อันนี้จริงไหม เอามาจากผู้จัดการ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
bigshow
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

อันนี้จริงไหม เอามาจากผู้จัดการ

โพสต์ที่ 1

ทักษิณไฟเขียว ให้วอลมาร์ทมาเปิดสาขาที่เมืองไทย ในปี2549 เริ่ม 7 สาขา ในกทม. 4 แห่ง และที่เชียงใหม่ ขอนแก่น และที่โคราช กลุ่มชินฯถือหุ้น 25-30% วอลมาร์ท บริหารจัดการเต็มมือ

คารร์ฟูร์ โลตัส เตรียมปรับกลยุทธ ใช้ยุทธศาสตร์การค้าต่อสู้ ทุกรูปแบบ วอลมาร์ท เชื่อสู้ได้เพราะต้นทุนต่ำกว่า

ผู้บริโภคได้ประโยชน์เต็มที่ ธุรกิจห้องแถวซื้อตรงจากวอลมาร์ท ได้ส่วนลดเพื่อเสริมความสดวกให้ลูกค้ารายย่อยใกล้บ้าน

รายการนี้ กลุ่มชินฯ ผู้บริโภค ร้านค้าย่อย รับผลประโยชน์ ลงตัวทุกกลุ่ม เตรียมจัดเฮครั้งใหญ่
แซมมี่
เป็นคนเลว ในสายตาคนอื่น ดีกว่าโกหกตัวเอง ให้เทิดทูนบูชา ติดกับมายาคติ ที่กะลาครอบ
hot

โพสต์ที่ 2

ในที่สุดมาจนได้ มีถ้ารัฐบาลได้หุ้นสัก40% ก้เจ๋งเลยนะ
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 3

มันยังมีที่ให้ตั้ง modern trade ได้อีกหรือครับในกรุงเทพ lotus carrefour bigc ไม่ได้ยึดหัวหาดไปหมดแล้วหรือครับ
Impossible is Nothing
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 4

สงสัยจังว่า ถ้าไม่ใช่กลุ่มชินถือหุ้น จะได้เปิดไหมนี่
sittc
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

นี่ข่าวเต้า
หรือข่าวจริงครับ
แล้วถ้าเป็น shin ถือหุ้นแล้วไฟเขียวแบบนี้
พูดไม่ออกจริงๆครับ
กับ ผลประโยชน์ทับซ้อน ซ้อนแล้วซ้อนอีก
MisterK

โพสต์ที่ 6

อ่านแล้วแปลก ๆ นะครับ ทำไมต้องไฟเขียวด้วยครับ มันเปิดได้เสรีอยู่แล้วไม่ใช่หรือ ข่าวจริง ๆ น่าจะเป็นกลุ่มชินรุกตลาด retail ในเมืองไทยด้วย walmart ไม่เห็นจะเกี่ยวกับการไฟเขียวไม่ไฟเขียวนี่ครับ
nanchan

โพสต์ที่ 7

ผมว่าทำเลดีน่าจะยังมีเหลืออยู่บ้างตามชานเมือง
และผมก็ว่ากลยุทธวอลมาร์ท ที่อเมริกาเค้าโตมาจากชานเมืองนะ
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
Jeng
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 8

โอ ทำไมคนรวยรวยขึ้นๆไปอีก อืม ซื้อหุ้น shin ดีกว่า

เกาะติดคนรวย เอาเงินมาช่วยคนจน
CK

โพสต์ที่ 9

ข่าวจากผู้จัดการวันไหนครับ

ผมเช็คข่าวผู้จัดการย้อนหลังไปหลายเดือน ยังหาไม่เจอ
Heroine

โพสต์ที่ 10

ถ้าเป็นข่าวจริงก็น่ากลัวนะคะ กลุ่มทุนกลุ่มนี้จะเคลื่อนตัวอีกแล้ว . . . .
โลกมายา...ดินแดนที่ต้องใส่หน้ากากคุยกัน
เหนื่อยค่ะ! อยากหยุดพักการแสดงสิ่งที่ฝืนกับการเป็นตัวของตัวเอง

ล้มหาย ..ยังไม่ตายจาก
CK

โพสต์ที่ 11

เหมือนจะเป็นข่าวโคมลอยหรือข่าวลือครับ เช็คข่าวในนสพ.ทุกฉบับแล้ว ไม่เจอเลย

ไม่งั้นก็เป็นข่าววงใน
Linzhi
ผู้ติดตาม: 232

โพสต์ที่ 12

เคยได้ยินว่าถ้า Walmart จะเข้ามา น่าจะเป็นการซื้อกิจการต่อนะครับ ไม่งั้นจะเสียเปรียบทำเลมาก ๆ เลย

แล้วตอนนี้เห็นเค้าง้วนอยู่กับจีนอยู่ สาขาที่เซี่ยงไฮ้ก็กำลังจะเปิดอย่างเป็นทางการ

งง ๆ กับข่าวนี้เหมือนกัน ขอแหล่งที่มาหน่อยสิครับ

ไม่ทราบใครเป็นแฟน CP7-11 บ้างครับ วันก่อนไปเดิน Lotus ที่เซี่ยงไฮ้ ก็ไม่ค่อยคึกคักนะครับ ไม่รู้ว่าจะสู้กับ Walmart ได้รึเปล่า
naris
ผู้ติดตาม: 64

โพสต์ที่ 13

ที่ผมเคยได้ยินมาจากวงใน มีโอกาสเทคโอเวอร์โลตัสอยู่เหมือนกัน ว่าแต่จะตกลงตัวเลขกันได้หรือเปล่าเท่านั้นเอง
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
คนขายของ
ผู้ติดตาม: 127

โพสต์ที่ 14

ตกลงตัวเลขไม่ได้ครับ

เลยวิ่งไปหาห้างใหญ่แห่งหนึ่ง เขาก็ไม่ยอมร่วมหอลงโรงด้วย
อดทนไว้ กำไรยั่งยืน
tom

โพสต์ที่ 15

เป็นการตอบกระทู้ครับ
คิดว่าข่าวโคมลอยมากกว่าครับ

http://www.manager.co.th/China/ViewNews ... 2%c3%ec%b7
bigshow

โพสต์ที่ 16

ถ้าเป็นข่าวเต้าก็ดีครับ ถือ bigc ไว้เยอะ กลัวเหมือนกัน เค้าคงไม่สนใจตลาดเล็กๆ อย่างบ้านเราหรอก :wink:
เป็นคนเลว ในสายตาคนอื่น ดีกว่าโกหกตัวเอง ให้เทิดทูนบูชา ติดกับมายาคติ ที่กะลาครอบ
ล็อคหัวข้อ