Thaivi.com อายุจะสามขวบแล้วนะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 31

:wink: ดียิน  ด้วยคนครับ
chatchai
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 32

ยินดีด้วยคนครับ  ไม่น่าเชื่อว่าผมจะเริ่มเข้ามาในปีแรก

หวังว่าเวบนี้คงอยู่ให้ความรู้นักลงทุนไทยต่อไปนานๆ  และผลิตนักลงทุนที่มีคุณภาพ  ประสบความสำเร็จ  และมีความสุขในการลงทุนมากๆนะครับ  (ถึงแม้จะทำให้ผมหาหุ้นดีราคาถูกๆอยากขึ้นทุกวัน)
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 33

:cool:  happy birthday ครับ  :cheers:

ผมสมาชิกปีแรกเหมือนกันครับ  อิอิ

เมื่อก่อนอยู่พันทิป จำได้ว่าสนใจหุ้น TR WG TMD แต่คุยกับใครไม่ได้เลย ไม่มีใครสนใจหุ้นเรา  :cry:

เจอ TVI จากพันทิปนี่แหละ  เข้ามาดูแล้วก็ชอบ  ที่นี่เขาก็สนใจ TR WG TMD ด้วยแฮะ...... :cheers:

โอว....เจอบ้านแล้วเนี่ย...หลังจากระหกระเหินอยู่นานก็มีที่เป็นหลักเป็นแหล่งเสียที..... :cheers:

ที่ประทับใจอีกอย่างก็คือ  ที่นี่กระทู้จะถูกดึงขึ้นมาถ้ามีคนไปโพสท์  ไม่หายสาบสูญไปกับสายลมแสงแดดและวันเวลา  ชอบจริงๆ :cheers:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
Stock Broker
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 34

3 ขวบแล้ว จะเอาเข้าอนุบาลไหนดีครับ

หรือว่าจะ pass ชั้นไปเรียนประถมเลย  :cheers:

สำหรับผู้ที่ช่วยเพิ่ม "สภาพคล่อง" ให้ที่นี่ ผมยกให้ "เฮีย Jeng" ครับ
putty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 35

เหนือคำบรรยายจริงๆครับ สุดยอดครับ :cheers:
WEB
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 36

:cheers:  :cool:
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
TanTai

โพสต์ที่ 37

ขอบคุณทุกๆท่านที่ทำให้มีเวบดีๆอย่างนี้ครับ
nuttamon

โพสต์ที่ 38

ขอบคุณสำหรับ webbroad ดีๆครับ  :D
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 39

putty เขียน:เหนือคำบรรยายจริงๆครับ สุดยอดครับ :cheers:
8) คิดเห็นเหมือนคุณ putty เลย...
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
Ent'

โพสต์ที่ 40

วันเปิดทำการตลาดวันแรก ของเดือน ม.ค.2003  ก็เป็นวันที่ผม เริ่มซื้อหุ้นตัวแรกเข้าพอร์ตเหมือนกัน (แต่ขายไปแล้ว)  หลังจากนั้นประมาณ 3-4 เดือนก็ถึงมา รู้จักกับ TVI  แต่เมือก่อนไม่ต้องเป็น member ก็ post ไ้ด้าเลยไม่ได้สมัคร account ที่นี้ไว้  พึ่งมาสมัครปีที่แล้วเอง    

ขอบคุณทีมงานทุกๆคนครับ ความรู้หลายๆเรื่องผมก็รู้มากจากที่แห่งนี้แหละครับ ขอบคุณมาก
thanwa
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 41

ขอร่วมเข้าแถวแสดงความยินดีด้วยครับ
ขอบคุณทุกท่านที่ทำให้สังคมนี้อบอุ่นครับ

:cheers:  :cheers:  :cheers:
prateepd

โพสต์ที่ 42

ยินดีด้วยครับ ขอเป็นสมาชิกด้วยคน หลังจากไปหลงระเริงกับไฟ ซะนาน
ไม่ได้เหลียวมาดูตัวเองเลย กว่าจะรู้ตัว ก็เหมือนพี่มล ที่เคยเหลือกระสุนไม่เท่าไร  โชคดีพ่อตา ให้โอกาส  เราจะเปลี่ยนแนว หวังว่าจะประสบความสำเร็จ
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 43

ครบ รอบ 3 ปีแล้วซินี่ Happy birthday
ผมเข้ามาเจอเว็บนี้ราวๆ สิงหาคม
เริ่มเล่นเดือน กรกฎาคม ครับ
Blueblood
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 44

:cheers:  คงไม่พอแล้ว จังหวะนี้ต้องนี่  :drink:

ขอให้เว็ปนี้อยู่คู่นักลงทุนตลอดไปนะครับ :)
It's earnings that count
Mon money
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 45

คำถามที่ว่าทำไมต้อง10ปี........

คำตอบคือ เมื่อผ่านไปสิบปีได้ก็แสดงว่ามันคงอยู่ได้อีกนาน และคงเป็นสถาบันไปแล้วครับ คงมีทีมงานใหม่ๆเข้ามาแทนชุดเดิม และเราคงมีสมาชิกมากขึ้นๆ และถ้ายังดีอยู่ก็คงจะอยู่ได้ต่อไปอีกนาน

ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับพวกเราในรุ่นนี้ครับ
chansaiw
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 46

ขอให้สุขภาพแข็งแรง อายุยืนยาว อยู่คู่โลก cyber ไปนานๆ

เออ ว่าแต่คุณ mon มีอะไรจะให้เหรอครับ ไม่ต้องอะไรมาก ขอให้เป็นความรู้วันละเรื่องก็พอ อิอิอิ
"Failure is the only way to start again intelligently"
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 47

ลงชื่อหน่อยว่าแต่ เราอยู่กี่ปีแล้วเนี่ย -_-' ขอดูวัน joined หน่อยละกัน
_________
pinklady

โพสต์ที่ 48

:cheers:
MO101

โพสต์ที่ 49

ท่าทางเราจะจำผิดนะ
เล่นเดือน มิ.ย. รู้จักเว็บเดือน มิ.ย
atsu

โพสต์ที่ 50

Financial Engineer เขียน:สำหรับผู้ที่ช่วยเพิ่ม "สภาพคล่อง" ให้ที่นี่ ผมยกให้ "เฮีย Jeng" ครับ
อิอิ ดีนะครับเฮียเจ๋งที่แค่"เพิ่มสภาพคล่อง"
ยังไม่โดนข้อหา"ปั่น"
มิฉะนั้นอาจโดน SP  :lol:  :lol:  :lol:

ขออวยพรให้เวปเราอยู่เป็นที่ให้ความรู้และแลกเปลี่ยนความคิดกันไปอีกนานแสนนานครับ

คุ้นๆว่าผมจะรู้จักเวปนี้จากบทความของ ดร.นิเวศน์ นะครับ
รู้สึกท่าน ดร. จะเคยเชียร์เวปให้นะ  :D
atsu

โพสต์ที่ 51

โอ๊ะ :!:  :!:  :!:
เพิ่งเห็นนะเนี่ยว่าวันที่ผมสมัครสมาชิก
ตรงกับวันเกิดลูกชายผมเลย
แต่ลูกผมเกิดปีถัดไป(2005)
คัดท้าย

โพสต์ที่ 52

ยินดีด้วยครับ เด็กน้อย TVI ที่จะได้ครบรอบ 3 ขวบครับ โย่!!!

รูปภาพ
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
charun

โพสต์ที่ 53

ขอบคุณทีมงานที่ทำให้เวปนี้ดีมีประโยชน์ หลังจากผมเป็นสมาชิกปลายปี 04 ทำให้ port ผมดีขึ้น ชีวิตมีความสุขกับการลงทุนมากขึ้นครับ
thaistock2005

โพสต์ที่ 54

ผมเพิ่งหัดลงทุนปีแรกเหมือนกัน
บางทีก็นิสัยคล้าย อิริก คันโตน่า
อารมรณ์ร้อนไปหน่อย ถ้าไงก็อย่าว่ากันครับ
ใจจริงไม่มีอะไรหรอก

ภาวนาในตลาดทุนไทย ได้แข่งขันกันอย่างยุติธรรมครับ
เพื่อคนจะได้ใช้ความสามารถจริง ๆ กัน

รู้แพ้รู้ชนะรู้อภัย

และขอให้เว็บบอร์ดนี้มีคนเข้ามาศึกษาความรู้กันมาก ๆ ครับ
เพื่อน

โพสต์ที่ 55

ยินดีด้วยอีกคนครับ.... :lol:

พูดตามตรง เวปนี้กลายเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตผมไปแล้วนะครับ
ch_army

โพสต์ที่ 56

Happy birthday to you
Happy birthday dear TVI
http://inspirationword.blogspot.com

-กำลังใจ มีอยู่ในตัวคุณ-
-พัฒนาทัศนคติ สู่ชีวิตแห่งชัยชนะ-
adi

โพสต์ที่ 57

ยินดีด้วยครับ
CupJok
ผู้ติดตาม: 14

โพสต์ที่ 58

ยินดีด้วยครับ
ขาดไม่ได้เลยเว็บนี้พกไปอ่านทุกที่ ทุกเวลาเมื่อมีโอกาส
บนรถเมล์ ในห้องเรียน เตียงนอน ตอนนี้ใกล้สอบแล้วยังเข้ามาอ่าน
tenkafubu

โพสต์ที่ 59

ยินดีด้วยครับ...จากสมาชิกปีแรก..สมัย พี่มน กับ genie ที่ตอบกระทู้ทุกครั้งที่ถามครับ..
ขอให้ thaivalueinvestor -----> thaivi  ประสบความสำเร็จในการให้ความรู้สู่สาธารณชนครับ..รวมทั้งเกิด Value Investor  เพิ่มมากขึ้นครับ (อย่ามากเกินไปล่ะ เดี๋ยวหาหุ้นซื้อยาก  :cry:  เหมือนที่พี่ chatchai บอกไว้  :lol:  :lol:  :lol:  :lol: )
ขอให้มีความสุขทุกท่านครับ...

อ้อ HAPPY BIRTHDAY น่ะน้อง PaZZaHuT
3M Only...
Market Cap.
oatty

โพสต์ที่ 60

ยินดีด้วยครับ ไม่วอดวาย ก็เพราะที่นี่แหละครับ