Firefox

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

ล็อคหัวข้อ
yop
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Firefox

โพสต์ที่ 1

ปกติใช้  Firefox เข้า เวป ได้ตามปกติ

แต่ตอนนี้รู้สึกว่า หน้ามันเลื่อนไปหมดน่ะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
oatty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Firefox

โพสต์ที่ 2

เป็นเหมือนผมเลยครับ ตอนนี้ต้องกลับมาใช้ไออีเหมือนเดิม
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

Firefox

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณที่แจ้งครับ ลืมเทสต์กับ FF ตอนปรับ layout

แก้ให้แล้วครับ ถ้ายังใช้ไม่ได้ช่วยแจ้งด้วยนะครับ
oatty

Firefox

โพสต์ที่ 4

ใช้ได้ดีเหมือนเดิมแล้วครับ ขอบคุณมากครับผม
oatty

Firefox

โพสต์ที่ 5

ผู้พันครับ อยากให้ปรับหน้าอื่นให้ดูพอดีในหนึ่งหน้าด้วยครับ ไม่ต้องเลื่อนไปดูทางซ้ายอีก เพราะตอนนี้ยังเกินในหนึ่งหน้าอยู่ครับ ส่วนเวบบอร์ดใช้ได้ดี วิวเต็มจอได้ ส่วนหน้าแรก หรือในส่วน company visit ข้อความจะไม่ฟอดีในหน้าเดียว มีเลยออกไปทางซ้ายด้วยครับ
้ซีเค

Firefox

โพสต์ที่ 6

เป็นประเด็นเรื่องตัดคำภาษาไทยครับ ทำไม่ได้ครับ
เพราะถ้าตัดคำในระดับ server จะเปลือง cpu มาก
ทำให้ page ช้าลงเยอะครับ ไม่คุ้ม

ลองหา thaiwrap plugin บน FF มาใช้ดูนะครับ
yop
Verified User

Firefox

โพสต์ที่ 7

ใช้ได้แล้ว
ขอบคุณครับ
ล็อคหัวข้อ