ประกันสุขภาพ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
Verified User
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 1

มีใครประกันสุขภาพบ้างครับ

ไม่ทราบว่ามีประกันสุขภาพแบบที่เบิกค่าการตรวจสุขภาพประจำปีได้ด้วยหรือเปล่า อยากซื้อให้พ่อแม่ เขาจะได้ยอมไปตรวจ ถ้าต้องเสียตังค์เขาไม่ยอมไปอ่ะครับ (ถ้ามีที่แนะนำ PM หาผมก็ได้นะครับ)

ปกติทุกปีจะให้แต๋ะเอียท่านครับ แต่รู้สึกว่าการให้เป็นเงินมันไม่ค่อยสร้างสรร จะซือของให้ก็ไม่เห็นเขาอยากได้อะไรเลย
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 2

ผมว่าไม่มีนะครับ แต่ถ้ามีบอกผมด้วยคนนะครับ

แล้วมีที่ไหนรับ ประกันสุขภาพ  ผู้สูงอายุบ้างครับ เกิน 60 ไป ไม่มีเลยครับ ต่อไปคนสูงอายุจะมากขึ้นเรื่อยๆ เก็บค่าประกันแพงกว่าปกติก็น่าจะได้นะครับ มีคนอยากทำเยอะแยะเลย
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
tainara
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

เห็นสาธารณสุขโฆษณาว่า บัตรทองมีตรวจสุขภาพด้วยในปี้นี้ ลองหาข้อมูลดูนะครับ
ล็อคหัวข้อ