ทำไมแถวเมืองทอง รถติดมากคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

ภาพประจำตัวสมาชิก
pinklady
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ใช่ค่ะ เสาร์ อาทิตย์ที่ผ่านมามี สัปดาห์วิทยาศาสตร์

ไปเมื่อวันเสาร์ ตอน 10 โมงเช้า เห็นรถกับคนแล้ว ต้องเปลี่ยนใจ

ไปขี่จักรยานรอบเกาะเกร็ดแทน  :lovl: ไหนๆก็ไปแถวนั้นแล้ว
hot

โพสต์ที่ 3

เห็นแถวนั้นกำลังสร้างสะพานแม่น้ำเจ้าพระยาที่ท่าน้ำปากเกร็ด  
ถ้าสร้างเสร็จแล้วจะมีส่วนช่วยรถติดไหมคับ
กล้วยทอด

โพสต์ที่ 4

[quote="hot"]เห็นแถวนั้นกำลังสร้างสะพานแม่น้ำเจ้าพระยาที่ท่าน้ำปากเกร็ด
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 5

นึกว่าเพราะ AF2  :mrgreen:
Impossible is Nothing
oaaa19

โพสต์ที่ 6

เห็นว่าสะพานนั้นจะสร้างไปตัดกะเส้นบางบัวทอง เดี๋ยวนี้รถติดมากๆ
stec เป็นคนก่อสร้างค่ะ เสร็จปลายปี49 นู่น
จะช่วยให้รถติดน้อยลงมั้ยนี่ยังไม่แน่ใจเหมือนกันนะคุณ hot แต่เท่าที่มองๆดู ส่วนใหญ่คนแถวนี้เค้านั่งรถเข้าเมืองกันไปทำงาน ไม่งั้นก็ออกไปทางรังสิต
น่าจะมาเพิ่มให้ปากเกร็ดรถติดยิ่งขึ้นมากกว่า  :cry:  :cry:  :cry:
hot

โพสต์ที่ 7

ผมเคยไปสำรวจ เส้นทางแถวห้าแยกปากเกร็ด รถติดมากเหมือนกันคับ

แต่ดูเหมือนจะติด ที่คอขวดที่แคบ
oaaa19

โพสต์ที่ 8

ที่อยู่ย่านนี้กันเยอะ เพราะว่ามีอยู่ช่วงนึงเมื่อหลายปีผ่านมาแล้ว คำขวัญของเมืองนนท์ลงท้ายว่า  "บ้านจัดสรรเป็นเลิศ"  ทางจังหวัดเน้นการทำบ้านจัดสรร หลังจากนั้นหมู่บ้านเลยขึ้นเยอะมากๆ เมื่อก่อนโซนนี้บ้านราคายังไม่แพงด้วย  แต่เดี๋ยวนี้ก็พวกบ้านจัดสรรไปบางบางใหญ่ บางบัวทอง รังสิต หมดแล้วเพราะที่ดินแถวนี้แพงขึ้น

ส่วนเรื่องการจ้างงาน เส้นนี้ที่ใหญ่ๆ ก็มีตึก software park ตึก jusmin เมืองทอง กงสุล และก็ องค์การโทรศัพท์ค่ะ
กล้วยทอด

โพสต์ที่ 9

http://www.manager.co.th/Business/ViewN ... 0000112805

ก.คมนาคมเร่งสร้างทางหลวง 345 แก้ปัญหาจราจรยานปากเกร็ด

โดย ผู้จัดการออนไลน์ 21 สิงหาคม 2548 16:17 น.
กล้วยทอด

โพสต์ที่ 10

เปิดใช้แล้วนี่คะคุณ hot
ถนนโล่ง ไม่ค่อยมีรถดีค่ะ

รูปภาพ

http://www.manager.co.th/Home/ViewNews. ... 0000150876
..สักวันจะเก่งเหมือนพี่บ้าง..
hot

โพสต์ที่ 11

ที่ดินฟากนั้นขึ้นจากตารางวา5000 บาทเป็น3หมื่น
แล้วคับซื้อไร่ละ10ล้าน แถมซื้อกันขนาดขั้นต่ำ
50-100ไร่

รวยเละเลยแฮะ

แต่ไม่ไช่ผมนะ
โพสต์โพสต์