หุ้นลงช่วงนี้ ขอความเห็น VI ทั้งหลายหน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
kot31
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

หุ้นลงช่วงนี้ ขอความเห็น VI ทั้งหลายหน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

เห็นช่วง1-2 อาทิตย์นี้หุ้นลงกันตลอดเลย VI ทั้งหลายเป็นยังไงกันบ้างครับ ซื้อเพิ่มไปบ้างหรือเปล่าหรือยังคงดูท่าทีอยู่ครับ

ส่วนผมเห็นหลายตัวน่าสนใจจังเลย อยากซื้อแต่ไม่มีตังค์ซื้อ :cry: :cry: :cry: เลยกอดตัวที่ถือไว้อยู่ ยังไงก็ไม่ปล่อยง่ายๆแน่ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา1
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 2

8) ตอนดัชนีหุ้นวิ่งขึ้น
หุ้นตัวที่เราถืออยู่ กับยืนเฉย
ทนช้ำใจ มา2เดือน
วันนี้ดัชนีลบเกือบ10จุด
หุ้นเรากับยืนได้

ก็ไม่ได้ซื้อเพิ่ม แต่ก็ไม่ได้ขาย
ไม่เล่นรอบ ถือหุ้นแบบเจ้าของกิจการ
ที่ไม่เคยเข้ามาดูแลหุ้นเลย

หุ้นขึ้นท่านก็เฉย
หุ้นลงท่านก็เฉย

ก้มหน้าก้มตา ทำมาค้าขายตามปกติ
ฝันถึง วัน ฟ้าสวย...... อยากร่ำรวย-ด้วยเล่นหุ้น
ฝัน เป็น นักลงทุน..... ลุ้นความหวัง-ความตั้งใจ
sirivajj
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ยอดกำไรก็ลดลงไปบ้างครับ
มีขายหมูไปบ้าง มีซื้อติดดอยบ้างเหมือนกัน

แต่หุ้นพื้นฐานที่ถือไว้ส่วนใหญ่ก็ยังอยู่ในสภาพค่อนข้างคงดีครับ
หากจะถามว่า จะทำอย่างไรต่อ
ผมคิดว่า เลือกเก็บเอาหุ้นดีดี ที่มีพื้นฐานดี และผลการดำเนินงานดีดี
ที่ Oversold ออกมา

ปล. อย่างไรก็ดี ไม่ใช่หุ้นเหล่านี้ทุกตัวจะมี Oversold ออกมาให้นะครับ
What do you mean.?
noknoi

โพสต์ที่ 4

VI ตัวจริงบอกว่าให้อยู่เฉยๆ
ผม (ยังไม่ได้เป็น VI) ขอให้คิดว่า ที่กอดไว้นะ ของจริงหรือเปล่า ถ้าจริงก็กอดต่อไปนะครับ
ถ้าไม่แน่ใจถามมาเลยครับมี VI ตัวจริง เมตตาแนะนำให้ได้ครับ
อยากเป็น VI
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 5

หุ้นมีขึ้นมีลง แบบน้ำทะเลมีคลื่นอะครับ
ถ้าคิดว่าตัวเองเป็นชาวเรือ ก็คงไม่น่ากลัวครับ

แต่ถ้าพายุมา งานนี้ผมหลบ ครับ
Phayaoman

โพสต์ที่ 6

ยังกอดยังถือไว้เหมือนเดิมครับ แต่ถ้ามีตังค์ก็คงซื้อเพิ่ม
ผู้อ่านใหม่

โพสต์ที่ 7

ผมทยอยซื้อเพิ่ม แต่ลึกๆในใจก็ยังหวั่นก่อการร้ายอยู่
stockms

โพสต์ที่ 8

หุ้นตก 4 วันขาดทุนกำไรไป 4% แล้วครับ ขายออกไปแล้วบางส่วนเมื่อวันศุกร์ครับ ตอนนี้ถือเงินสด 50% กะว่าเอาไว้ซื้อหุ้นที่ลงมามากๆ คืนครับ หรือไม่ก็ยอมซื้อแพงอีกนิดเมื่อเหตุการณ์ชัดเจนขึ้น ใครยังไม่มีหุ้นก็อย่าเพิ่งเข้าเลยนะครับ รอ APEC ผ่านไปก่อนหรือต่างชาติหยุดขายก่อนก็ได้ แต่ผมยังเดาไม่ออกว่าต่างชาติขายมากขนาดนี้แล้วเขาจะกลับมาซื้อเมื่อไหร่ เพราะทุกคนเล็งว่าหลัง APEC ถ้าไม่มีเหตุการณ์อะไร จะเข้ามาลุยกันต่อ แล้วเขาจะซื้อทัน พอร์ตเล็กๆอย่างเราได้อย่างไร ยิ่งถ้าทุบลงไปได้ไม่ลึกจริง (ไม่หลุด 550) ยิ่งต้องกลับมาซื้อแพงขึ้นมาก พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ (ต้องขออภัยนะครับถ้าอันนี้ไม่เกี่ยวกับพื้นฐานของหุ้นโดยตรง)
stockms

โพสต์ที่ 9

หลุด 550 แล้ว เขาทุบสำเร็จ เขา (ไม่รู้ว่าใคร) จะได้ซื้อของถูกสมใจนึกอีกแล้ว
ล็อคหัวข้อ