ขอคำแนะนำเรื่องภาษีหุ้นปันผล

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ongarr
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ดิฉันมีความสนใจจะลงทุนในหุ้นที่มีปันผล เคยทราบว่าเราสามารถหักภาษีจากเงินปันผลที่ได้ แต่ไม่ทราบกระบวนการ ดิฉันเป็นแม่บ้าน ไม่มีรายได้ จะต้องทำอย่างไรบ้าง
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 886

โพสต์ที่ 2

คุณ Ongarr ลองเข้าไปที่ส่วน Value Account ของเวปบอร์ดนี้ละครับ จะมีหัวข้อที่เกี่ยวกับการเครดิตเงินปันผลหลายหัวข้อ มีรายละเอียดค่อนข้างดี หากไม่เข้าใจก็ลองโพสต์ถามดูครับ... :D
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
ล็อคหัวข้อ