ผมว่า...งานนี้ก็ไม่น่าจะผิดหวัง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

ผมว่า...งานนี้ก็ไม่น่าจะผิดหวัง

โพสต์ที่ 1

สำหรับ พวกเราที่สนใจและเฝ้ารอการสัมมนาในแบบ THAIVI แม้จะเป็นแค่ส่วนเล็กในงาน Investor day แต่สังเกตุว่าเขาจัดให้ลงในช่วงสุดท้ายของวัน เพราะเราจะได้ลากยาวได้ ลองเข้าไปดูหน่อยก็ไม่เลวนะ

http://www.intbizth.com/TIA/seminar_d3.php

หัวข้อ :  สัมมนาหัวข้อ "กลมกล่อมในความต่าง จังหวะ กับ การลงทุนหุ้นพื้นฐาน"
เวลา :  15.00 - 16.30 น.
โดย :  คุณมนตรี นิพิฐวิทยา : ผู้ประสบความสำเร็จกับแนวทาง Value Investing
คุณคัดท้าย : เจ้าของฉายา "โซดา กับ ชาเย็น"

สำหรับเรื่องที่จะคุยกัน นั้น ผมว่าก็น่าสนใจไม่น้อย คุณ คัดท้ายจะเตรียมข้อมูลมาคุยเป็นพิเศษ ที่แน่ๆ เหล่าสมาชิกสำคัญๆเขามาร่วมงานกันทั้งนั้นครับ

เข้างานฟรี แต่มีกติกานิดหน่อย ใครยังไม่มี Pass book ผมว่าน่าจะไปรับได้ที่หน้างานนะครับ ลองไปดู

อ้อ... พวกเราชาว Thaivi แสดงศักยภาพด้วยการใส่เสื้อทีมกันหน่อยก็จะดีไม่น้อย
TanTai
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ผมจองไปแล้วหนึ่งที่นั่งครับพี่มน
VI Jr.
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

ห้อง 1104 ที่ชั้น 11 ตลาดหลักทรัพย์ เล็กมากครับ นั่งได้ไม่ถึงร้อยคน จะพอให้นั่งกันเหรอครับ มีหวังห้องแตก
เรากำลังตามหา หุ้นดีๆ
หุ้นดีๆ ก็กำลังตามหาเราอยู่
Mon money

โพสต์ที่ 4

ถ้ากลัวห้องแตก ก็ช่วยๆกันร้องเรียนไปที่เจ้า woody ดิ

เจ้านี่มันเป็นผู้ประสานงาน ระหว่างตลาดฯกับThaivi

แล้วเจอกัน ไม่รู้ว่าห้องจะแตกจริงเปล่า
woody
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 5

ตอนนี้กำลังดูอยู่ครับว่าถ้าเยอะจริงๆ อาจมีการย้ายกันไปอยู่ที่ห้อง 1101 ...ความคืบหน้าเป็นเช่นใดจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ
Impossible is Nothing
miracle
ผู้ติดตาม: 82

โพสต์ที่ 6

ต้องตั้งราคาในการจองเก้าอี้ในห้องหรือเปล่า
ขายเป็นระบบIPOหรือPOดีล่ะท่านWooddy
ฮา
:lol:  :lol:  :lol:
:)
prateepd

โพสต์ที่ 7

:(  เสียดายครับ หยุด 3 วัน ไปต่างจังหวัดพอดี อยากเจอเพื่อนสมาชิกเหมือนกัน
woody

โพสต์ที่ 8

[quote="miracle"]ต้องตั้งราคาในการจองเก้าอี้ในห้องหรือเปล่า
ขายเป็นระบบIPOหรือPOดีล่ะท่านWooddy
ฮา
:lol:
nirun

โพสต์ที่ 9

ไปแน่นอนครับ โทรไปจองที่เรียบร้อยแล้วครับ :D

แต่ว่าเด็กใหม่อย่างผม ไม่รู้จักใครเลยครับ :(
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 10

:cool:................................. :cool:  
:cool::cool:........ :cool::cool:    
:cool:... :cool: :cool:... :cool:  
:cool:.......... :cool:......... :cool: ONTRI

:cool:................:cool:
:cool:.........:cool:
:cool::cool:
:cool:.........:cool:
:cool:................:cool:UDTAI
NinjaTurtle

โพสต์ที่ 11

ไม่มี TIA passbook จะไปฟังได้ไหมครับ ทำยังไง
Mon money

โพสต์ที่ 12

ลองโทรไปถามที่สมาคมฯน่าจะได้นะครับ

สำหรับผู้เข้าร่วมอบรมสัมมนาสามารถลงทะเบียนผ่านทางเว็บไซต์ www.thaiinvestors.com หรือสามารถสมัครทางโทรศัพท์ ได้ที่สมาคมส่งเสริมผู้ลงทุนไทย โทร. (02)237-1992-3 หรือแฟกซ์ใบลงทะเบียนมาที่ โทร. (02)237-1994

สำหรับประชนทั่วไปสามารถลงทะเบียนได้ที่หน้างาน
Meeja

โพสต์ที่ 13

ลงทะเบียนใน web ไม่ได้แล้วอะครับ ที่นั่งเต็ม?
woody

โพสต์ที่ 14

ได้ยินมาว่าจะมีการล็อคที่นั่งส่วนหนึ่งไว้ให้ผู้สนใจที่หน้างานด้วยครับ
woody

โพสต์ที่ 15

อืม เชคล่าสุดได้ยินว่าเหลือที่ว่างตอนนีอีกประมาณ 30 ที่นะครับ ถ้าสมัคร online ไม่ได้เอาชัวร์ๆ ก็รบกวนพี่ๆ ช่วยโทรศัพท์ไปที่ TIA เพื่อ register ก่อนนะครับ
Tiger

โพสต์ที่ 16

เขาบอกไม่มี pass book จองไม่ได้แหะ

ในเวป เต็มแสดงว่าเต็ม แล้ว

ขอกำลังภายใน ด่วน  :lol:
ต้องเรียนรู้ให้ได้
Li .. Zhi .. Ren
Mon money

โพสต์ที่ 17

รู้สึกว่า Thaivi ของเรานี่Hot สุดๆ อย่างไรก็แล้วแต่ระบบบอกว่ายังว่าง นะครับ

woody ช่วยเช็คหน่อยดิว่าว่างจริงหรือเปล่า

ประชาชนล้นหลามจริงๆ
กิจกรรมห้องประชุมศาสตราจารย์สังเวียน อินทรวิชัย  
หัวข้อ :  พิธีเปิดงาน
เวลา :  09.00 - 10.00 น.
โดย :  ฯพณฯ ดร.ทนง พิทยะ (รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการคลัง)  
จำนวนที่นั่ง ทั้งหมด :  300
จำนวนที่นั่ง ที่เหลือ :  285  

หัวข้อ :  รายการ Money Talk หัวข้อ "ผู้ลงทุน พบ นายกฯ" เวลา :  10.30 - 12.00 น.
โดย :  คุณวิชัย พูลวรลักษณ์ (นายกสมาคมส่งเสริมผู้ลงทุนไทย)
คุณมงคล สิมะโรจน์ (อุปนายกสมาคมบริษัทจดทะเบียน)
คุณกัมปนาท โลหะเจริญวนิช (นายกสมาคมบริษัทหลักทรัพย์)
คุณอดิศร เสริมชัยวงศ์ (นายกสมาคมบริษัทจัดการลงทุน)
คุณสมบัติ นราวุฒิชัย (อุปนายกสมาคมนักวิเคราะห์หลักทรัพย์)
จำนวนที่นั่ง ที่เหลือ :  285  

หัวข้อ :  รายการ M & W Talk หัวข้อ "จัดพอร์ตลงทุนรับปีจอ!"  
เวลา :  14.00 - 16.00 น.
โดย :  คุณธนเดช มหโภไคย (ที่ปรึกษาคณะกรรมการสมาคมส่งเสริมผู้ลงทุนไทย)
จำนวนที่นั่ง ที่เหลือ :  278  

กิจกรรมห้องประชุม 1104  
หัวข้อ :  สัมมนาหัวข้อ "มือใหม่หัดลงทุน : ก้าวแรกสำหรับผู้ลงทุน"
เวลา :  10.00 - 11.30 น.
โดย :  คุณสรรเสริญ นิลรัตน์ (อุปนายกสมาคมส่งเสริมผู้ลงทุนไทย)
จำนวนที่นั่ง ทั้งหมด :  80
จำนวนที่นั่ง ที่เหลือ :  15  

หัวข้อ :  เสวนาหัวข้อ "จะมี December Effect หรือไม่"
เวลา :  13.00 - 14.30 น.
โดย :  คุณสุกิจ อุดมศิริกุล, ผจก.ฝ่ายกลยุทธ์การลงทุน บล.พัฒนสิน จำกัด(มหาชน)
จำนวนที่นั่ง ที่เหลือ :  35  

หัวข้อ :  สัมมนาหัวข้อ "กลมกล่อมในความต่าง จังหวะ กับ การลงทุนหุ้นพื้นฐาน"
เวลา :  15.00 - 16.30 น.
โดย :  คุณมนตรี นิพิฐวิทยา : ผู้ประสบความสำเร็จกับแนวทาง Value Investing
คุณคัดท้าย : เจ้าของฉายา "โซดา กับ ชาเย็น"
จำนวนที่นั่ง ที่เหลือ :  26  
chatchai
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 18

เพิ่งโทรไปจองเองครับ  ถ้าว่างพบกันแน่นอนครับ
VI Jr.

โพสต์ที่ 19

จองไว้ซักครู่นี้เองครับ เห็นเจ้าหน้าที่บอกว่าเหลือที่นั่งเพี่ยง 11 ที่แล้วครับ
woody

โพสต์ที่ 20

อัพเดตล่าสุดรู้สึกว่าจะ 11 จริงๆ แหล่ะครับ ไว้มีอะไรคืบหน้าผมจะมาแจ้งให้ทราบต่อไปนะครับ
Meeja

โพสต์ที่ 21

ไม่มี passbook จองไม่ได้ หงุดหงิด
แต่บุคคลทั่วไปเข้าฟังที่ห้อง อ. สังเวียน ได้ครับ
Meeja

โพสต์ที่ 22

เช็คตารางเวลาอีกที
ห้อง อ. สังเวียน มีกิจกรรมอยู่แล้ว
แปลว่า "อด" น่ะเอง ถ้าไม่ได้จอง...
Supra

โพสต์ที่ 23

:roll:  :roll:

โทรไปจองแล้วครับ  ไม่รู้เต็มหรือป่าว  ช่วยด้วยน่ะครับคุง woody  ถ้าคนสนใจเยอะต่อรองเพิ่มอัตรา คนเข้ากะห้องสัมมนาด้วยน่ะครับ :lol:  :lol:
woody

โพสต์ที่ 24

อืม สมมติว่าห้อง อื่นๆ ยังว่างนี่จะอยากเข้าไปฟังกันไหมครับ ส่วนห้องของทางชมรมนี่ผมจะพยายามดูครับ แต่ไม่รับปากนะฮะ
woody

โพสต์ที่ 25

เชคล่าสุดนะครับ เวลา 13.35 น. ................... เต็มแล้วนะครับสำหรับการสัมมนาในห้องที่จัดโดย TVI ของเรา
Supra

โพสต์ที่ 26

:roll:

:roll:   ผมจะติดตัวจริงหรือตัวสำรองอ่ะเนี่ยยย :?:  :?:
woody

โพสต์ที่ 27

อืม ขอเวลาซักหน่อยนะครับ แล้วจะเชกได้ว่ามีใครบ้าง
neelajee

โพสต์ที่ 28

โห สุดยอด
คนสนใจมากจนล้นจองอยู่รายการเดียว
นับถือ นับถือ :bow:   :bow:
คุณ woody คงต้องประสานงานให้สลับกับห้องอจ สังเวียนซะแล้นนน
จริงๆนะ ไม่ได้แซวเล่น
คาดว่าคนที่สนใจเข้าฟังประมาณเกือบ 500 :lol:  :lol:
woody

โพสต์ที่ 29

อืม ห้องอ. สังเวียนฯ จุคนได้ประมาณ 300 คนครับ ถ้าครั้งนี้ Feedback ดีขนาดนี้ผมว่าอนาคตทางชมรมก็คงจะมีกำลังใจพัฒนาขึ้นไปเรื่อยๆ ครับ อย่างไรก็ดีขอขอบคุณทุกท่านนะครับที่ได้ให้ความสนใจทั้งที่จะไปหรืออาจต้องรอโอกาสหน้า
VI Jr.

โพสต์ที่ 30

คุณ woody ไม่ลองถามห้อง 1101 ที่ใหญ่กว่าดูเหรอครับ ถ้าไม่มีคนใช้เวลาเดียวกัน ผมว่าเคายินดีจะขยายให้นะครับ