ขอความเห็นหุ้น pompui หน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
เอ็กซ์
ผู้ติดตาม: 0

ขอความเห็นหุ้น pompui หน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

สนใจนะครับ ในแง่ VI แล้วคิดยังไงกับหุ้นตัวนี้บ้าง ขอบอกก่อนว่าผมไม่มีความรู้ในการวิเคราะห์แบบ VI นะครับ ได้แต่ดู P/E 0.9 และ PBV 1.21 ว่าน่าสนใจ ขอความรู้หน่อยครับ
ไม่เข้าหลักเกณฑ์

โพสต์ที่ 2

เป็นบริษัทที่พึ่งจะผ่านการปรับโครงสร้างหนี้
กลับไปทำการบ้านดูงบก่อนครับ
ว่าขาดทุนสะสมอีกเท่าไหร่ และจะทำกำไรกี่ปีถึงจะใช้หนี้หมด
อย่าไปมองกำไรจากการปรับโครงสร้างหนี้อย่างเดียว
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 3

เห็นช่วงนี้ผู้บริหารรุ่นลูกออกมาอัดโฆษณาตามหนังสือพิมพ์ (ผู้หญิงใส่แว่นตาเขียวเขียวนะ) ส่วนตัวคงไม่กินนะครับ กินปลาทูน่าดีก่า :D
ล็อคหัวข้อ