CEI

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
เสี่ยวตกเตียง
ผู้ติดตาม: 0

CEI

โพสต์ที่ 1

ผมซื้อ CEI ไว้ แต่ราคาตกลงมากจนเกินห้ามใจ ควรเปลี่ยนตัวถือหรือเปล่าครับ
seksanch
Verified User

CEI

โพสต์ที่ 2

ผมว่าถือต่อดีกว่า :shock:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

CEI

โพสต์ที่ 3

หุ้นCEIนั้นผมว่าเป็นโอกาสซื้อเพิ่มนะครับ นอกจากไม่น่าขายแล้วซื้เฉลี่ยก็ดีครับ ตราบใดที่ยังเป็นของดี แต่ตลาดพากันหวาดกลัว เราValue Investor ไม่ควรกลัวตามครับมันเป็นโอกาสจากการOver React ของคนหมู่มาก
เสี่ยวตกเตียง

CEI

โพสต์ที่ 4

ขอขอบพระคุณมากครับที่แนะนำ
BPT

CEI

โพสต์ที่ 5

คุณเสี่ยวตกเตียงยังถืออยู่หรือเปล่าครับ ได้เวลาซื้อเฉลี่ยแล้ว
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

CEI

โพสต์ที่ 6

:lol: เหตุและผล ที่CEIราคาตกลงมาเนื่องจากผลประกอบการแย่มากกว่าคิดครับ ข้อหนึ่งช่วงไตรมาสที่2ของการส่งพัดลมในการส่งมอบมีการสไตร์ของการท่าเรือที่เมกา ไตรมาส3อาจมีผลกระทบเรื่องสงคราม คนจึงเริ่มปรหยัดไม่ค่อยจับจ่าย
ส่วนเรื่องซื้อเฉลี่ยผมว่าควรจะรอผลประกอบการไตรมาส3ออกมาก่อนจะปลอดภัยกว่าครับ แต่ถ้าว่าถูกควรแบ่งซื้ออย่าเฉลี่ยมากเดี๋ยวจะไม่เป็นตามที่คาดจะต้องเฉลี่ยรอบ3นะครับ
Taz

CEI

โพสต์ที่ 7

:( เสียดายจัง 16 บาท ผมยังซื้อไม่ทันเลย(พึ่งเริ่มลงทุนกับเขา) มาพบตอน 20 เข้าไปแล้ว แต่ก็ซื้อไว้หลายตังค์อยู่ครับ ดีกว่าฝากธนาคาร
ล็อคหัวข้อ