ยินดีกับคนที่ได้อบรม รุ่น 1 ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
justness
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ยินดีกับคนที่ได้อบรม รุ่น 1 ครับ

โพสต์ที่ 31

เรียน คณะกรรมการสมาคมฯ
เนื่องจากมีผู้สมัครจำนวนมาก ทางสมาคมฯควรพิจารณารับจำนวนผู้เข้าอบรมเพิ่มหรือจัดอบรมทุกเดือน และพิจารณาจากรายชื่อผู้ที่มีความประสงค์สมัครเข้าอบรมในครั้งนี้ เหมือนการขึ้นบัญชีรอเรียกเข้าอบรม เพื่อจะเป็นการให้ความรู้แก่นักลงทุนและเป็นการส่งเสริมการลงทุน ให้เป็นไปตามวัตถุประสงค์ของทางสมาคมฯ
จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา
KOB500

Re: ยินดีกับคนที่ได้อบรม รุ่น 1 ครับ

โพสต์ที่ 32

แสดงความยินดีด้วยครับ ไวมากจริง เวลา 9:00 กันทุกท่านเลย
บอกเทคนิคบ้างนะครับ รอเปิดรุ่นต่อไป แต่กว่าจะได้สงสัยรุ่น 10 ขึ้นไป แน่ๆเลย
:D :D :D
javapor

โพสต์ที่ 33

ยินดีด้วยครับ ผม submit ตั้งแต่ 9 โมงเป๊ะแต่ไม่ผ่านขนาดใช้เนตที่ทำงานความเร็ว 100+ M แล้วนะ 555
หมอวิ
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 34

ผมจอง 9:00 ก็ไม่ทันเหมือนกันครับ มันเต็มก่อนครึ่งนาทีครับผมว่า
ขอเสนอให้การจองครั้งต่อไปเป็นวันหยุดหรือหลังเลิกงานครับ กระทบการทำงานจริงๆครับ
หรือให้จองในช่วงเวลาที่กำหนดโดยไม่ต้องแย่งกัน แล้วสุ่มด้วยคอมฯก็ได้ครับ
ทีมงานพยายามทำให้โปร่งใสถือเป็นความตั้งใจที่ดี แต่อยากให้นึกถึงความวุ่นวาย/ลำบาก/กังวลของผู้สมัครด้วยครับ ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
picklife

โพสต์ที่ 35

dome@perth เขียน:อาหย้า 1 นาทีเต็ม

แหงๆๆๆๆๆ เผลอแป๊ะเดียว :'O :'O :'O :'O
รอรุ่น2กันครับพี่โดมลุ้นใหม่ -*-
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
KOB500

โพสต์ที่ 36

javapor เขียน:ยินดีด้วยครับ ผม submit ตั้งแต่ 9 โมงเป๊ะแต่ไม่ผ่านขนาดใช้เนตที่ทำงานความเร็ว 100+ M แล้วนะ 555

ของผมเน็ตของมหาลัย ก็แรงเหมือนกัน แต่วันนี้นักศึกษาลงทะเบียนวันแรก เลยอาจจะอืดไปบ้าง 5555
psupas
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 37

เร็วที่สุดเท่าที่จะเร็วได้ 2 เครื่องช่วยกัน ยังไม่ได้ลำดับที่100กว่าเลยครับ คิดว่าระบบคง random มั๊งครับ
ถ้าเพิ่มจำนวน หรือ เก็บลำดับไว้เป็นรุ่น 2 รุ่น 3 ต่อไป คงจะดีนะครับ
เพราะทุกคนคงมีความมุ่งมั่น ตั้งใจอย่างเต็มที่ที่จะไปอบรม เสียดายมากๆเลยครับ
ฝากสมาคมไว้พิจารณาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ และยินดีกับคนที่ได้อบรมด้วยครับ
poonperm

โพสต์ที่ 38

รอด้วยคน อุตสาห์ซื้อหนังสือมาเรียบร้อย ยังไงยินดีกับคนที่ได้เรียนด้วยครับ
Notelio
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 39

ทันเป็นชื่อสุดท้าย แต่ไปดูลำดับนี่ห่างไกลมาก T T
zerck

โพสต์ที่ 40

เรียนคนตั้งกระทู้นี้ครับ เหมือนผมเป๊ะมากๆ วันไหนไม่เป็นมาเป็นวันนี้ประชุมแล้วเลิก late ทุกทีไม่เคย late ยินดีกับคนที่เข้า submit ทันครับ จะรอคว้าโอกาสต่อไปครับ
The Kop 71
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 41

คุณโจ ลูกอีสาน เคยกล่าวไว้ว่า

รถมีออกทุกวัน ไม่ได้ขึ้นวันนี้ก็ไม่เป็นไร รอขึ้นวันพรุ่งนี้ก็ยังทัน

ถ้าเราจะไปที่หมายเดียวกัน ก็รอได้ครับ ถ้าใจร้อนอยากจะเกาะล้อ อยากจะไปรถหน้าตาคล้ายๆกัน จุดเริ่มต้นอาจออกจากสถานีเดียวกัน

แต่จุดหมายปลายทาง อาจไปคนละแห่งเลยก็ได้นะครับ

ไม่ได้ขึ้นคันนี้ ก็อ่านหนังสือรอที่สถานีไปก่อนนะครับ
เพราะสังคม..ประเมินค่า..ที่จนรวย
คนจึงสร้าง..เปลือกสวย..ไว้สวมใส่
หากสังคม..วัดค่า..ที่ภายใน
คนจะสร้าง..แต่จิตใจ..ที่ใฝ่ดี
good to great

โพสต์ที่ 42

ประกาศรายชื่อดูที่ใหนอะครับ
TORNN

โพสต์ที่ 43

ยังไม่ประกาศรายชื่อ รอเค้าเพิ่มทุน เอ๊ยเพิ่มคนครับ ลุ้นๆ

submit ทันแต่อันดับหนีไปร้อยนิดๆ
If you don't know what you are doing. It's a jungle out there.
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 44

ปู่บัฟบอกว่าการลงทุนดีๆ ส่งไปรษณีย์ไปซื้อก็ยังทัน

แต่การอบรมดีๆ พลาดไป 1อึดลมหายใจ ก็ตกรถได้นะครับ

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า เห็นของดี ต้องรีบเคาะเดี๋ยวนี้
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
oArchieo

โพสต์ที่ 45

ขอออกความเห็นนะครับ

ผมว่าการจองแบบนี้ เข้าใจว่าอายุเฉลี่ยของผู้อบรมคงจะไม่เกิน 35 ปี เพราะต้องอาศัยความไวมากๆ
เห็นใจผู้สูงอายุครับ กดไม่ทันแน่ๆ ...ขนาดผมกดคอมคล่องๆ เสียหลักนิดเดียวหลุดไปที่เกือบ 90 เลย 555

ยินดีกับผู้มีสิทธิ์ครับ รวดเร็วสุดยอดจริงๆ :mrgreen:
Freeman

โพสต์ที่ 46

ยินดีกับคนที่ได้ด้วยนะครับ

เดี๋ยวคราวหน้าจะพยายามจ้องหน้าจอเลย
paperpong

โพสต์ที่ 47

psupas เขียน:เร็วที่สุดเท่าที่จะเร็วได้ 2 เครื่องช่วยกัน ยังไม่ได้ลำดับที่100กว่าเลยครับ คิดว่าระบบคง random มั๊งครับ
ถ้าเพิ่มจำนวน หรือ เก็บลำดับไว้เป็นรุ่น 2 รุ่น 3 ต่อไป คงจะดีนะครับ
เพราะทุกคนคงมีความมุ่งมั่น ตั้งใจอย่างเต็มที่ที่จะไปอบรม เสียดายมากๆเลยครับ
ฝากสมาคมไว้พิจารณาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ และยินดีกับคนที่ได้อบรมด้วยครับ
คุณ psupas เก่งมากมีpost ได้ตั้งสองครั้ง
paperpong

โพสต์ที่ 48

good to great เขียน:ประกาศรายชื่อดูที่ใหนอะครับ
คุณ good to great ไวมาก post ผิด post ใหม่ยังทันกระทู้ไม่ปิด ยกนิ้วให้
cool2qoo

โพสต์ที่ 49

ไม่ทันเหมือนกัน น่าจะทำแผ่น DVD ขายเฉพาะสมาชิค ไม่ก็เปิดห้องใหญ่กว่าเดิมนะค่ะ
เสียดาย
todto
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 50

รอบก่อนกว่าจะครบ 70 คน ก็ประมาณ 5 นาที รอบนี้คิดว่าไม่เกิน 15 วินาที - -"
paperpong

โพสต์ที่ 51

todto เขียน:รอบก่อนกว่าจะครบ 70 คน ก็ประมาณ 5 นาที รอบนี้คิดว่าไม่เกิน 15 วินาที - -"

คุณ Todto post ตอน 8.59 ผิดกติกาน้าาา อิอิ

แซวเล่นนะครับ

ยินดีด้วยครับ
nattachai

โพสต์ที่ 52

ลุ้นสุดๆเลยครับ เมื่อเช้า กด refresh รอเป็นร้อยๆรอบ
JUMP

โพสต์ที่ 53

ไม่รู้ใช้เทคนิคอะไร พอ unlock ปุ๊บ แค่ post แล้วพิมพ์เสร็จก็ปาเข้าไป 4 หน้าแล้ว นับถือฝีมือจริงๆ หวังว่าทางสมาคมฯ จะพิจารณาความพยายามของคนที่ต่อคิวหลัง 100 ให้มีรอบสองสำหรับคนกลุ่มนี้บ้างนะครับ เพราะหากลำพังไปแข่งเรื่องความเร็วกันแบบนี้อีก โอกาสมีไม่มากจริงๆ ครับ
สติ รู้ตัว, ปัญญา รู้คิด.
kimjikimji

โพสต์ที่ 54

ดิฉันเหมือนคุณJUMPเลยค่ะ "พอ unlock ปุ๊บ แค่ post แล้วพิมพ์เสร็จก็ปาเข้าไป 4 หน้าแล้ว" ก็อยากให้ทางสมาคมฯ พิจารณาความพยายามของคนที่ต่อคิวหลัง 100 ให้มีรอบสอง เหมือนกันค่ะ
amornd

โพสต์ที่ 55

กลับถึงบ้าน มานั่งดูกระทู้อีกรอบ
เฮ้ย 7 หน้าแรกนี่ กดตอน 9:00 น. พร้อมกันทุกคนเลย บ้าไปแล้วอ่ะ :wall:

ขอเซ็งอีกรอบครับ :'O
pakapong_u
ผู้ติดตาม: 406

โพสต์ที่ 56

ถึงขั้นอึ้ง ยิ่งกว่าจองบัตรคอนเสิร์ตหรือเปิดจองซื้อหุ้น IPO
ckung

โพสต์ที่ 57

ผมนั่งกดรีเฟรชทุกวินาทียังไม่ทันเรยครับ ไม่ติดกระทั่ง 1 ใน 100
anpanman

โพสต์ที่ 58

กดsubmit แล้วเด้งประมาณ7รอบ เศร้ามากครับ ยินดีดับท่านที่ได้เข้าสมัครด้วยนะครับ
Artofid

โพสต์ที่ 59

JUMP เขียน:ไม่รู้ใช้เทคนิคอะไร พอ unlock ปุ๊บ แค่ post แล้วพิมพ์เสร็จก็ปาเข้าไป 4 หน้าแล้ว นับถือฝีมือจริงๆ หวังว่าทางสมาคมฯ จะพิจารณาความพยายามของคนที่ต่อคิวหลัง 100 ให้มีรอบสองสำหรับคนกลุ่มนี้บ้างนะครับ เพราะหากลำพังไปแข่งเรื่องความเร็วกันแบบนี้อีก โอกาสมีไม่มากจริงๆ ครับ
ไม่ได้พิมพ์นะครับ แต่กด copy คำว่า "สมัครเรียน" ไว้ก่อน

พอ unlock ปุ๊บ ก็ ctrl+v แล้ว submit เลยครับ บอกให้ทราบไว้เผื่อคราวหน้า :B :B :B
minnaja

โพสต์ที่ 60

Artofid เขียน:
JUMP เขียน:ไม่รู้ใช้เทคนิคอะไร พอ unlock ปุ๊บ แค่ post แล้วพิมพ์เสร็จก็ปาเข้าไป 4 หน้าแล้ว นับถือฝีมือจริงๆ หวังว่าทางสมาคมฯ จะพิจารณาความพยายามของคนที่ต่อคิวหลัง 100 ให้มีรอบสองสำหรับคนกลุ่มนี้บ้างนะครับ เพราะหากลำพังไปแข่งเรื่องความเร็วกันแบบนี้อีก โอกาสมีไม่มากจริงๆ ครับ
ไม่ได้พิมพ์นะครับ แต่กด copy คำว่า "สมัครเรียน" ไว้ก่อน

พอ unlock ปุ๊บ ก็ ctrl+v แล้ว submit เลยครับ บอกให้ทราบไว้เผื่อคราวหน้า :B :B :B

ใช้วิธีนี้เหมือนกันค่ะ แต่ก็ยังไม่ทันอยู่ดี ตอนโพส ยังไม่เห็นคอมเม้นอื่น แต่กดไปแล้ว กลายเป็นลำดับที่ 152 หน้า 6 เลยค่ะ

อยากให้ทีมงานพิจารณาให้สิทธิคนที่สมัครทันกระทู้ปิดในรอบนี้ในการอบรมรุ่นถัดไปก่อนเช่นกันค่ะ
แข่งเรื่องความพยายาม เฝ้ารอเวลา กดโพส รับรองว่าทุกคนไม่แพ้กันแน่นอน
แต่ให้แข่งเรื่องความเร็ว internet แบบนี้ ไม่อยู่ในขอบเขตความสามารถเลยค่ะ
ใคร net ช้ากว่าแค่เสี้ยววิ รอบหน้าก็คงไม่ทันอีก T^T