ใครพอทราบ มาตรการภาษี ลดภาษีโอน2% ภาษีจดจำนอง 1% เป็น 0.01%

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
นะ
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ใครพอทราบ มาตรการภาษี ลดภาษีโอน2% ภาษีจดจำนอง 1% เป็น 0.01%

โพสต์ที่ 1

พอดีกำลังนัดโอนบ้านมือสอง ในวันที่ 23 กย. นี้ แต่ได้ข่าวรัฐบาลจะมีมาตรการลดภาษีบ้านมือสอง ลดภาษีโอน จาก 2% ภาษีจดจำนองจาก 1% เป็น 0.01% มีใครพอทราบข้อมูลบ้างครับ จะมีผลบังคับใช้เมื่อใหร่ กรณีที่เข้าเกณฑ์เป็นยังไงบ้าง เผื่อเข้าข่าย จะได้ขอเลื่อนนัดโอน
ขอผมศึกษามั่งนะ ผมขอแค่มีอิสรภาพทางการเงินเองนิ
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

รู้สึกต้องเป็นบ้านที่ มีการย้ายเข้าอยู่ และสำปะโนครัวในนั้นด้วยนี่คับ

ถ้าเป็นบ้าน ที่ซื้อมาแต่ไม่ได้เข้าไปอยู่ก็ไม่ไดสิทธิ์ตรงนี้

เอผมเข้าใจถูกหรือเปล่า
ล็อคหัวข้อ