รายชื่อแบ่งกลุ่มอบรมการลงทุนแบบเน้นคุณค่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
tanoppan
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: รายชื่อแบ่งกลุ่มอบรมการลงทุนแบบเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 31

:!: :arrow: :?: :arrow: :idea: ความคิดหลากหลาย หลายมุมมอง ดีมากค่ะ

:D คงทำให้เกิดความคิดรวบยอดขึ้นในการจัดการอบรมค่ะ

:!: ใจจริง -->อยากให้หาแนวทางทำอย่างไร ให้เกิดการจัดการการอบรมให้ความรู้ตามแบบของมหาวิทยาลัยรามคำแหง หรือสุโขทัยนะค่ะ สำหรับค่าหน่วยกิจหนึ่ง อีกห้องก็เป็นจุฬาก็อีกค่าหน่วยกิจหนึ่งค่ะ คิดว่าคงได้ประโยชน์หลายๆคนนะค่ะ

:idea: ทางอาจาร์ยทุกท่านคงเข้าใจค่ะ และไม่หมดกำลังใจ แต่จะเป็นยาชูกำลังให้อาจาร์ยเสียอีก
:D คนสนใจมากขนาดนี้ ลบเล้าให้รับสอนมากๆเป็นต้น(รับไม่อั้นแบบ ม.ราม)

:arrow: เคยเรียน ม.สุโขทัยค่ะ

(วันนี้เพลียหน่อย)
cracyray

Re: รายชื่อแบ่งกลุ่มอบรมการลงทุนแบบเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 32

Value_chain เขียน:
tanoppan เขียน:หัวข้อการอบรม

๑) วันที่ 6 ตค. 2555 (เช้า) แนวคิดการลงทุนแบบเน้นคุณค่า - อ. นิเวศน์ เหมวชิรวรากร
๑) วันที่ 6 ตค. 2555 (บ่าย) การวิเคราะห์อุตสาหกรรม ธุรกิจ และผู้บริหาร – อ. คเชนทร์ เบญจกุล (IH)
๒) วันที่ 7 ตค. 2555 การวิเคราะห์งบการเงิน – อ. ฉัตรชัย วงแก้วเจริญ (chatchai)
๒) วันที่ 13 ตค. 2555 การประเมินมูลค่าหุ้น – อ. พีรยุทธ เหลืองวารินกุล (picatos)
๓) วันที่ 14 ตค. 2555 (เช้า) การบริหารพอร์ตโฟลิโอและจิตวิทยาการลงทุน – อ. อนุรักษ์ บุญแสวง (ลูกอิสาน)
๓) วันที่ 14 ตค. 2555 (บ่าย) จริยธรรมกับการลงทุน - อ. ไพบูลย์ เสรีวิวัฒนา
๔) วันที่ 21 ตค. 2555 การนำเสนอการวิเคราะห์หุ้นพร้อมรับฟังข้อเสนอแนะและความคิดเห็นจากคณะอาจารย์
____________________________________________________________________________________________

:idea: เป็นคนหนึ่งที่สมัครภายใน ๐๙.๐๐ น. แต่เป็นบุคคลที่เท่าไรไม่รู้__เป็นบุคคลที่มีลำดับที่นับไม่ถ้วน(infinity)
:!: คนที่สมัครได้ส่วนมากจะเป็นคนรุ่นใหม่ ที่เข้าใจระบบอินเตอร์เนตได้ดี มีประสบการณ์และเคยสมัครพลาดจากการฟ้งสัมนา....สำหรับคนที่ไม่ใช่คนดังกล่าว บุคคลที่เป็นเด็กหรือผู้ใหญ่ที่พึ่งรู้จักสมาคมก็จะพลาดโอกาศ
:?: โอกาศหน้าคงมีการอบรมรุ่นที่ ๒ ๓ ๔ ๕ ๖ .....การสมัครก็จะมีผลเหมือนหรือคล้ายกับการสมัครครั้งนี้ เพราะเด็กจบใหม่ๆจะรู้จักเว็ปมากกว่า และจะฝันเฟื่องไม่ยอมทำงาน แล้วจะเอาเงินที่ใดมาลงทุน .......... สังเกตุจากการสมัครฟังสัมานากับทางสมาคมหลายต่อหลายครั้ง ควรจะกำหนดอายุหรือไม่เพื่อดูวุฒิภาวะ ประสบการณ์ชีวิต รวมทั้งด้านคุณธรรมด้วย
:!: รายการวันที่ ๔ เป็นรายการที่ต้องการให้เข้าถึงผู้อบรมทุกคน จึงมีการกำหนดจำนวนผู้เข้ารับการอบรม
:D คนที่ได้รับการศึกษาก่อนก็มีโอกาศหยิบปลามันก่อน
:roll: เพื่อไม่ให้เกิดความลำเอียงทางด้านการเวลาในการใฝ่หาความรู้ของทุกท่าน อยากให้ทางสมาคมพิจารณาดังนี้ค่ะ
:arrow: ๑. จัดให้มีคนอบรมเพิ่ม
:arrow: ๒. เฉพาะรายการที่ ๑ ถึง ๓ ในวันเวลาเดียวกัน
:arrow: ๓. โดยดูทางทีวี เหมือน มหาวิทยาลัยรามคำแหง(น่าจะไปเช่าที่ ม.รามฯ นโยบายของทางมหาวิทยาลัยก็เพื่อให้ทุกท่านมีโอกาศในการหาความรู้)
:arrow: ๔. ถ้าข้อ ๓ ไม่สะดวก ก็ให้ password ดูเองที่บ้าน
:arrow: ๕. ถ้าข้อ ๓ ผ่าน ผู้อบรมจะจัดกลุ่มกันเองก็ได้หรือทางสมาคมจัดให้ หรืออย่างไร
:arrow: ๖. ค่าอบรมนั้นจะเท่าเดิม ทุกคนก็มีความยินดี หรือจะลดราคาตามแต่จะเห็นสมควร

ขอให้ทางสมาคมพิจารณาด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
เห็นด้วยกับหลายๆข้อที่คุณ tanoppan เสนอมา แต่ก็มีความเห็นต่างบางข้อ ขออนุญาตนำเสนอความคิดเห็นนะครับ

1. การจัดอบรมที่มีประสิทธิภาพที่ทางสมาคมคิดจะจัดคงต้องเป็นการโต้ตอบสองทางไม่ใช่การบรรยายแบบทางเดียวเหมือนที่รามฯ ซึ่งผู้ชมอาจไม่ได้รับผลเท่าผุ้เข้าร่วมอบรม และการดำเนินการตามแนวทางดังกล่าวอาจจะมีค่าใช้จ่ายที่สูงขึ้นสำหรับผู้เข้าร่วมอบรมทุกท่านไม่ได้ฟรีเหมือนรายทางโทรโทรทัศน์ คุณ tanoppan คงพอยอมรับได้ใช่ไม๊ครับ

2. สมาคมเราเกิดจาก Webboard และมีสมาชิกอยู่ทั่วประเทศ คงจะรับสมัครในรูปแบบอื่นได้ยาก แต่ก็เห็นด้วยถ้าหากจะใช้การรับสมัครและจับฉลาก แต่สมาคมก็คงไม่พ้นข้อครหาอยู่ดี เหมือนรายการจับฉลากหลายๆรายการ

3.ผมไม่เห็นด้วย กับการจำกัดโอกาสเด็ก เพราะ Warren Buffet ก็รู้จักเรื่องการลงทุนตั้งแต่แต่เด็ก แต่ยังขวนขวายเรียนรู้และทำงานมาตลอด อาจารย์ด้านการลงทุนของผมท่านนึง ท่านก็รู้จักการลงทุนตั้งแต่ ม.3 เริ่มลงทุนตั้งแต่ ป.ตรี แต่ท่านก็ยังไม่เคยหยุดทำงาน ท่านสอนผมเสมอว่าไม่มีใครสำเร็จได้หากไม่ขวนขวายหาความรู้และทำงานหนัก จนปัจจุบันแม้ท่านก็เป้นอิสระทางการเงินแล้วท่านก็ยังทุ่มเทแรงกายแรงใจเพื่อพัฒนาด้านการศึกษาให้แก่ลูกหลานของเราโดยที่ท่านไม่ได้จบด้านการศึกษามาด้วยซ้ำและเท่าที่ทราบมาท่านไม่ได้ค่าตอบแทนจากงานนี้เลย
อยากให้มองเรื่องการลงทุนให้เหมือนการทำงานอิสระประเภทนึง ประสบการณ์จะสอนทุกคนเอง เด็กถ้าเค้าฉลาดพอจะลงทุนเค้าก็จะทราบเองว่าเงินที่เค้ามีจะไม่พอถ้าหากไม่ทำงานเก็บเงิน และหากครอบครัวเค้ายอมไว้ใจเอาเงินก้อนใหญ่มาให้บริหารก็เท่ากับว่าเค้ามีภาระหน้าที่สำคัญในการสร้างและรักษาความมั่งคั่งของครอบครัวอย่างหลีกเลีี่่ยงไม่ได้ ซึ่งครอบครัวซึ่งเป็น stake holder หลักก็คงจะคอยติดตามตรวจสอบเค้าเอง ซึ่งหากเค้าทำได้ ก็ไม่ต่างกับการที่เขาไปขยายธุรกิจใหม่ให้ครอบครัวได้สำเร็จ ไม่ใช่ว่างงานครับ

4. คอร์สอบรบรมในครั้งนี้เป็นการสอนให้ผู้เข้าร่วมอบรมรู้จักวิธีศึกษาและลงทุนตามแนวทางการลงทุนแบบเน้นคุณค่า โดยศึกษาบนพื้นฐานข้อมูลของหุ้นของบริษัทที่เราทุกคนรู้จักกันดี ไม่ใช่รายการใบ้หุ้น ไม่มีใครหยิบชิ้นปลามันอะไรไปจากงานนี้ นอกจากความรู้ แนวทาง มุมองท่านผุ้รู้หลายท่านใช้ในการศึกษาหุ้น ซึ่งผู้เข้าร่วมอบรมก็สามารถไปถ่ายทอดให้แก่เพื่อนหรือคนรู้จักได้ต่ออย่างเต็มที่ครับ เพราะความรู้ก็เหมือนการจุดเทียน เราทุกคนอาจไม่ได้อยู่ใกล้เหล่งกำเนิดไฟทั้งหมด แต่สามารถต่อไฟกันได้ สุดท้ายจะสำเร็จหรือไม่หรือแค่ไหน ก็ขึ้นกับความพยายามของทุกคนที่จะนำความรู้ที่ได้ไปใช้ทำการบ้านหลังอบรมได้ดีแค่ไหนเท่านั้นครับ

5. ค่าอบรมถือว่าไม่แพง ใกล้เคียงกับการอบรมของตลาดฯ และสมาคมนักวิเคราะห์ ยิ่งถ้าเทียบกับค่าตัว ค่าเสียเวลาของอาจารย์แต่ละท่าน (ซึ่งท่านคงคิดไม่เต็มอย่างแน่นอน) แล้วถือว่าถูกมากครับ ดูจากความไม่สมดุลย์ระหว่างอุปสงค์ และอุปทาน (อุปสงค์สูงกว่าอุปทานเป็นอย่างมาก) ก็จะเห็นได้ชัด ซึ่งเป็นการเช่า รร. ระดับ 4 ดาวติดรถไฟฟ้า เพื่ออบรมยาวถึง 5 วัน ค่าใช่จ่ายก็คงไม่น้อย ราคาคงจะปรับลดได้ยากครับ

ป.ล. ผมไม่ใช่กรรมการหรือคณะทำงานของสมาคมฯ แต่เห็นใจในความเหนื่อยยากและความลำบากใจของคณะทำงานทุกท่าน และเป็นห่วงว่าถ้าหากเราทุกคนกดดันทางสมาคมฯ เกิดปัญหาระหว่างกันมากเกินไป การอบรมจะไม่มีรุ่นหน้า เพราะท่านอาจารย์และกรรมการสมาคมทุกท่านก็คงไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์เช่นนี้ เราและเพื่อนๆเราอีกหลายจะพลอยได้รับผลกระทบ ดังนั้นผมจึงขออนุญาติเสนอความคิดเห็นอันเป็นส่วนตัว จะถูกบ้างผิดบ้าง ก็ขออภัยมา ณ ที่นี่ด้วยนะครับ
เห็นด้วยกับคุณ Value_Chain ทุกข้อเลยครับ
โดยส่วนตัว ประทับใจสมาคมมากๆในหลายๆเรื่อง โดยเฉพาะในงานอบรมครั้งนี้ เพราะจากที่ผมสังเกตุดูทางสมาคมมีความตั้งใจอย่างยิ่งที่จะทำให้สมาชิกและผู้สนใจทุกคน ได้รับความรู้และโอกาสอย่างยุติธรรมมากที่สุดแล้วครับ โดยเห็นได้จากการให้แบ่งกลุ่มและให้การบ้านทุกคนอย่างเปิดเผย ทำให้แม้แต่ผู้ที่ไม่ได้เข้าร่วมอบรม ก็ได้รับโอกาสนี้ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็คงขึ้นอยู่กับคนผู้นั้นเองแล้วว่า ว่าจะรับโอกาสนี้หรือไม่ ไม่ว่าจะเป็นผู้ที่ได้รับสิทธิอบรมในครั้งนี้หรือไม่ก็ตามครับ

และดูจากปริมาณและคุณภาพของการบ้านที่ได้รับแล้ว ผมว่าทุกคนที่ทำการบ้านตามที่ทางสมาคมจัดให้ (ไม่ว่าจะเป็นผู้เข้ารับการอบรมในครั้งนี้หรือไม่ก็ตาม) ก็น่าจะเป็นประโยชน์ต่อการลงทุนของตัวท่านเองมากๆแล้วครับ
cracyray

โพสต์ที่ 33

ตัวอย่างสุดยอดนักลงทุนรุ่นจิ๋ว :D :D :D

ที่ได้รับความรู้ทางด้านการลงทุนที่ถูกต้องตั้งแต่ยังเด็ก (เพราะได้รับโอกาสจากผู้ใหญ่ใจดี ที่มองการณ์ไกล)
ที่ทำให้ผู้ใหญ่หลายๆคน เช่น ตัวผมเอง เป็นต้น เห็นแล้วยังอายครับ :oops:
และรู้สึกเสียดายด้วยที่ตอนเด็กๆไม่มีใครสอนเราอย่างนี้บ้าง จนตอนนี้ก็เลย 30 มาตั้งเยอะแล้ว :wall:
doikham

โพสต์ที่ 34

...[/quote]
คนที่สมัครได้เกือบทั้งหมดอายุ 30-50 ปี ครับ

Thank you for the information.
Add topten

โพสต์ที่ 35

ทำการบ้านตาม รอสมัครเรียนรุ่นต่อๆไปคับ
RATTAWIT

โพสต์ที่ 36

ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นนะครับ พี่ๆ ทุกคน

การที่พี่บางคนจะมองว่า "เพราะเด็กจบใหม่ๆ จะฝันเฟื่องไม่ยอมทำงาน แล้วจะเอาเงินที่ใดมาลงทุน"
ลองคิดตามผมดูนะครับ มุมมองการลงทุนของผมต้องใช้ ของ 4 อย่างครับ
1.ทุน 2.ระยะเวลาทบต้น 3.จังหวะ และ 4.ความรู้
ที่ผมมาอบรม ผมต้องการ "ความรู้" ครับ ถึงผมจะมี "ทุน" มากแค่ไหนก็ตาม
แต่ถ้าผมขาด ความรู้ ยากนักที่ผมจะถึงเป้าที่ตั้งไว้ได้ ส่วนทุน ผมมองว่ามีเยอะเป็นแต้มต่อ
เพราะถ้าอาศัยการทบต้น และจังหวะที่เหมาะสม ผมว่าก็น่าจะถึงเป้าหมายอย่างพอเพียงได้ไม่ยากครับ

ที่ผมออกความเห็นแบบนี้ เพราะว่าไม่ใช่แค่ในกระทู้นี้นะครับ โลกภายนอกก็มักจะมีแนวคิดคล้ายๆกันกับเด็กรุ่นใหม่

ปล.ผมเพิ่งเรียนจบได้ไม่กี่ปีครับ อยากให้พี่ๆลองเปิดใจรับมุมมอง ของเด็กรุ่นใหม่ดูนะครับ ขอบคุณครับ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Imagination is more important than knowledge... Albert Einstein!
melbourne

โพสต์ที่ 37

การเหมาว่าเด็กจบใหม่ที่ต้องการจะอบรมนั้นจะทำให้เด็กฝันเฝื่องไม่ยอมทำงานจะดีหรอครับ จะไม่คัดกรองหน่อยหรือครับ

จะไม่มีเด็กที่ต้องการความรู้จากท่านอาจารย์เลยหรือครับ

ก็ยอมรับเลยว่าเด็กที่ฝันเฝื่องมันมีแยะ แต่เหมารวมแล้วตัดสิทธิ์คนที่ตั้งใจจริงไปเลยจะคุ้มสำหรับสังคมนักลงทุน?

มันเป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุหรือเปล่าต้องช่วยกันตอบนะครับ

จะไม่มีบทเรียนหรือกุศโลบายดีๆที่สามารถปลูกฝังความคิดที่ถูกต้องเลยหรอครับ

ต้องให้เด็กอ่านในเวปแล้วพบว่าตนเองอยากลองร่วมอบรมสักครั้งแต่พบว่าตนเองถูกจำกัดสิทธิ์เพราะว่าตนเองฝันเฝื่อง????????แล้วเช่นนี้เด็กๆจะตอบตนเองว่าอย่างไร??????อ้อโอเคๆผมฝันเฝื่องไปรออายุถึงดีกว่า แบบนี้หรอครับ มันเป็นผลดี?????????ต่อใครครับ

ปล่อยให้ค้างคาใจไปเรื่อยๆเลยสินะ (คล้ายๆพ่อแม่ที่สอนลูกโดยไม่ใช้เหตุผลหรือความเข้าอกเข้าใจเลยนะครับ จะจำกัดอายุกันดื้อๆเลยก็ได้ครับไม่มีใครว่าแต่การมองแบบเหมารวมนี่มันจะดีหรือครับ มันจะคล้ายๆแบ่งแยกนะครับ เพราะอย่างน้อยเด็กก็ยังใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์เราควรสนับสนุนกับร่วมปลูกฝังความคิดที่ถูกต้องไม่มากก็น้อย เหมือนที่buffetปลูกฝังความคิดดีๆไม่ให้เราหลงไปกับตลาด ปล่อยค้างคามันเป็นผลเสียนะครับเหมือนอาการคันนะครับ)

มิได้มีเจตนาตำหนิ เพียงต้องการร่วมแสดงความคิดเห็นเพื่อโอกาสที่ดีของสังคมไทย น้อมรับทุกคำติชม ต้องการทางออกที่ดีที่สุดสำหรับคนรุ่นหลังด้วยใจบริสุทธิ์
CHAI_YO

โพสต์ที่ 38

ผมเป็นคนหนึ่งที่สมัครเรียน แต่ไม่ติดใน70คนแรก
ความตั้งใจสมัครมีเต็ม100
กดปุ่มRefreshเพื่อดูว่าปลดLock Reply แล้วหรือยัง
กดตั้งแต่8.55น. ดูนาฬิกาอีกที อ้าว9.02น.แล้ว ทำไมมันไม่RefreshปลดLock
พอเข้าได้ ก็รีบPaste ข้อความที่Copyไว้
สรุปคือไม่ทัน70คนแรกครับ :'O

อยากเสนอกับทีมงานครับ
1.รบกวนทีมงานช่วยPostการบ้านหรือสิ่งที่อาจารย์สอน
เพื่อให้สมาชิกได้ทำการบ้าน(ตามความขยัน) หรือได้ความรู้จากอาจารย์
2.ปริมาณผู้เรียน สมเหตุสมผลแล้วครับ เพราะจะได้เรียนอย่างมีคุณภาพ
แต่ขอรบกวนอาจารย์จัดอบรมให้ถี่หน่อยได้มั้ยครับ
(อาจารย์คงเหนื่อยน่าดู เพื่อศิษย์ตาดำๆ :mrgreen: )
3.รบกวนทีมงานถ่ายVDOไว้ได้มั้ยครับ แล้วจำหน่ายให้สมาชิกครับ

ขอบคุณทีมงานสร้างสรรค์งานคุณภาพ และเป็นกำลังใจให้ครับ
The future4

โพสต์ที่ 39

เป็นกำลังใจให้ทีมงานครับ....รอรุ่นต่อไปครับ
fovea
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 40

เป็นไปได้ไหมครับ ที่จะเก็บ VDO ที่หลาย ๆ ท่านบรรยาย ไว้ใน ห้องใดห้องหนึ่ง จะดูได้ อ่าจต้องมีค่าใช้จ่าย หน่อย อย่างน้อย ก็เสมือน เก็บความรู้เข้าห้องสมุด เพราะเมื่อเวลาผ่านไป ท่านอาจารย์หลายท่านอาจไม่สะดวกมาบรรยาย อย่างน้อย ก็ยังมีเทปก่อนๆ ให้ดูพอได้แนวทางบ้าง

เป็นข้อเสนออีกหนึ่งแนวทางครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
หมีบึงกุ่ม

โพสต์ที่ 41

ตารางเวลาการอบรมเป็นอย่างไรนะครับ?

ไม่ได้เซฟไว้กะว่าจะมาเปิดดูในกระทู้นี้ หายไปซะแล้ว
"Good practice makes perfect"
cracyray

โพสต์ที่ 42

สรุปตารางอบรมที่ อ. ฉัตรชัย โพสไว้ตามนี้ครับ
chatchai Post subject: Re: หลักสูตรอบรม การลงทุนแบบเน้นคุณค่า รุ่นที่ 1 เดือนตุลาคมPosted: Wed Sep 05, 2012 1:51 pm

วันที่ 6 ตค. 2555 (เช้า) แนวคิดการลงทุนแบบเน้นคุณค่า - อ. นิเวศน์ เหมวชิรวรากร
วันที่ 6 ตค. 2555 (บ่าย) การวิเคราะห์อุตสาหกรรม ธุรกิจ และผู้บริหาร – อ. คเชนทร์ เบญจกุล (IH)
วันที่ 7 ตค. 2555 การวิเคราะห์งบการเงิน – อ. ฉัตรชัย วงแก้วเจริญ (chatchai)
วันที่ 13 ตค. 2555 การประเมินมูลค่าหุ้น – อ. พีรยุทธ เหลืองวารินกุล (picatos)
วันที่ 14 ตค. 2555 (เช้า) การบริหารพอร์ตโฟลิโอและจิตวิทยาการลงทุน – อ. อนุรักษ์ บุญแสวง (ลูกอิสาน)
วันที่ 14 ตค. 2555 (บ่าย) จริยธรรมกับการลงทุน - อ. ไพบูลย์ เสรีวิวัฒนา
วันที่ 21 ตค. 2555 การนำเสนอการวิเคราะห์หุ้นพร้อมรับฟังข้อเสนอแนะและความคิดเห็นจากคณะอาจารย์

รายละเอียด ตามลิงค์นี้ครับ http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f ... 3&start=60
หมีบึงกุ่ม

โพสต์ที่ 43

ขอบคุณ คุณ cracyray ครับ
"Good practice makes perfect"
kidcat2

โพสต์ที่ 44

หนังสือวัดมุลค่าหุ้นของคุณสุมาอี้หาที่ไหนได้คะเช็คหลายที่หมดไม่มีเลย ช่วยแนะนำหน่อยคะ
investor9000
ผู้ติดตาม: 19

โพสต์ที่ 45

ลองหาหนังสือเกี่ยวกับ WACC และ การหา Present Value of Future Cash Flow มาอ่านดูก็ได้ครับ

เขาใช้วิธีนี้ แต่ต่างจากวิธีของคนอื่นๆ ซึ่งวิธีของคุณสุมาอี้ ต้องทำประมาณการรายได้ กำไร และ Capex เพื่อหา FCF

ซึ่งวิธีนี้ค่อนข้างจะเสี่ยง เพราะเราเองก็ไม่รู้ข้อมูลลึกมากพอที่จะ Forecast ออกมาได้

ขนาดรู้ข้อมูลลึกๆ แบบคนที่อยู่ในบริษัทนั้นๆ เองเลย ยัง Forecast เพี้ยนได้
Thai VI Seminar
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 46

วันเสาร์ ทีมงานจะไปกันตั้งแต่ 8 โมงเศษๆนะครับ วันแรก ไปเร็วหน่อยก็ดีครับ จะได้ทยอยลงทะเบียน รับเอกสารไปเปิดๆดูก่อน ไปคุยกับคนในกลุ่ม และวันแรกจะมีการถ่ายรูปหมู่ร่วมกับอ.นิเวศน์ด้วยครับ
pao9

โพสต์ที่ 47

รบกวนทีมงานเอาเสื้อสมาคมไปจำหน่ายด้วยได้มั๊ยครับ..
wee1

โพสต์ที่ 48

fovea เขียน:เป็นไปได้ไหมครับ ที่จะเก็บ VDO ที่หลาย ๆ ท่านบรรยาย ไว้ใน ห้องใดห้องหนึ่ง จะดูได้ อ่าจต้องมีค่าใช้จ่าย หน่อย อย่างน้อย ก็เสมือน เก็บความรู้เข้าห้องสมุด เพราะเมื่อเวลาผ่านไป ท่านอาจารย์หลายท่านอาจไม่สะดวกมาบรรยาย อย่างน้อย ก็ยังมีเทปก่อนๆ ให้ดูพอได้แนวทางบ้าง

เป็นข้อเสนออีกหนึ่งแนวทางครับ
เห็นด้วยมากๆครับ
MeMie

โพสต์ที่ 49

อยากมีราชื่อเข้าอบรมมั่ง ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ
ble

โพสต์ที่ 50

ไปนั่งฟังได้ไหมครับ เสาร์นี้
kongkang
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 51

ble เขียน:ไปนั่งฟังได้ไหมครับ เสาร์นี้
เป็นคอร์สอบรมที่ผ่านการสมัครและชำระค่าเรียนค่ะ ไม่ได้เปิดสำหรับสมาชิกทั่วไปค่ะ
Thai VI Seminar

โพสต์ที่ 52

หลักสูตรนี้ ผู้ที่จะเข้าเรียนได้คือคนที่จองและชำระค่าเรียนไปในการรับสมัคร
ครั้งที่ผ่านมาครับ ไม่สามารถ walk-in เข้ามาเรียนได้นะครับ เก้าอี้นั่งจะมีจำนวน
เท่ากับผู้เรียนพอดีครับ
workart

โพสต์ที่ 53

ทำการบ้านด้วยคนเลยทีเดียว ขอบคุณค้าบ
ความรู้เรายังด้อยเร่งศึกษา >-<"
pao9

โพสต์ที่ 54

เรื่องเสื้อสมาคมที่ได้คุยกับพี่ web ไว้..ผมรบกวน 4 ตัวนะครับ..ขนาดของเสื้อก็ขอเป็นเบอร์ L ก็ได้ครับ..
ขอบคุณมากครับ..
WEB
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 55

ครับผม
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
ZenDai

โพสต์ที่ 56

สนใจเข้ารับการอบรมมากครับ อยากทราบว่าจะมีจัดอีกเมื่อไหร่ครับ
auspicja

โพสต์ที่ 57

:B ไม่ได้ไปอบรม แต่ขอร่วมวงด้วยครับ
ยิ่งรู้มากขึ้น ทำให้เข้าใจว่าเรานี่ช่างอ่อนหัดยิ่งนัก
hong_thanawat

โพสต์ที่ 58

ถ้าเปิดใหม่เมื่อไหร่รบกวนแจ้งด้วยครับ ขอบคุณครับ