ขอปิด webboard ระหว่างวันที่ 12 - 13 พ.ย. (เสาร์-อาทิตย์)

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

ล็อคหัวข้อ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

ขอปิด webboard ระหว่างวันที่ 12 - 13 พ.ย. (เสาร์-อาทิตย์)

โพสต์ที่ 1

phpbb ออกเวอร์ชั่นใหม่ครับ 2.0.18 ไม่ upgrade ไม่ได้

เวอร์ชั่นนี้แก้เยอะมากครับ แม้กระทั่ง db structure และ templates
แปลง่ายๆ เลยคือ ต้องลงใหม่ตั้งแต่ต้น และ import ข้อมูลเก่ากลับมา

สิ่งที่จะเกิดขึ้นคือ ทุกอย่างที่เราเพิ่มเข้าไปในเว็บบอร์จะหายเรียบเลยครับ
เช่น เมนูเชื่อมกับโฮมเพจ เมนูร้อยคนร้อยหุ้น โฆษณา ตอบด่วน
multiple spaces ฯลฯ

โดยทีมงานจะทะยอยใส่ฟีเจอร์เหล่านี้กลับเข้าไป ซึ่งหลายๆ อย่างคง
จะเปลี่ยนไป เช่น เมนูร้อยคนร้อยหุ้น ซึ่งอาจจะกลายเป็น pop-up แทน

ขออภัยในความไม่สะดวกไว้ ณ ที่นี้นะครับ

ขอบคุณครับ
ทีมงาน thaivi.com
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
Verified User
ผู้ติดตาม: 9

Re: ขอปิด webboard ระหว่างวันที่ 12 - 13 พ.ย. (เสาร์-อาทิตย์

โพสต์ที่ 2

CK เขียน:phpbb ออกเวอร์ชั่นใหม่ครับ 2.0.18 ไม่ upgrade ไม่ได้

ขออภัยในความไม่สะดวกไว้ ณ ที่นี้นะครับ
8) ต้องขอบคุณต่างหาก
    ช่วงนั้นจะไปหาหนังดีๆมาดูละกัน
    สบายใจหรือยัง..
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

เหอะ ๆ แก้ db structure ทำไมไม่ออกเป็น version 2.1 หรือ 3 เลยหว่า  8)
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
กล้วยทอด
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

รับทราบค่ะ เสาร์-อาทิตย์นี้ มีเหตุต้องไปต่างจังหวัดพอดี
คงไม่ได้เข้าบอร์ด ทีมงานคงยุ่งน่าดู...
ขอบคุณที่บอกล่วงหน้านะคะ

ปล. ถ้าได้ปุ่ม Edit จะดีมากเห็นยังขอกันหลายคน
(ขอบ่อยๆ ถ้าไม่รำคาญซะก่อน หวังว่าคงได้สักวัน)
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 5

อืม แงๆ ผมขาดทีวีไอ เกินหนึ่งชั่วโมงไม่ได้อะ

โหเล่น ปิดสองวัน สองวัน นี่มันหมายถึง 24 ชั่วโมง และหมายถึง 1440 นาทีเชียวนะ

ก็ยัง ดี ที่บอกก่อน จะไปหาหนังดูด้วยคน
CK

โพสต์ที่ 6

อาจจะปิดไม่ถึงสองวันครับ เผื่อไว้

คาดว่าคงใช้เวลาประมาณ 4 ชั่วโมงครับ

เอาเป็นว่า ถ้าเข้ามาแล้วใช้ได้ แปลว่าใช้ได้ :lol:

ถ้าขึ้นว่า "ปิดปรับปรุงชั่วคราว" ก็รออีกแป๊บนึงนะครับ
VI Jr.
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 7

ต้องมีใครบางคน ลงแดง ตายแน่ๆ หุหุ
เรากำลังตามหา หุ้นดีๆ
หุ้นดีๆ ก็กำลังตามหาเราอยู่
CK

โพสต์ที่ 8

upgrade เรียบร้อยครับ 2.0.18

ตอนนี้หน้าตาจะเป็นแบบโบราณแบบนี้ไปก่อนนะครับ
และ super quick reply กับเมนู 100 คน 100 หุ้น
printer friendly และอื่นๆ จะทะยอยเพิ่มให้ใหม่ครับ

รวมทั้งเมนู-ข้อความภาษาไทยด้วย

แต่จะรอจนแน่ใจว่า 2.0.19 จะไม่ออกมาใหม่เร็วๆ นี้
จึงจะเริ่มลงฟีเจอร์เพิ่มครับ

ตอนนี้อย่างเดียวที่เอากลับมาใช้ก่อนคือ multiple spaces
edd

โพสต์ที่ 9

ขอบคุณมากครับ :D
nano

โพสต์ที่ 10

[quote=
ปล. ถ้าได้ปุ่ม Edit จะดีมากเห็นยังขอกันหลายคน
(ขอบ่อยๆ ถ้าไม่รำคาญซะก่อน หวังว่าคงได้สักวัน)[/quote]

Edit ถ้าจำกัดได้หลังจากโพสต์ภายใน 24 ชั่วโมงก็ดีครับ :D
nano

โพสต์ที่ 11

กล้วยทอด เขียน:
(ขอบ่อยๆ ถ้าไม่รำคาญซะก่อน หวังว่าคงได้สักวัน)
Edit  ถ้าแก้ไขได้เฉพาะภายใน 24 ชม. ท่าจะดีครับ  :D
ล็อคหัวข้อ