มหากาพย์ ไตรภาค โดย นริศ จิระวงศ์ประภา

บทความต่างๆ ที่ตีพิมพ์ใน ThaiVI คุณสามารถแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติม เพื่อการลงทุนแบบเน้นคุณค่า
dsdumrong
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

มหากาพย์ ไตรภาค โดย นริศ จิระวงศ์ประภา

โพสต์ที่ 31

:8)
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

Re: มหากาพย์ ไตรภาค โดย นริศ จิระวงศ์ประภา

โพสต์ที่ 32

น้องนริศเป็นคนดี เป็นคนเก่ง
นอบน้อมถ่อมตนทำความดีเสมอต้นเสมอปลาย

ไม่ได้คุยกันหลายเดือน
ได้ข่าวล่าสุด ทำห้องหนังสือบริจาคให้สาธารณะชนอยู่ครับ
psupas
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: มหากาพย์ ไตรภาค โดย นริศ จิระวงศ์ประภา

โพสต์ที่ 33

ขอขอบคุณ คุณนริศ สำหรับบทความดีๆที่ยาวมาก รับรู้ได้ถึงความตั้งใจด้วยจิตบริสุทธิ์จริงๆ

ขอบคุณ คุณ lowpower ด้วยครับ
pakhakorn
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 34

ยอดเยี่ยมมากๆ เนื้อๆ

ขอบคุณมาก ครับ
tsteangt

โพสต์ที่ 35

ขอบคุณมากครับ สำหรับมุมมองที่ครบถ้วน สมบูรณ์ในตัวเองของพี่นริศ
น้องๆรุ่นหลังจะได้นำเอามาเป็นแนวทางในการลงทุนที่ถุกต้องทั้งทางกายและทางใจ :bow:
kraikria
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 36

คุณนริศมีใจที่เป็นกุศลมากครับที่ได้เขียนแนวทางการลงทุนอย่างละเอียดโดยไม่ปิดบัง ขอให้กุศลนี้ย้อนกลับให้คุณนริศมีความสุข เจริญรุ่งเรืองทั้งทางโลกและทางธรรมที่คุณนริศตั้งใจแสวงหาครับ
ไม่ควรลงทุนอะไร ถ้าไม่รู้สึกสบายใจในสิ่งนั้น
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 37

maybe เขียน:ขอบคุณเจ้าของกระทู้ และ คุณนริศ มากค่ะ มีนำ้ใจมากค่ะ
รอ version pdf file ของคุณโดมด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :)
ผมกำลังหาวิธีฝาก pdf file ในเวปเอยู่ครับ
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
wc

โพสต์ที่ 38

ขอบคุณมากครับ ขอบคุณคุณนริศและ คณ lowpower ผู้โพส
ผมลองเอาข้อความที่โพส ไปลองทำเป็น pdf ดู
ลองโหลดที่นี่ครับ
hททp://www.tempfiles.net/download/201209/26151 ... ประภา.html

ระหว่างที่รอของจริงจากคุณโดม ลองเอาอันชั่วคราวไปอ่านกันดูก่อนนะครับ
ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ครับ
Things are almost never clear on Wall Street,
or when they are, then it’s too late to profit from them.
dome@perth

โพสต์ที่ 39

Here we are.
แนบไฟล์

"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
apinan_11

โพสต์ที่ 40

ขอบคุณมากครับ เรียนรู้จากประสบการณ์เซียน ทำให้ลดระยะเวลาในการลองผิดลองถูกได้มากทีเดียว :P
ไม่มีชัยชนะใดยิ่งใหญ่ เท่าชนะใจเราเอง....
Ryotaro

โพสต์ที่ 41

ขอบคุณคุณ นริศ จิระวงศ์ประภา เจ้าของบทความ
ขอบคุณคุณ lowpower ที่นำมาเผยแพร่
ขอบคุณคุณ dome@perth ที่แบ่งปันไฟล์
ขอบคุณ Thaivi สำหรับแหล่งรวมความรู้ และนักลงทุนดีๆทุกๆท่าน
ขอบคุณครับ
Believe in Yourself & Do Your Best.
dome@perth

โพสต์ที่ 42

ไม่แน่ใจว่าเปิดได้ไหม เผื่อไว้อีกไฟล์นะครับ
แนบไฟล์
บทความthaivi_edit2.pdf.zip
(799.38 KiB) ดาวน์โหลด 5057 ครั้ง

"
เกล้า

โพสต์ที่ 43

ขอบคุณครับพี่โดม.. :D :D :D
ควรทุ่มเทเจริญให้มาก..ในงานที่เป็นประโยชน์อย่างแท้จริง..
kongkiti
ผู้ติดตาม: 19

โพสต์ที่ 44

:bow: :bow: :bow:
“Its like a finger pointing away to the moon. Don't concentrate on the finger
or you will miss all that heavenly glory.”- Bruce Lee

FAQs เกี่ยวกับแนวทางลงทุนแบบ VI
Blog ใหม่ >> https://www.blockdit.com/articles/5d733 ... 270d7b530
อ.เอง

โพสต์ที่ 45

ขอบคุณทุกท่านครับ
ทั้งผู้เขียน ผู้เผยแพร่ ผู้จัดทำเป็นไฟล์

อ่านไปอ่านมาเพิ่งรู้ว่า = 81 หน้า
ไว้ว่าจะง่วงแค่ไหนผมตั้งใจอ่านจนจบในรวดเดียว
มองหุ้นเป็นธุรกิจ คิดในภาพใหญ่
http://likestock.wordpress.com/
เปลี่ยนไปใช้ log in --> likestock แทนครับ
theerasak24

โพสต์ที่ 46

ขอขอบคุณมากครับ
"เป็นธรรมชาติของมนุษย์ที่จะยังคงทำสิ่งต่างๆ ต่อไปตราบใดที่มันยังให้ความรื่นรมย์และคุณก็ทำมันได้ดี"
chutvi

โพสต์ที่ 47

นับถือครับ กว่าจะมีวันนี้ได้ ขอบคุณมากครับ
wisdom_way

โพสต์ที่ 48

ขอบคุณครับผม
Think Easy, Make It Simple
picatos
ผู้ติดตาม: 327

โพสต์ที่ 49

สุดยอดครับพี่นริศ เคยเห็นแว่บๆ มาตั้งแต่ปีที่แล้วๆ แต่เห็นทาง ThaiVI ยังไม่เอามาเผยแพร่อย่างเป็นทางการ ก็เลยไม่กล้าไปขอใครอ่าน

พอได้อ่านแล้ว คิดว่า นี่เป็นหนังสือที่นักลงทุน VI ทุกคนควรจะได้อ่านครับ

ขออนุญาตเขียนคำนิยม เชียร์หนังสือ หน่อยนะครับ

"หากคุณเป็นนักลงทุนมือ และมุ่งมั่นจะเป็น VI หนังสือเล่มนี้จะทำให้คุณเข้าถึงแก่นในการลงทุนได้อย่างรวดเร็ว ควรอ่านซ้ำสัก 3 รอบ ในเวลา และประสบการณ์ลงทุนที่แตกต่างกัน จะช่วยย่นระยะเวลาในการเรียนรู้สิ่งต่างๆ ได้มากทีเดียว

หากคุณเป็นนักลงทุน VI ที่มีประสบการณ์มาสักระยะ หนังสือเล่มนี้จะช่วย Shape ระบบความคิดของคุณให้เป็นระบบยิ่งขึ้น แกร่งยิ่งขึ้น และมีภูมิคุ้มกันภัย ควบคุมจิตใจตัวเองได้ดียิ่งขึ้น

หากคุณเป็นนักลงทุนแนวทางอื่น นี่เป็นหนังสือที่จะตีแผ่ทางเลือกในการลงทุนให้ร่ำรวย ด้วยใจที่สงบสุข มีอิสรภาพทั้งการเงินและเวลา

หากคุณเป็นนักลงทุนชั้นเก๋า ชั้นเทพ ชั้นเซียน นี่ก็เป็นประสบการณ์ขั้นเทพ เป็นแก่นการลงทุนและการใช้ชีวิตของนักลงทุนแนว VI ที่ประสบความสำเร็จมากที่สุดในประวัติศาสตร์ไทยคนหนึ่ง ที่สามารถเอามาประยุกต์ พัฒนาใช้ ในการลงทุนของตัวคุณเองให้ก้าวหน้ายิ่งขึ้น"

สุดท้าย

ขอขอบคุณพี่นริศที่เขียนหนังสือเล่มนี้ขึ้น รวมไปถึงพี่ๆ ที่เอามาเผยแพร่ และทำให้ผมได้มีโอกาสอ่านหนังสือเล่มนี้

ขออนุโมทนาบุญกับพี่นริศ และขอให้บุญกุศลทั้งมวลจงเป็นเหตุปัจจัย ให้พี่นริศมีความเจริญก้าวหน้าในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปจนถึงที่สุดแห่งทุกข์ ในอนาคตกาลโดยเร็วเทอญ

วันคืนล่วงไปๆ บัดนี้เรากำลังทำอะไรอยู่?
whirl wind

โพสต์ที่ 50

ขอบคุณเฮียชงที่หวังดีคอยให้คำแนะนำ ให้ความรู้แบบไม่มีกั๊กและเตือนสติน้องๆ ทุกคนเสมอ ขอบคุณเฮียป้อมกับเบ้ที่ชักนำให้ผมได้รู้จักการลงทุนในหุ้น ขอบคุณพี่โดมที่เอาไฟล์PDFมาลงไว้

ขอขอบคุณทุกคนจากใจจริงคับ
Inner peace. Stay calm, Stay invest.
Financeseed

โพสต์ที่ 51

:D
มองวิกฤต หาโอกาส
http://link-seed.blogspot.com/
simpleBE
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 52

ความรู้ที่ผมใช้ลงทุนอยู่ตอนนี้ส่วนนึงก็ได้มาจากพี่นริศนี่แหละครับ
todto
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 53

สุดยอดครับ
minions

โพสต์ที่ 54

ขอบคุณผู้เขียนและผู้เผยแพร่ครับ :bow: :bow: :bow: :bow:
My House
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 55

ขอบคุณคุณlowpower พี่โดมและพี่นริศ มากๆครับ
dorotee

โพสต์ที่ 56

ขอบพระคุณพี่ Naris
รู้ตัวว่าทำอะไร รู้ตัวว่าลงทุนอะไร
dorotee

โพสต์ที่ 57

พิมได้คำเดียวว่ากราบ ขอบพระคุณในความเอื้อเฟื้อของพี่ Naris พี่ lowpower และพี่ dome@perth มากๆ ครับ
อ่านในกระทู้อย่างเดียวมาได้ 50% แล้ว สุดยอดจริงๆ เล่มเดียวแต่สามารถตอบคำถามเรื่องที่สงสัยหรือยังคลุมเดลือในการลงทุนได้หมดเกลี้ยงเลยครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ
รู้ตัวว่าทำอะไร รู้ตัวว่าลงทุนอะไร
good to great

โพสต์ที่ 58

ขอบคุณทั้งผู้ส่งต่อและผู้ถ่ายทอดมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ
เสรี โอ

โพสต์ที่ 59

ขอบคุณทั้งคุณนริศ และผู้นำมาโพส
สำหรับสมาชิกที่ใช้ Amazon Kindle อยู่
ผมมักจะอ่านไฟล์ภาษาอังกฤษยาวๆโดยการแปลงเป็น PDF แล้วส่งไปแปลงเป็นนามสกุล .azw ที่เวปของ amazon
กลับมาเข้าKindleอีกที
แต่ถ้าไฟล์เป็นภาษาไทย ต้องใช้วิธีขยายตัวอักษรให้เรียบร้อยแล้วแปลงเป็น PDF แล้วcopy-paste เข้า Kindle โดยตรง
เพราะฉะนั้นผมเลยทำเผื่อเพื่อนๆที่ใช้ Kindle อยู่ load ไป paste เข้า Kindle ได้เลยครับ
ไม่แน่ใจว่าจะattach gเข้าได้หรือเปล่านะครับ ลองดู
แนบไฟล์
Trilogy by Naris.zip
(730.18 KiB) ดาวน์โหลด 666 ครั้ง

otakung
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 60

ขอบคุณครับ