ซื้อหุ้นอะไรดีที่สุดครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
mod
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ขอถาม  :o
just do it.
ภาพประจำตัวสมาชิก
neelajee

โพสต์ที่ 2

ถามง่ายจัง ไม่ตอบ
ลองใช้ความพ'ยามของตนเองก่อนดีไหม?
คงบริโภคแบบสำเร็จรูปจนเคยชินสิท่า
อยากกินผลไม้อร่อย
ต้องลงมือพรวนดิน หว่านเมล็ด กลบ รดน้ำ เฝ้าดูการเจริญเติบโต
หมั่นไล่แมลง หนอน เพล้ย ไร ฯลฯ (รู้จักอ้ะปะ)
อาจใช้เวลาเนิ่นนาน แต่หนทางที่ยาวไกล มีอะไรดีดีอยู่ระหว่างทาง และที่ปลายทางเสมอ
ขอให้ประสบความสำเร็จ
อ้อ! อีกอย่าง อย่าใจร้อน หนทางมันยาววววววววววววววไกล :shock:  :shock:
jaychou

โพสต์ที่ 3

ตอบ

หุ้น SSC ..เสริมสุข

เพราะเป๊ปซี่ดีที่สุด
Belffet

โพสต์ที่ 4

โหย

พี่ Jaychou พอดีผมเกิดไม่ทันสโลแกนนี้อะพี่ ทำไงดี อิอิ :D
genie
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ดีที่สุด? มีด้วยหรือ? หาธุรกิจที่คุณสามารถเข้าใจมันได้ รู้ว่าที่มาของรายได้มายังไง ลูกค้าเป็นใคร กำไรดีแค่ไหน ถ้าหุ้นตัวนั้นคุณสามารถตอบประเด็นพวกนี้ได้หุ้นนั้นดีที่สุดสำหรับคุณครับ AMINO?
adi

โพสต์ที่ 6

ผมอยากตอบคำถามนี้ได้จัง
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 36

โพสต์ที่ 7

ผมว่านะ  อิอิ

น่าจะหาวิธีการ  เลือกหุ้นก่อน  กระทู้ตะแกรงร่อนหุ้น(จานวิบูลย์)

หากอ่านแล้วไม่เคลียร์

อ่านนี่เลย...(จานหมอศรรัก  หุหุ)

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?i ... 55&group=7

หากยังไม่ตรงใจ  ก็เนี่ย(จานคัดท้าย  อ่ะครับ)

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?i ... p=7&blog=1

แล้วก็คงรู้ว่าตัวเองเหมาะสมกับวิธีการแบบไหนครับ :wink:
mod

โพสต์ที่ 8

[quote="ปรัชญา"]ผมว่านะ
just do it.
mod

โพสต์ที่ 9

อ่าน แล้ว งง ใหญ่  :D
หุ้นที่ผู้บริหาร มีพฤติกรรม... นี่
CP7-11,Pranda รวมด้วยป่าวครับ เห็นเคยได้ยินแว่ว ? :?:  :?:

แล้วถ้า ผมถือ centel 100 หุ้น เกิดเพิ่มทุน 3500 ล้าน ต้องจ่ายตังค์เพิ่มเท่าไหร่ ครับ :roll:

แล้ว centel นี่ได้ลิขสิทธิ์ ของพวก yum brand นานกี่ปีครับ หรือว่า ตลอดไป :lol:

แล้ว BIGC นี่โอกาสขยายได้ หมายถึงว่ามี license ในมือ อีกเท่าไหร่ครับ กี่สาขา  :shock:

แล้ว egcomp ยังต้องจ่าย vat อีกหรือเปล่าครับ ..
:(

แล้ว SNC สามารถ ผลักภาระ ต้นทุนไปให้ ลูกค้าได้ กี่% แล้ว จะ จอยกะ LG  ได้หรือเปล่าครับ

หาหุ้นยากจังครับ  :D  :D  :D
just do it.
sing_sing

โพสต์ที่ 10

ตอบยากจริงๆครับ เพื่อนๆผมก็ชอบถามว่า"ลงทุนตัวไหนดีวะแก"
ตอบยากครับ ตอบได้แต่ว่าชอบตัวไหนเล่นตัวนั้น แบบว่าเล่นแล้วได้เงินก็เล่นไป เอาตามความชอบ
harry

โพสต์ที่ 11

[quote="mod"]อ่าน แล้ว งง ใหญ่
Expecto Patronum!!!!!!
mod

โพสต์ที่ 12

[quote="harry"][quote="mod"]อ่าน แล้ว งง ใหญ่
just do it.
Simply

โพสต์ที่ 13

ซื้อหุ้นที่เราชอบสิครับดีที่สุด   ผมไม่ได้กวนนะครับ
สำหรับหุ้นที่ดีนั้น แล้วแต่สไตล์การเล่นของแต่ละคนครับ ถ้าไปถามtraderก็บอกว่าหุ้นที่วิ่งดีๆสินะเยี่ยมที่สุด แต่สำหรับผม ผมชอบแนวconservative ผมชอบหุ้นที่มีลักษณะตามที่หนังสือ"อ่านก่อน รวยถาวรกว่า" มี 9 ข้อครับ
...ผมว่าลองไปอ่านดูสักนิดครับ
  ผมชอบบริษัทที่มีความแข็งแกร่งทางการเงิน รายรับเพิ่มทุกปี มีกำไรทุกปี มีผู้บริหารที่ดี-ไม่เอาเปรียบผู้ถือหุ้น
Margin Of Safety+Intrinsic Value+Mr.Market
ขอบคุณอ.เกรแฮมที่ทำให้เกิด Value Investing
ขอบคุณบรรดาเหล่าVIทั้งหลายที่พิสูจน์คุณค่าที่แท้จริงของVI
ขอบคุณท่านดร.นิเวศน์ที่พิสูจน์ให้เห็นว่าVIใช้ได้กับบ้านเรา
mod

โพสต์ที่ 14

[quote="Simply"]ซื้อหุ้นที่เราชอบสิครับดีที่สุด
just do it.
ล็อคหัวข้อ