot connect to database server or select server
ท่าทาง มหากาพย์รอบที่ 2
แต่มีคนจองได้. อารมณ์ดีกว่ารอบที่แล้วที่รอไม่มีความหวัง
ดำ
ผู้ติดตาม: 88

โพสต์ที่ 4

ถามตรงๆนะ ไปดูแล้วได้อะไรกันเหรอครับ
miracle

โพสต์ที่ 5

โทร จองได้แล้ว
miracle

โพสต์ที่ 6

สุดท้าย จองผ่านโทรศัพท์
แล้วไปจ่ายที่ counter service + ที่นั่งละ 20ยาท และค่าบริการ 20 บาท
ไม่ต้องรอคิวละ
จบข่าว

ที่อยากไปดู เพราะขอดูซักครั้งหนึ่งในชีวิต

ระบบของ thai ticket major ก็มีปัญหาแต่ทว่า
ช่องทางมากกว่า คนเลยกระจายออกไป
มีทาง web site , ที่หน้าเคาร์เตอร์ , โทรศัพท์ และเพิ่มอีก 2 แห่งคือ ที่สำนักงานใหญ่และที่สยามพารากอน
แต่ของ counter service ทีแค่เคาร์เตอร์ใน 7-11 เท่านั้น
เนีายคือประเด็นเรื่องของช่องทางจำหน่ายละ

Juninho

โพสต์ที่ 7

ดำ เขียน:ถามตรงๆนะ ไปดูแล้วได้อะไรกันเหรอครับ
ถามคุณดำกลับว่า ดูบอลแล้วได้อะไรครับ
You Can Get It If You Really Want
kissme
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 8

สุดยอดจริงๆ ครับ กระแสพี่โน๊ตเค้าแรงจริงๆ ผู้ชายคนนี้หลายคนคงไม่รู้

ค่าตัวพรีเซ็นเตอร์โฆษณามากที่สุดในประเทศไทย

แพงมากกว่า อั้ม ณเดช ญาญ่า เคน ธีรเดช หลายเท่่า :shock: (เพื่อนทำงานวงการโฆษณาเม้าส์ให้ฟัง)

แต่ต้องยอมรับ ผมดูวีดีโอ เดี่ยวทุกตอน สนุกมากๆ

แกทำให้เกิดศัพท์ใหม่ๆ ให้คนมาพูดหลังทอล์คโชว์แกได้ตลอด อันดับ1เมืองไทยของจริงครับ ยอมรับ :D
ดำ
ผู้ติดตาม: 88

โพสต์ที่ 9

Juninho เขียน:
ดำ เขียน:ถามตรงๆนะ ไปดูแล้วได้อะไรกันเหรอครับ
ถามคุณดำกลับว่า ดูบอลแล้วได้อะไรครับ
ดูบอลก็ไม่ได้อะไรหรอกครับ แต่มันไม่ต้องใช้ความพยายามเท่านี้ ถ้ามันลำบากก็ไม่ดูครับ เดี๋ยวนี้แค่ให้ตื่นมาดูหลังเที่ยงคืนยังไม่ดูเลยครับ
Juninho

โพสต์ที่ 10

ดำ เขียน:
Juninho เขียน:
ดูบอลก็ไม่ได้อะไรหรอกครับ แต่มันไม่ต้องใช้ความพยายามเท่านี้ ถ้ามันลำบากก็ไม่ดูครับ เดี๋ยวนี้แค่ให้ตื่นมาดูหลังเที่ยงคืนยังไม่ดูเลยครับ
มันไม่ได้ลำบากอะไรมากหรอกครับ รับบัตรคิว กลับมาจองแค่นี้เองครับ ง่ายๆ
มีบัตรเหลือก็ดู ไม่มีก็ไม่ดู รอดูแผ่น :D
thekiller
ผู้ติดตาม: 39

โพสต์ที่ 11

ไม่ทราบว่าบัตรเปลี่ยนมือได้ไหมครับ เช่นมีบันทึกเลขบัตรประชาชนคนดูไหม คนนึงจองได้กี่ใบ

หาก ดีมานด์มาก ผมว่า น่าจะเกิดการจองมาแล้วปล่อยต่อได้เลยนะครับ แบบตั๋วชม คอนเสริช กีฬาในต่างประเทศ อาจได้เห็นปรากฎการณ์ใหม่แบบนี้ก็ได้ครับ
Yaiba123
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 12

thekiller เขียน:ไม่ทราบว่าบัตรเปลี่ยนมือได้ไหมครับ เช่นมีบันทึกเลขบัตรประชาชนคนดูไหม คนนึงจองได้กี่ใบ

หาก ดีมานด์มาก ผมว่า น่าจะเกิดการจองมาแล้วปล่อยต่อได้เลยนะครับ แบบตั๋วชม คอนเสริช กีฬาในต่างประเทศ อาจได้เห็นปรากฎการณ์ใหม่แบบนี้ก็ได้ครับ
เปลี่ยนมือได้ครับ ราคาบัตรที่ขายต่อบางรอบราคาเป็นสองเท่าเลยครับ (มีรับจองคิวเพื่อซื้อบัตรด้วยครับ)
สิ่งที่สำคัญที่สุดในการเดินทางสายนี้คือ จิตใจที่มั่นคงและแน่วแน่.....ส่วนความรู้เป็นสิ่งที่สามารถไขว่คว้าเพื่อตามให้ทันผู้อื่นได้ สู้ต่อไป...
canuseeme
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 13

มันเป็น ความหลากหลาย ของ ตัวบุคคล นะครับ

ถ้าทุกคนต้องทำไร เหมือน กัน หมด มัน จะ ยังงัย ละที นี้

:B :B :B :B :B :B :B
ปัญญาไม่มีในผู้ไม่พิจารณา

There is no fate but what we make

https://www.facebook.com/pages/คัดหุ้นซวย
zephyr
ผู้ติดตาม: 31

โพสต์ที่ 14

มีความตั้งใจกันมากๆเลยครับ

ผมรอดูแผ่นดีกว่า เพราะว่าไม่มีคนไปดูด้วย :oops:

แต่หลังๆผมว่าสัดส่วนความฮาน้อยลงนะครับ
harikung
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 15

เอาจริงๆถึงจะรู้ว่าฮาน้อยลงหลังๆ แต่ผมก็จะดูแกนะ(ทางแผ่น) 3ชม.มันต้องมีตลกบ้างแหล่ะน่ะ ดูคลายเครียดชิลๆ อย่าไปคิดมากขนาดว่าต้องเอาให้คุ้มที่สุดเลย ขำมากเกินก็เหนื่อยนะครับ
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
miracle

โพสต์ที่ 16

รอบที่มีความต้องการมากที่สุดเป็นรอบ 31 มีค 2556 รอบสุดท้าย
รองลงมาเป็นรอบวันหยุดคือเสาร์และอาทิตย์

ราคาที่ต้องการมากที่สุดคือ 1500 -2500 บาท
ใช่หรือเปล่าหนอ เท่าที่ดูด้วยตา
unnop.t
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 17

อยากดูมั่ง แต่คงไม่ได้ไปจอง คงต้องรอดูแผ่น

ถ้าถามว่าทำไมถึงอยากดู ผมว่ามันเป็นความสุขของคนที่มีไม่เหมือนกัน นิยามความสุขของคนแตกต่างกัน "การต่อคิวกับเงินคือ ราคาที่ต้องจ่าย ความสุขคือมูลค่าที่ได้รับ "
:D
ตลาดหุ้นมักจะหลอกเราด้วย ความโลภ และความกลัว.....
miracle

โพสต์ที่ 18

บัตร sold out
เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
จาก facebook เดี่ยว 9
โพสต์โพสต์