ทำไมงบการเงินปีล่าสุดของหุ้นธนาคารกับหลักทรัพย์ไม่มีงบกระแสเ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
chakasak
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ทำไมงบการเงินปีล่าสุดของหุ้นธนาคารกับหลักทรัพย์ไม่มีงบกระแสเ

โพสต์ที่ 1

ตามหัวข้อครับ ทำไมหุ้นธนาคารกับหลักทรัพย์ปีนี้มีแต่งบดุลกับงบกำไรขาดทุน หรือว่าผมเข้าใจอะไรผิด แล้วถ้ามันมีเราสามารถหามันได้จากไหนครับ

ขอบคุณครับ
ลงหุ้นหวังปันผล ได้มากกว่าดอกเบี้ยก็พอใจแล้ว
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 53

Re: ทำไมงบการเงินปีล่าสุดของหุ้นธนาคารกับหลักทรัพย์ไม่มีงบกร

โพสต์ที่ 2

เป็นปกติทุกงวด ครับ
เป็นระเบียบของ กลต ให้ บริษัททางการเงินทุกบริษัท ต้อง ประกาศ 2 ครั้ง
ครั้งแรก ยังไม่แสดง งบกระแสเงินสด (แสดง กำไร ขาดทุน ก่อน งบกระแสเงินสด ยังไม่เสร็จ)
ครั้งหลัง จะแสดง งบกระแสเงินสด
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
โพสต์โพสต์