ขอบคุณผู้จัดงานmeeting q3-2555

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 76

ขอบคุณผู้จัดงานmeeting q3-2555

โพสต์ที่ 1

งานครั้งนี้จัดที่ร้านเสวย
เป็นร้านบรรยายกาศริมแม่น้ำเจ้าพระยาในย่่านท่าเรือขนส่งสินค้า
งานนี้จัดในช่วงที่นักลงทุนเฝ้าจับตาม็อบที่ลานพระรูปทรงม้าพร้อมกัน
แต่อย่างไงเสียสุดท้ายก็ไม่มีอะไรในก่อไพ่.

บรรยายกาศริมน้ำนั่งสบายๆแต่นั่งได้ซักพัก พระพิรุณก็เปรยปรายลงมา
ตกแบบเทน้ำเทท่าเหมือนตอนนี้เป็นหน้าฝนในเดือนกันยายนของกรุงเทพมหานครที่ใครต่อใครลุ้นว่าปีนี้ท่วมไหมหนอ. ฝนหนอช่างมาขัดจังหวะ ทำให้เหล่าพวกเรสเหล่าแก็งค์ วีไอต้องลุกออกจากโต๊ะที่จัดไว้ให้ ไปยืนออในอาคารภายในร้าน รอที่ท่าของพระพิรุณเมื่อไรหนอจะหยุด

จังหวะนี้เองก็ตั้งวงคุยกันเป็นกลุ่มๆเป็นกันเอง. คุยเรื่องทักทายกันไปเรื่อยเปื่อย แต่ฝ่ายสถานที่ในตอนนี้ต้องกางแผนว่า เมื่อฝนไมาเป็นใจแบบนี้ที่ท่าไม่ยอมหยุดง่ายทำอย่างไงดีหนอ แต่สุดท้ายสถานะการณ์คลี่คลาย ฝนก็เริ่มมีที่ท่าเป็นใจค่อยตกเบาๆ ร้านก็ตั้งอาหาร. ค่อยๆตั้งที่ละอย่างสองอย่าง ที่ละซุมอาหาร ทำให้เหล่าผู้คนก็ไปแน่นกันแถวซุ่มอาหารจนในที่สุดฟ้าก็เป็นใจฝนหยุด.

งานบนเวทีเริ่มตั้ง เก้าอี้แห้ง ฝนหยุด ทุกอย่างเดินหน้าเต็มตัว
จนกระทั่งงานเลี้ยงเลิกลาในราว 5ทุ่มกว่า แต่ผมไม่รู้ว่าแก็งค์สุดท้ายกลับกี่โมงละ
งานนี้ไปสืบกันเอาเองละกัน พอดีผมมีภาระกิจวันนี้ในตอนเช้า
:)
:)
Thai VI Meeting
ผู้ติดตาม: 0

Re: ขอบคุณผู้จัดงานmeeting q3-2555

โพสต์ที่ 2

ทางทีมงานต้องขออภัยในความไม่สะดวกที่เกิดขึ้น และขอขอบคุณน้ำใจที่เพื่อนสมาชิกทุกท่านมีให้แก่กัน

ไม่ว่าฟ้าฝนไม่เป็นใจ เพื่อนๆก็ไม่ถอย เดินทางมาร่วมงานกันไม่ขาดสาย ที่มาแล้วก็ปักหลักยืนหยัด แกนนำก็ประกาศจะขึ้นเวทีให้ได้...สุดท้ายฟ้าฝนก็เปิดทางให้พวกเราชุมนุมกันต่อ (ผมพูดถึงการชุมนุมจอมยุทธ VI นะครับ อิ อิ)

งานแบบนี้จะลุล่วงไปได้ด้วยดี ก็เกิดจาก ผู้ร่วมงานที่มาด้วยความตั้งใจ ผู้พูดที่เตรียมงานมาอย่างดี แขกพิเศษที่ให้เกียรติมาร่วม และทีมงานทุกๆคนที่พร้อมรับมือกับทุกสถานการณ์ครับ

ใครมีความคิดเห็น ติ ชม ไม่ว่า สถานที่จัดงาน วัน เวลา Guest speaker ลำดับการจัดงาน จำนวนผู้เข้าร่วม รูปแบบ ยังไงช่วยกันออกความเห็นด้วยนะครับ เพราะงานนี้เป็นงานของทุกๆคนครับ
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า(ประเทศไทย)
ก่อตั้งขึ้นด้วยความร่วมแรงร่วมใจของสมาชิกและเป็นองค์กรไม่แสวงหากำไร
รายได้หลังหักค่าใช้จ่าย จะนำไปทำสาธารณะประโยชน์
ภาพประจำตัวสมาชิก
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

Re: ขอบคุณผู้จัดงานmeeting q3-2555

โพสต์ที่ 3

เมื่อวาน ไม่แน่ใจว่า ผมแซวใครไปบ้าง

ต้องขออภัยไว้ล่วงหน้าด้วยนะครับ.... :oops:
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
TLSS
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณทีมงานทุกท่านครับ ... ได้ความรู้มากมาย ในบรรยากาศที่อบอุ่นเป็นกันเอง ^^
Sorgios

โพสต์ที่ 5

This is my first ThaiVI meeting.
Great atmosphere and Knowledge received.
Thank you for everyone that make this good meeting happened.
Will join next time meeting for sure.
Sorgios.
CHIN UP, Do not give up !!!
kjarrung
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

คารวหน้าไม่พลาดแน่ครับ เพราะเพิ่งสมัครเป็นสมาชิก
Dr.Jfk

โพสต์ที่ 7

ขอบคุณมากเช่นกัน

แม้จะีมีขลุกขลักไปบ้างเนื่องจากฝนตก แต่ ก็สนุก ได้ความรู้ครับ

จาก การเปิดคุยกันเป็นกลุ่มๆ

ถ้าคราวหน้าเรามี เวลา และสถานที่กว้างหน่อย ถ้าจัดรูปแบบ แบ่งกลุ่ม คุย เช่นคุย เรื่อง รายกลุ่ม รายตัว หรือ เรื่องราวเฉพาะ ไว้ล่วงหน้า

ให้สมาชิก แจ้งกันไว้ก่อนแล้ว ถึงเวลาจริงเจอกัน จับกลุ่ม ก็อาจจะได้บรรยากาศ การแลกเปลี่ยน อีกแบบ ดีเหมือนกัน นะครับ
MaiFuen
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณสำหรับคำติชม และ กำลังใจนะครับ

และ ขออภัยสำหรับข้อผิดพลาดต่างๆด้วยนะครับ

สัญญาว่าทางทีมงาน จะนำทุกๆคำติชม ไปปรับปรุงให้งาน ThaiVI Meeting ในครั้งต่อไป ดียิ่งขึ้นเรื่อยๆครับ

ขอขอบคุณ สมาชิกทุกท่านที่สนับสนุนสมาคมฯและงานMeeting ตลอดมา

ขอขอบคุณ พี่ธันวา ประธานสมาคม พี่ๆกรรมการ อนุกรรมการ ที่ให้คำแนะนำ ช่วยเหลือ และ ช่วยแก้สถานการณ์ขณะพายุกระหน่ำงานของเราครับ ซึ้งครับ :'O

ขอขอบคุณ พี่ๆทีมงาน ThaiVI Meeting พี่กุ๊ก พี่เค พี่มาร์ช พี่เอิง ที่ช่วยกันทำงานกันอย่างแข็งขัน และ ให้คำแนะนำกันเสมอ
ขอบคุณครับ :D
ake3004
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 9

crazyrisk เขียน:เมื่อวาน ไม่แน่ใจว่า ผมแซวใครไปบ้าง

ต้องขออภัยไว้ล่วงหน้าด้วยนะครับ.... :oops:

หนุกดีคับหมอk

เป็นอีกสีสันของงานคับ

รวมรวมเเล้วเป็น edutainment kab^^
One up on SET
moonorway

โพสต์ที่ 10

ขอบคุณทีมงานในการจัดงานครั้งนี้ครับ ถึงแม้ว่าจะมีฝนมาทำให้ลำบากไปบ้าง ทำให้นั่งด้านนอกกันไม่ได้ จอฉาย slide หัก microphone ติดๆดับๆบ้าง (ผมว่ามันก็เป็น รสชาติของชีวิตดีนะครับ เหมือนอารมณ์ของ Mr. Market ที่เราควบคุมไม่ได้ อิอิ)

แต่ผมว่าทางทีมงานก็แก้สถานการณ์ได้ดีนะครับ มีให้คนบางส่วนไปนั่งด้านบน เอาอาหารมาเสิร์ฟให้แขกเข้าร่วมงาน แบบเสิร์ฟตลอด (ซึ่งผมสังเกตุว่าทีมงาน แทบจะไม่ได้ทานอะไรเลย มัวแต่วิ่งวุ่นประสานงาน แก้ไขให้งานออกมาดี)

ต้องขอขอบคุณจริงๆครับ ทีมงานทุกๆท่านที่อยู่เบื้องหน้าและเบื้องหลัง อาจารย์นิเวศน์ พี่ชาย ที่มาให้ความรู้ดีๆในครั้งนี้ครับ :D
noonnsn
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 11

ขอบคุณมากครับ งานสนุกมาก ผมว่าน่าจะดีกว่าครั้งที่แล้ว ต้องขอบคุณฝน
ฝนที่ตกทำให้เรา..ไม่อยู่กับที่
ฝนที่ตกทำให้เรา..ใกล้กันมากขึ้น
ฝนที่ตกทำให้เรา..ได้คุยกันมากขึ้น
ฝนที่ตกทำให้เรา..มีรอยยิ้มมากกว่าเดิม

ขอบคุณทีมงานทุกๆท่าน ที่ทำให้เราทุกๆคนได้รับในสิ่งดีๆ และได้ทำในสิ่งดีๆร่วมกันครับ
และสุดท้ายนี้ต้องขอบคุณ พี่ชาย (คนขายของ) และ ดร.นิเวศน์ ที่ทำให้งานเต็มเปี่ยมด้วยความรู้และแบ่งปันในสิ่งที่ดีๆตลอดมาครับ
kraikria
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 12

มาลงชื่อขอบคุณ ทั้งคุณชายที่กลั่นกรองเอาความรู้ที่สั่งสมมาถ่ายทอดให้พวกเรา และขอบคุณทีมงานเป็นอย่างสูง ยิ่งฝนตกก็ยิ่งทำให้ทีมงานเหนื่อยมากขึ้น แต่ก็ยังปฏิบัติงานต่อ ให้พวกเราได้รับประสบการณ์ที่มีค่า

_/\_
ไม่ควรลงทุนอะไร ถ้าไม่รู้สึกสบายใจในสิ่งนั้น
Factor_9

โพสต์ที่ 13

ขอบคุณอ.นิเวศน์ พี่คนขายของ และทีมงานครับ ผมเดินทางจากชลบุรีฝ่าสายฝนมาที่งาน

มาช้าไปด้วย ถึงงานก็ 1ทุ่มแล้ว ตอนแรกนึกว่าจะไม่ทันได้ทานอาหารแล้วแต่ปรากฎว่า อาหารยังเหลือเพียบ แถมอร่อยด้วยครับ

ประทับใจกับสิ่งที่พี่คนขายของแชร์ ทั้งข้อมูลตัวเลขสำคัญๆมากมาย วิธีการ+แนวคิด และสิ่งที่เคยผิดพลาด ตอนลงทุนมา

และที่ประทับใจมากที่สุด คือ คำพูดนึงของอาจารย์ครับ " ถามอะไรก็ได้ถามมาเลย ไม่จำเป็นต้องเป็นเรื่องหุ้นก็ได้ " (ประโยคนี้ทำผมขนลุกเลยครับ :D )

ขอบคุณสมาคมฯ ที่จัดกิจกรรมดีๆ แบบนี้นะครับ
stay calm stay invest
monsoon
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 14

ผมขอขอบคุณทีมผู้จัดงานและวิทยากรทุกท่านครับ..

ห้ามฟ้าห้ามฝนคงไม่มีใครห้ามได้ ตอนที่ฝนตก แรกๆ ผมรู้สึกเซ็งมาก แต่ลึกๆก็รู้สึกอบอุ่นอย่างบอกไม่ถูก ที่ได้คุยกับเพื่อนใหม่ๆหลายคน อารมณ์คงเหมือนน้ำท่วมกรุงเทพปีที่แล้วมั๊งครับ ที่มันโคตรเซ็งเลย แต่มันกลับเป็นช่วงเวลาที่ดีที่สุดช่วงหนึ่งของครอบครัวผม ครอบครัวที่พ่อแม่พี่น้อง รวมถึงหลานๆผม ได้มาใช้ชีวิตอยู่ด้วยอย่างพร้อมหน้า

ส่วนตัว ผมไม่คิดว่า จะมีใครใจจืดใจดำตำหนิติเตียนผู้จัด คงมีแต่คนคอยให้กำลังใจและอยากให้งานสำเร็จลุล่วงด้วยดี เพราะจุดมุ่งหมายของทุกคนที่มา คือมาหาความรู้ และผมเชื่อว่าความรู้รอบนี้ก็ไม่ได้ยิ่งหย่อนกว่างานครั้งไหนๆก่อนหน้าเลย เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะครับผม^^
เรียนรู้และเข้าใจ คุณค่าที่แท้จริงของสรรพสิ่ง...
psupas

โพสต์ที่ 15

"ทางทีมงานต้องขออภัยในความไม่สะดวกที่เกิดขึ้น" มุขตลกใช่ไหมครับ
ทางสมาชิกต้องขอขอบคุณทางทีมงาน ที่แก้ปัญหาเฉพาะหน้าอย่างเหน็ดเหนื่อย มากกว่าครับ
อย่าง รร.เมอร์เคียว กลางวัน ก็สดชื่น สุภาพ เรียบร้อยดี
เสวย กลางคืน ก็สบายๆ เป็นกันเอง บรรยากาศสนุกดี
ส่วนตัวโดยรวมผมคิดว่าอย่าง รร.เมอร์เคียว กลางวัน ลงตัว สะดวกสบายกว่าครับ
จำนวนสมาชิกมาประจำ 300-350 คน ถ้าน้อยหรือมากกว่า น่าจะเกี่ยวกับ บรรยากาศของตลาดด้วยนะครับ
guest speaker ลำดับการจัดงาน รูปแบบ ตั้งแต่สมาคมจัด 2 ครั้ง ก็ยอดเยี่ยมทั้ง 2 ครั้งครับ สงวนสิทธิ์สำหรับทีมงานเลยครับ
ถ้าเปรียบ สมาคมthaivi เป็นหุ้น ผมให้ cg rating ระดับ 6 ดาวครับ ผมว่าหลายคนตั้งใจถือตลอดชีวิตนะครับ
( หมอเค active จริงๆ ถึงแม้หลายคนไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว แต่ก็เหมือนพี่เหมือนน้องแล้วละครับ ตามสบายครับ ผมว่ามีสีสัน และสนุกดีครับ )
Auggie
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 16

สุดยอดมากครับ :) เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกๆ ท่านครับ
everything happen for a reason ^^

"The game of life is the game of everlasting Learning. At least it it if you want to win" Charlie Munger
nakhun

โพสต์ที่ 17

ขอบคุณสำหรับการแบ่งปัน สละเวลา แรงกาย ความรู้ สำหรับดักแด้อย่างผมครับ
โดยเฉพาะพี่คนขายของมีน้ำใจยืนให้ความรู้ตอบคำถามคนมุงจนถึงเกือบเที่ยงคืน สุดยอดมากครับ
โพสต์โพสต์