AMIKO OK เป็นอย่างไรบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 1

พอจะเป็นความหวัง  ช่วยกู้ยอดขายที่ตกลงของชาเขียวได้ไหมครับ
ต.หยวนเปียว
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ความเห็นส่วนตัว :D
ผมว่ายังไม่ถึงเวลาสำหรับสินค้าตัวนี้สำหรับตลาดบ้านเรา

ทางอายิโนะ ที่ญี่ปุ่นมี อามิโนไวทอล ฯลฯ
ผมเคยคิดว่าทำไมไม่เอาเข้ามาทำตลาดที่เมืองไทยซะที
ทางบริษัทคงคิดว่ายังไม่ถึงเวลา
แต่หากทางบริษัทคิดผิด ก็คงได้เห็นอามิโน โอเค  ดังเปรี้ยง
แบบชาเขียว และคงต้องตามหลังมาด้วยความเสียใจแบบเซนชะ
:lol:  :lol:
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
WEB
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 3

AMINO...NO K

ขนาดผมว่า ผมเป็น consumer ประเภทหัวอ่อนแล้วนะ
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
chatchai

โพสต์ที่ 4

ตกลงคุณ WEB ได้พาลูกๆไปเที่ยวมาบ้างแล้วหรือยังครับ
WEB

โพสต์ที่ 5

ผมไปสัตหีบมาแล้วครับ  ค่าเอาลูก(หมา)มานอนด้วยนี่ตัวละ 300 ต่อคืนแน่ะครับ  คราวหน้ากะจะพาไประยองหรือไม่ก็เขาใหญ่ครับ
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
WEB

โพสต์ที่ 6

ค่ายโออิชินี่ไม่ยอมให้ข้อมูลแคลอรี่บนฉลากเลยครับทั้งแบบกล่องและแบบขวด   ทางยูนิฟกับทิปโกจะบอกเอาไว้ครับ  โออิชิคงกลัวว่าถ้าบอกไว้คนอาจจะไม่กล้ากิน

chatchai

โพสต์ที่ 7

อาทิตย์ก่อน ผมก็พาลูกไปพัทยามาครับ  ยังแวะไปสัตหีบ  ดูเรือจักรีเลยครับ
chatchai

โพสต์ที่ 8

ของผมพักคืนละ 800 บาทเองครับ  นอนกันตั้ง 4 คน  

มื้อเช้าฟรีผู้ใหญ่ 2 คน  ซื้อเพิ่มสำหรับเด็ก 2 คนเสียเพิ่ม 120 บาท

แถมบัตรเล่นสวนน้ำ  และเครื่องเล่นด้วยนะ

แต่คนเยอะมากตลอดเวลา 5 วันเลยครับ
ztep
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 9

:P  ผมว่าก็  OK นะ  แต่ไม่รู้ว่าลำเอียงไปรึเปล่า   :lol:
Capo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

"ค่ายโออิชินี่ไม่ยอมให้ข้อมูลแคลอรี่บนฉลากเลยครับทั้งแบบกล่องและแบบขวด"
เห็นด้วยครับว่าเขาควรจะต้องระบุนะ

สำหรับรสชาติผมกินยู่ 2 รสครับ
คือมะนาว กับองุ่น
มะนาวก็โอเคนะครับ รสชาติโอเค
แต่องุ่นจะดูเลี่ยนไปนี๊ดดดดหนึ่ง

แต่สำคัญคือผมยังไม่รู้สึกว่าผมได้ value-Add ทางความรู้สึกจากกรดอมิโนสักเท่าไหร่
เพราะมันไม่ได้มีกระแสสุขภาพเหมือนตอนชาเขียวมังครับ
แล้วเขาบอกที่ข้างขวดแค่ว่ากรดอมิโนจำเป็นต่อร่างกาย
แต่ไม่รู้ว่าจำเป็นอย่างไร จะให้ดีคงต้องมีการให้ข้อมูลกับตลาดในตรงจุดนี้เพิ่มเติมด้วยครับ

ตอนนี้เห็นทำ Promotion ครับ
ซื้อชาเขียวแล้วและซื้ออมิโนได้ในราคาขวดละ 10 บาทครับ
Belffet

โพสต์ที่ 11

เป็นกลยุทธ์ของผู้บริหารครับ ที่ชอบเอาของที่อยู่ตัวของมันแล้ว มาช่วยเหลือ product ใหม่ๆ  promotion แบบนี้จึงโผล่มา

(จะโพสต์ทำไมเนี่ย คนในนี้เขาก็รู้ทั้งนั้นแหละ)
ภาพประจำตัวสมาชิก
tenkafubu

โพสต์ที่ 12

ผมลองแล้วครับ ทั้ง 4รส ก็ พอดื่มได้ ครับ..ไม่ได้สุดยอดเท่าไหร่  แต่คงต้องรอลมพัดสักพักครับ..ช่วงนี้มีแต่คลื่นใต้น้ำ
3M Only...
Market Cap.
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 13

ลองดื่มแล้ว งั้นๆครับ

แต่ผมยังงว่า รัฐบาลมาควบคุมทำมัย เพราะถ้าไม่ดื่มชาเขียว ก็ดื่มอย่างอื่นได้นี่ ชาเขียว ไม่น่าจะถึงขั้นสินค้าควบคุมนะ

ไปกำหนดราคาข้าว ราคาสินค้าการเกษตร เพื่อให้เกษตรกร มีรายได้ขึ้นจะดีกว่านะ หรือถ้าขายราคาดี อาจจะทำให้ ชาวไร่ชาเขียว (เมืองไทยมีป่าวอ่ะ) รายได้ดีขึ้นบ้างนะ หากไม่ควบคุม
Expecto Patronum!!!!!!
terati20

โพสต์ที่ 14

เมื่อวานลองถาม พนักงานขายที่ 7-11 บอกว่าขายไม่ค่อยดี ขนาดมีโปรโมชั่นคู่กับ ชาเขียว
jojodew

โพสต์ที่ 15

packaging ไม่สวย รสชาติธรรมดา อีกทั้งยังไม่ทราบประโยชน์ที่แน่นอน
ล็อคหัวข้อ