อดอ่านกระทู้ข่าวของคุณปรัชญาซะแหล่ว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
prajuvb
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 5

อดอ่านกระทู้ข่าวของคุณปรัชญาซะแหล่ว

โพสต์ที่ 1

ผมเป็นแฟนประจำกระทู้ห้องข่าวคุณปรัชญามานานแล้ว
ปกติที่บ้านรับหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ กรุงเทพธุรกิจและประชาชาติธุรกิจ
ตอนเช้ามาก็จะเข้ามาupdateข่าวที่ห้องข่าวของคุณปรัชญา
เพราะมีให้อ่านหลายฉบับมาก อ่านหัวๆไว้ก่อนแล้วค่อยไปอ่านฉบับกระดาษอีกที
ค่ำๆก็เข้ามาดูข่าวอีกรอบ แถมยังมีอื่นๆเช่นพาไปกินอาหาร เพลง หนัง
ช่วยผ่อนคลายไปได้เยอะ
เสียดายว่าปิดกระทู้ซะแหล่ว ไม่รู้ว่าเพราะอาไร
ภาพประจำตัวสมาชิก
kongkiti
Verified User
ผู้ติดตาม: 19

Re: อดอ่านกระทู้ข่าวของคุณปรัชญาซะแหล่ว

โพสต์ที่ 2

เสียดายเหมือนกันครับ
อ่านกระทู้พี่ปรัชญา แล้วหิวข้าวทุกทีเลย :P
“Its like a finger pointing away to the moon. Don't concentrate on the finger
or you will miss all that heavenly glory.”- Bruce Lee

FAQs เกี่ยวกับแนวทางลงทุนแบบ VI
Blog ใหม่ >> https://www.blockdit.com/articles/5d733 ... 270d7b530
dr1
ผู้ติดตาม: 28

Re: อดอ่านกระทู้ข่าวของคุณปรัชญาซะแหล่ว

โพสต์ที่ 3

อ.ปรัชญาครับ

ทั้งโพสท์ และไม่โพสท์
ก็สร้างความหงุดหงิด
(ผมใช้คำว่า กระตุ้นต่อมอารมณ์)
ให้ขาประจำได้ตลอด ตลอด เลยนะครับ

ผมและแฟนๆรออยู่ครับ
samatah
kongkang
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 4

เช่นกันค่ะ อ่านของพี่ปรัชญาประจำเพราะรวมข่าวไว้เยอะมาก ต้องขอขอบคุณพี่ปรัชญาไว้ด้วยนะคะสำหรับแหล่งรวมข่าว ขอบคุณค่ะ
ACME49
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 13

โพสต์ที่ 5

ชอบมากครับ ไม่ทราบเกิดอะไรขึ้น ขอบคุณมากอยากให้โพสต่อ
ในเกมการเงิน อะไรที่ไม่รู้ คือ ความเสี่ยง
torpongpak
ผู้ติดตาม: 61

โพสต์ที่ 6

มาเป็นกำลังใจให้ครับอยากอ่านกระทู้ข่าวของพี่ปรัชญาอีกครั้ง...อย่างไรก็ตามเคารพการตัดสินใจของพี่ปรัชญา อะไรที่เรามีความสุขเเละสบายใจเห็นด้วยว่าควรทำครับ :D
คนเราจะมีความสุข มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่ามีเท่าไร เเต่ขึ้นกับว่า เราพอเมื่อไร
~หลวงพ่อชา สุภัทโท~
o
Factor_9
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

ผมเป็นแฟนคลับกระทู้ข่าวของพี่ปรัชญานะครับ

เป็นกำลังใจให้พี่ และรอการกลับมาอีกครั้ง

นะครับ :D
stay calm stay invest
Saran
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 8

อยากอ่านต่อเช่นกันครับ กระทู้ของเฮียช่วยประหยัดเวลาในการอ่านของผมมากเลย

อ่านจบเสร็จ หิวทู๊กที
meditate
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

1เสียง ครับใช้บริการเป็นประจำ เสียดายมากๆ :wall:
สุดท้ายคือ"ไม่มี"
maybe

โพสต์ที่ 10

ชอบมากเช่นกันค่ะ เป็นประโยชน์แก่ผู้อ่านมาก อยากให้มีต่อจังเลย ขอบคุณสำหรับการ update ที่ผ่านมาค่ะ
Tun

โพสต์ที่ 11

เป็นที่น่าเสียดายเป็นอย่างยิ่ง สำหรับห้องข่าวดีดี ที่คุณปรัชญาอุตสาห์เสียสละเวลาหาข่าวที่เป็นประโยชน์มาให้
นักลงทุนได้อ่านกัน ดิฉันเป็นแฟนข่าวคนหนึ่งที่จะต้องเข้ามาอ่านเป็นประจำทุกๆวัน และต้องขอขอบคุณมาก
สำหรับห้องกระทู้ข่าว และก็หวังว่าคุณปรัชญาคงจะกลับมาเปิดกระทู้ให้พวกเราได้อ่านกันอีกนะคะ
ake3004
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 12

Come back please :cry:
One up on SET
psupas

โพสต์ที่ 13

ขอบคุณมากๆ สำหรับข่าวทุกวันที่ผ่านมาครับ
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 14

อย่างนี้ จะต้องไปหาอ่านตั้งหลายแหล่งเองแล้วหรือเนี๊ยะ
หว้า...เสียดายกระทู้ดีๆแหล่งรวมข่าวอย่างนี้ควรมีตลอดไปครับ
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
dr1
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 15

อ.ปรัชญาเงียบ..

สงสัยไม่ช้อต

ช่วยกันมาช้อต มาช้าร์จ มาชัก(ชวน) กันหน่อยเร้ววว
samatah
simpleBE
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 16

แฟนประจำเช่นกัน
จะกลับมาใหม่ใช่มั้ยครับ
:mrgreen:
prajuvb

โพสต์ที่ 17

ไม่แก่ แต่สมาร์ท ใจดี ตจว. (ขอนแก่น)
เค้าหล่ะ ........
แฟนๆเรียกร้องมามาก. เฮียปรัชญา
ถ้าไม่เดี้ยงจริงๆ เชนน่าจะคัมแบ็คอะเกน
burengnong

โพสต์ที่ 18

ผมก็เป็นแฟนประจำเปิดอ่านทุกวัน
ยินดี

โพสต์ที่ 19

กลับมาเถอะค่ะ. แฟนๆรออยู่T_T
ลุงขวด
ผู้ติดตาม: 115

โพสต์ที่ 20

ผมพึ่งหายป่วย กลับมา active เหมือนเดิมแล้ว....เริ่มอ่านข่าวของคุณปรัชญาแล้ว ได้ความรุ้มากทีเดียว หลังสุด ได้ความรู้เรื่อง ทางบัวหลวง จะเริ่มขาย RMF โดยลงทุนใหม่ในหุ้น small and midium cap ขาย 12-16/11/55 ผมจะขอซื้อกับเขาด้วย จะได้รู้ว่าเป็นอย่างไร...ขอบคุณคุณปรัชญาด้วยนะครับ และ กลับมาเร็ว ๆ ด้วย
รักและคิดถึง
ลุงขวด
หุ้นจะขึ้นหรือลง อยู่ที่ผลประกอบการ ซึ่งประกอบด้วย ความสามารถของผู้บริหารกับ ธรรมาภิบาล.........ใหญ่ในเล็กย่อม ดีกว่าเล็กในใหญ่
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 38

โพสต์ที่ 21

ลุงขวด เขียน:ผมพึ่งหายป่วย กลับมา active เหมือนเดิมแล้ว....เริ่มอ่านข่าวของคุณปรัชญาแล้ว ได้ความรุ้มากทีเดียว หลังสุด ได้ความรู้เรื่อง ทางบัวหลวง จะเริ่มขาย RMF โดยลงทุนใหม่ในหุ้น small and midium cap ขาย 12-16/11/55 ผมจะขอซื้อกับเขาด้วย จะได้รู้ว่าเป็นอย่างไร...ขอบคุณคุณปรัชญาด้วยนะครับ และ กลับมาเร็ว ๆ ด้วย
ลุงขวด
welcome ลุงขวดครับ ยินดีต้อนรับกลับสู่วัยหนุ่มครับ

เิกดอะไรขึ้นกับพี่ปรัชญาเหรอครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
BeSmile

โพสต์ที่ 22

ไม่ทราบเรื่องเหมือนกันครับ

ผมตามอ่านข่าวอยู่บ่อย ๆ

แต่ที่ชอบมากคือเรื่อง กระทู้แนะนำร้านอาหาร

รอวันไหนพี่ปรัชญาว่าง ๆ ก็ค่อยกลับมา update ใหม่ครับ
มีสติ - อย่าประมาทในการใช้ชีวิต
ลุงขวด

โพสต์ที่ 23

crazyrisk เขียน:
ลุงขวด เขียน:ผมพึ่งหายป่วย กลับมา active เหมือนเดิมแล้ว....เริ่มอ่านข่าวของคุณปรัชญาแล้ว ได้ความรุ้มากทีเดียว หลังสุด ได้ความรู้เรื่อง ทางบัวหลวง จะเริ่มขาย RMF โดยลงทุนใหม่ในหุ้น small and midium cap ขาย 12-16/11/55 ผมจะขอซื้อกับเขาด้วย จะได้รู้ว่าเป็นอย่างไร...ขอบคุณคุณปรัชญาด้วยนะครับ และ กลับมาเร็ว ๆ ด้วย
ลุงขวด
welcome ลุงขวดครับ ยินดีต้อนรับกลับสู่วัยหนุ่มครับ

เิกดอะไรขึ้นกับพี่ปรัชญาเหรอครับ
ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่ เขาก็กลับมา post ข่าวให้แล้วนะครับ...ขอบคุณครับ ที่ให้ผมกลับสู่วัยหนุ่ม...แฮะ ๆ ผมมันหนุ่นน้อยแล้วครับ คือ ความหนุ่มเหลือน้อยเต็มที่แล้ว ก็ พยายามตอบกระทู้ในร้อยคนร้อยหุ้นในหุ้นที่ผมรู้จักดีพอ ก็ เท่านั้นเองครับ :D :D :D
หุ้นจะขึ้นหรือลง อยู่ที่ผลประกอบการ ซึ่งประกอบด้วย ความสามารถของผู้บริหารกับ ธรรมาภิบาล.........ใหญ่ในเล็กย่อม ดีกว่าเล็กในใหญ่
moo
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 24

ด้วยความเคารพเฮียปรัชญาครับ

ผมติดตามอ่านมาตลอดเช่นกันครับ
ถ้าคุณหัวเสีย คุณจะเสียหัว
Rakkiat

โพสต์ที่ 25

ผมก็อ่านของเฮียปรัชญาทุกวันเช่นกัน กระทู้มีประโยชน์มาก
กลับมาเถอะเฮีย
modpattaya

โพสต์ที่ 26

ในเมื่อ
มีผู้เห็นดี และมีประโยชน์ ทำไม เวลาพี่เขาโพสต์.... จึงกดลบ

พี่ปรัชญา
เป็นผู้ใหญ่ มีจิตอาสา มีธรรมาภิบาล ช่วยเหลือให้คำแนะนำน้อง
และอยู่ดูแลเวบนี้มานาน ทำอะไรไม่คิดถึงใจกันบ้าง... เสียมารยาท แล้วยังไม่กล้าแสดงตน
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 27

.

อย่าเปลี่ยน "น้ำใจ" ในการโพสต์ข้อมูลข่าวสาร
ให้กลายเป็น "หน้าที่" ที่คุณปรัชญาต้องทำเลยครับ

เชื่อว่าถ้ามีเวลาว่าง กับมีความสบายใจเมื่อไร
คุณปรัญชาคงกลับมาโพสต์ข้อมูลข่าวสารให้ได้อ่านกันครับ
ลุงขวด

โพสต์ที่ 28

ว้า...อดอ่านต่อเลยครับ กำลังอ่าน หน้าฝาทางการเงินอยู่เลย fiscal cliff จะหาความรู้หน่อยก็ไม่ได้....ผมไม่อยากอ่านเวปฝรั่งเลย บังคับให้ผมไปอ่านแบบงูงูปลาปลา อีกแล้ว .... หนังสือพิมพ์ผมก็ไม่ได้เป็นสมาชิกที่ไหน ... หาความรู้จากเวป ที่นี้เท่านั้นเอง ปิดกระทู้ไปเสียแล้วก็น่าเสียดายนะครับ....ขอให้คุณ ปรัชญา สบายใจเร็ว ๆ นะครับ จะได้มาหาให้อ่าน :D :D :D
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 33

โพสต์ที่ 29

ขอบคุณครับพี่prajuvb คุณลุงขวด เฮียคลายเครียด คุณmooและทุกท่าน

รู้สึกผิดครับที่ทำให้ผู้ใหญ่หลายคนต้องเดือดร้อนใจกับผม
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านและให้กำลังใจครับ

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f ... 3#p1479863
nam
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 30

ดีใจครับ ที่พี่ปรัชญา กลับมาแล้ว
ผมเข้าใจดีว่าเป็นภาระมากเลยในการ post ข่าวเช้า แถมสรุปข่าวเย็นอีก ถ้าทำวันสองวันก็ไม่เท่าไรครับ
ถ้าจัดเต็มแบบพี่ปรัชญา ผมเหนื่อยแทนเลยครับ พี่ทำด้วยใจจริงๆ
ช่วงไหนพี่เหนื่อย หรืออยากพักบ้าง แจ้ง mod. อาสามา post แทนบ้างก็ได้นะครับ ผมเชื่อว่ามีหลายคนพร้อมอาสา
หรือบางช่วงแจ้งล่วงหน้า ปลดล็อกกระทู้ ให้แฟนขาประจำมา post แทนบ้าง แบบนัก post พลเมือง ประมาณนั้น ก็น่าสนุกนะครับ
แต...ตอนนี้ผมหิวข้าวแล้วล่ะ
ตถตา
โพสต์โพสต์