เห็นพวกเราบางคนชอบบอกว่า ?????

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
LOSO
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

เห็นพวกเราบางคนชอบบอกว่า ?????

โพสต์ที่ 1

เห็นพวกเราบางคนชอบบอกว่า ........................

เวลาจะซื้อสินค้าหรือบริการใดๆ...................

จะซื้อสินค้า/บริการของกิจการที่ตัวเองถือหุ้นอยู่ .............

...........................................................................................................

ถ้าอย่างงั้น ................

อยากถามนิดนึงครับว่า ..................

หุ้นEGAT คุณจะซื้อไหมครับ ????

ในเมื่อคุณต้องใช้ไฟฟ้าอยู่ทุกวัน ...............

และเห็นว่าเขาจะกระจายหุ้นให้ผู้ใช้ไฟน่ะครับ .......................
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 2

สนใจคับ ถ้าซื้อได้คงซื้อนิดหน่อยคับ hedge ค่าไฟ
sansampan
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

:roll: wait and see ครับ
ไม่เห็นภาพผู้บริหารที่ชัดเจน(board คือใคร เป็นอิสระจากรัฐแค่ไหน)
กลัวนโยบายประชานิยมทำขาดทุนครับ
สำเร็จแล้วจะเป็นไร? ล้มเหลวแล้วจะเป็นไร?
ชั่วลัดนิ้วมือเดียวชีวิตพ้นผ่าน
ระหว่างได้รับกับสูญเสียล้วนคืนสู่ธุลีดิน
Oatarm

โพสต์ที่ 4

ถามว่าซื้อไหม  ต้องถามก่อนตอบว่า ซื้อเมื่อไร
   ถ้าจองซื้อ IPO ผมคิดว่าซื้อทุกคน แต่มันจะได้หรือเปล่าไม่รู้ แต่โอกาสที่จะไม่ได้มีสูงกว่า
   ถ้าเข้าตลาดแล้วจะซื้อไหม  อันนี้ต้องขึ้นกับราคา ณ เวลานั้น แล้วครับ
  ตอบตอนนี้คงไม่ได้
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 5

ผูกขาดแบบเบ็ดเสร็จ เนื่องจากมีเจ้าเดียว แต่ไม่สามารถขึ้นราคาได้ง่ายๆ
ส่วนตัวสินค้าเป็นแบบ คอมมอดิตี้ คือ ไฟฟ้าจาก egat กะสร้างโรงไฟฟ้าใช้เอง มีคุณภาพไม่แตกต่างกันมาก
----------
ขอหุ้นดีๆ จงอยู่กับท่าน
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 49

โพสต์ที่ 6

หุ้นชอบของลินช์เลยนะครับ

แต่ผมคงไม่ซื้อ  เพราะมีตัวอื่นดีกว่า
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
นายขโมย

โพสต์ที่ 7

[quote="Oatarm"]ถามว่าซื้อไหม
121

โพสต์ที่ 8

ผมก็ว่าจะเอาหน่อย ไหนๆก็ใช้ไฟ
ztep

โพสต์ที่ 9

:P  คิดว่าไม่ครับ  อยากได้หุ้นที่มีแบรนด์สินค้าและไม่อิงการเมืองมากกว่า  ที่สำคัญไม่แน่ใจว่าเข้าใจหุ้นตัวนี้เต็มที่หรือปล่าวด้วย  ไม่อาวววว   :lol:
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 10

ส่วนใหญ่ใช้สินค้าหรือบริการของบริษัทที่มีหุ้นอยู่
แต่
ไม่คิดซื้อหุ้นทุกหุ้นที่ใช้สินค้าหรือบริการอยู่  :lol:
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
Dr.T

โพสต์ที่ 11

ฟังดูการกระจายแล้วไม่น่าสนุกเลย ผมไม่มีนอมินีที่จะถือให้ เพราะเขาให้สิทธิ์คนที่จองไม่เกิน 10000 หุ้นก่อน อยากได้มากกว่านั้นอ่ะ  :lol:
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
genie
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 12

ไม่คิดจะซื้อ เพราะไม่ชอบหุ้นที่มีสหภาพแรงงานครับ ยิ่งแข็งแรงเท่าไหร่ยิ่งแย่ต่อผู้ถือหุ้น พอกำไรมากหน่อยก็เรียกร้องขอโน่นขอนี่ (ดูสายการบินเป็นตัวอย่าง) แต่ถ้าผลประกอบการไม่ดีหรือขาดทุน หายหัวหมด แถมไม่ยอมลดสวัสดิการด้วย ไอ้แบบนี้เลยไม่รู้จะไปหาเหาใส่หัวซื้อหุ้นมันทำไม  :wink:
Hero_man

โพสต์ที่ 13

ถ้าได้โควต้าจากโบรกเกอร์ก็เอาครับ แต่ถ้าให้ไปrandom ที่ธนาคาร ผมคงต้องขอ bye ครับ ไม่ได้อยากได้มากขนาดนัน :?
กระแสน้ำเปลี่ยนใจปลา..
กาลเวลาเปลี่ยนใจคน...
sonus

โพสต์ที่ 14

ซื้อครับ เพราะผมเป็น vi พันธุ์แท้
ล็อคหัวข้อ