ใครได้เงินเครดิตภาษีมาแล้วบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
CEO
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ใครได้เงินเครดิตภาษีมาแล้วบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

ปีนี้ ใครจะไวกว่ากันนะ

ผมยังไม่ได้เลยครับ เหอๆ
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 155

โพสต์ที่ 2

บริษัท ยังไม่ทำใบสรุปเงินได้รวมให้เลยครับ รออยู่ ยังไม่ได้ยื่นครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
Hero_man

โพสต์ที่ 3

ยังไม่ได้กรอกเลยครับ เพิ่งได้รับเอกสารจากทางบริษัทเมื่อไม่กี่วันนี้เอง
รบกวนเพื่อน ๆ ช่วยทำลิ้งค์ที่กรอกแบบ ภงด.90 ด้วยครับ (ปีที่แล้วก็กรอกทางอินเตอร์เน็ต แต่ไม่ได้ทำลิ้งค์เก็บเอาไว้)
กระแสน้ำเปลี่ยนใจปลา..
กาลเวลาเปลี่ยนใจคน...
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 4

เพิ่งได้เช็ควันอังคารครับ
เอาเข้าแบงก์ไปแล้ว พรุ่งนี้น่าจะเบิกได้แล้ว

:D

ปีนี้เร็วกว่าปีที่แล้วอีกครับ แค่ 4 วันหลังจาก scan ต้นฉบับปันผลส่งไป

เห็นว่าคุณฉัตรชัยได้ไปตั้งแต่เดือนที่แล้วมังครับ
CEO

โพสต์ที่ 5

การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
nanchan
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

เพิ่งยื่นผ่านเน็ตเมื่อวานเองครับ

ปีที่แล้ว ยื่นไม่ถึงเดือนก็ได้ ทันใช้เงินแล้ว เร็วดี
CEO

โพสต์ที่ 7

ทำไมทำลิงค์ไม่ได้
:(
http://www.rd.go.th/publish/index.html
yoyo
ผู้ติดตาม: 169

โพสต์ที่ 8

ได้ประมาณปลายๆเดือนที่แล้วครับ...
ปีนี้ช้ากว่าเดิมเล็กน้อย ประมาณ 10 วันได้ครับ
ch_army
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 9

ได้ไวมากครับ ส่งไปทางเน็ต 4 วันได้เลย
http://inspirationword.blogspot.com

-กำลังใจ มีอยู่ในตัวคุณ-
-พัฒนาทัศนคติ สู่ชีวิตแห่งชัยชนะ-
ztep

โพสต์ที่ 10

:P   ไม่แน่ใจว่าได้วันที่ 9 หรือ 19 ม.ค. นี่แหละ   เป็นหน่วยราชการที่น่าประทับใจที่สุดเลยครับ   :lol:
The Emporer

โพสต์ที่ 11

ถ้าทำหลักฐานของปีที่แล้วหาย (ใช้ E-Dividend)
ต้องทำยังไงบ้างครับ

ขอบคุณมาก
ทั้งพื้นฐานและเทคนิค ล้วนมีความสำัคัญยิ่งต่อการลงทุน
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 12

ยื่นไปตั้งแต่กลางเดือน ม.ค. ครับ ผ่านไป 3 วัน เจ้าหน้าที่ก็โทรมาให้ส่งเอกสารไปให้ แต่ดันไปมีปัญหาก็คือ วันต่อมาเจ้าหน้าโทรมาบอกผมว่าผมคำนวณเงินผิดครับ เงินหายไปเกือบครึ่ง ผมเลยถามว่าคิดผิดตรงไหน เค้าก็ไม่รู้เลยให้ผมส่งตารางวิธีคิดเงินปันผลที่ผมคิดไปให้อีก ผ่านไป 2 วันก็ไม่โทรมาสักที ผมเลยโทรไปหาแทน ได้คำตอบกลับมาว่า ตาราง excel ที่เค้าใช้ใส่ฟังชันผิดไปเองครับ...

คิดจะต่อว่าสักหน่อย คิดถูกแล้วก็ไม่ยอมโทรมาบอกหน่อย แต่เห็นว่าเสียงน่ารักดีครับ เลยว่าไม่ออก  :lol: คงเพิ่งจะเริ่มมาทำงาน กะว่าถ้ามีปัญหาอีกจะขอเบอร์มือถือแทนเบอร์ที่ทำงานซะเลย อิอิ :lol:  :lol:
Finect

โพสต์ที่ 13

ได้รับแล้วครับ ปีนี้เร็วมาก
ยื่นทาง Internet ได้ 2 วันก็มีเจ้าหน้าที่โทรมาให้ Fax เอกสารไปให้ดู  
ผม Fax ไปวันศุกร์ พอตอนวันอาทิตย์ก็โทรมาบอกว่าเช็คออกแล้ว

ประทับใจจริงๆครับ ทำงานวันอาทิตย์ด้วย :D  :D  :D
การลงทุน คือ การออกแบบชนิดหนึ่ง
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 919

โพสต์ที่ 14

The Emporer เขียน:ถ้าทำหลักฐานของปีที่แล้วหาย (ใช้ E-Dividend)
ต้องทำยังไงบ้างครับ

ขอบคุณมาก
โทรไปสอบถาม ที่ศูนย์ฝากหลักทรัพย์ได้เลยครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
HIM

โพสต์ที่ 15

ได้รับแล้วครับรวดเร็ว  น่าประทับใจในยุคอินเตอร์เน็ต :lol: ชาว TVI ได้ไปช่วยกันอธิบายเกี่ยวกับเรื่องภาษีในเว็บอื่นบ้างหรือเปล่าครับ  อ่านดูคนยังเข้าใจกันผิดๆ  ว่าขายหุ้นSHINหลีกเลี่ยงภาษีแม้แต่นักศึกษามหาฯลัย  ทำไมไม่มีการสอนกันในมหาฯลัยหรือครับ
Loby
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 16

ผมยื่นทางอินเตอร์เนตเมื่อ 31 ม.ค. ได้รับเช็ควันที่ 3 ก.พ.
ตอนนี้เอาไปเข้าบัญชีแล้วครับ :lol:
ล็อคหัวข้อ