แยกหุ้นออกมาเป็นห้องๆ มันไม่ซ้ำกับร้อยคนร้อยหุ้นเหรอครับ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

แยกหุ้นออกมาเป็นห้องๆ มันไม่ซ้ำกับร้อยคนร้อยหุ้นเหรอครับ

โพสต์ที่ 1

แยกหุ้นออกมาเป็นห้องๆ มันไม่ซ้ำกับร้อยคนร้อยหุ้นเหรอครับ เห็นแยก PDI MCS IT OISHI ออกมา

อย่างนี้ ไม่ซ้ำกับร้อยคนร้อยหุ้นเหรอครับ ?
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
กล้วยทอด
ผู้ติดตาม: 0

Re: แยกหุ้นออกมาเป็นห้องๆ มันไม่ซ้ำกับร้อยคนร้อยหุ้นเหรอครับ

โพสต์ที่ 2

คัดท้าย เขียน:แยกหุ้นออกมาเป็นห้องๆ มันไม่ซ้ำกับร้อยคนร้อยหุ้นเหรอครับ เห็นแยก PDI MCS IT OISHI ออกมา

อย่างนี้ ไม่ซ้ำกับร้อยคนร้อยหุ้นเหรอครับ ?
เน้นมาให้ดู 4 ตัวนี้ พิเศษกว่าหุ้นตัวอื่นๆ ยังไงหรือคะ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 3

โครงการทดลองครับ

เป็นส่วนหนึ่งของการจัดระเบียบ "กระทู้เก่าๆ"
โดยเราจะพยายามรวบรวมกระทู้เก่าๆ ที่เก่ากับหุ้น
ตัวใดตัวหนึ่งตรงๆ ไว้ในห้องนั้นๆ

ทั้งนี้ จะยังคงเน้นให้สมาชิกไปโพสต์กันที่ห้องรวม
จะได้มี visibility สูงๆ

โดยสมาชิกจะยังสามารถเห็นและตอบในห้องรวม

ส่วน 4 ตัวที่แยกออกมานั้น เหตุผลหลักๆ คือ

1. ไม่สามารถทำกับหุ้นทุกตัวได้ กำลังคนจำกัด
เลยคัดมาแค่ 4-5 ตัวก่อน

2. เลือกตัวที่ปกติมักจะคุยกันโดดๆ ครับ
หุ้น 5 ตัวดังกล่าวมีกระทู้อ้างอิงถึงจำนวนมาก
ในช่วงนี้ ช่วยทำให้เห็นภาพชัดขึ้น ว่าวิธีนี้ดีหรือไม่

ถ้าได้ผลสรุปอย่างไร คงจะมีการดำเนินการจริงจังอีกที
อาจจะย้าย "ทุกกระทู้" ไปคลังกระทู้เก่า (หายากหน่อย)
หรืออาจจะแยกเป็นห้องสำหรับหุ้นแต่ละตัวเลยก็ได้ครับ

พวกเว็บบอร์ดเรื่องหุ้นดังๆ ในเมกา จะใช้วิธีแยกห้องละตัวครับ
เพื่อให้ง่ายแก่การตรวจสอบข้อมูลย้อนหลัง

เลยลองลอกเขามาดูครับ
Blueblood
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 4

ผมว่าน่าจะกลับไปรวมกับร้อยคนร้อยหุ้นนะครับ ...
It's earnings that count
Stock Broker
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

CK เขียน:โดยเราจะพยายามรวบรวมกระทู้เก่าๆ ที่เก่ากับหุ้น
ตัวใดตัวหนึ่งตรงๆ ไว้ในห้องนั้นๆ
CK เขียน:พวกเว็บบอร์ดเรื่องหุ้นดังๆ ในเมกา จะใช้วิธีแยกห้องละตัวครับ
เพื่อให้ง่ายแก่การตรวจสอบข้อมูลย้อนหลัง

เลยลองลอกเขามาดูครับ
แล้วมันต่างกับร้อยคนร้อยหุ้นยังไงหว่า?
ล็อคหัวข้อ