เกี่ยวกับงานสัมมนา วันที่ 9 กันยา

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
dragonrider
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

เกี่ยวกับงานสัมมนา วันที่ 9 กันยา

โพสต์ที่ 1

อยากทราบว่า มีการบันทึกเทปงานสัมมนา สำหรับ สมาชิกที่ไม่มีโอกาสได้เข้าร่วมหรือไม่ครับ
หากมี จะมีทำเป็น link สำหรับให้สมาชิกโหลดไปฟัง หรือ Upload ทาง Youtube หรือไม่ อย่างไร ครับ
เนื่องจากสมาชิกมีหลายพันคน ที่พลาดการจอง หรือ ติดธุระไม่สามารถเข้าร่วมได้
สมาคมน่าจะเพิ่มช่องทางการรับฟัง รับชมทางอื่นได้ ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

Re: เกี่ยวกับงานสัมมนา วันที่ 9 กันยา

โพสต์ที่ 2

dragonrider เขียน:อยากทราบว่า มีการบันทึกเทปงานสัมมนา สำหรับ สมาชิกที่ไม่มีโอกาสได้เข้าร่วมหรือไม่ครับ
หากมี จะมีทำเป็น link สำหรับให้สมาชิกโหลดไปฟัง หรือ Upload ทาง Youtube หรือไม่ อย่างไร ครับ
เนื่องจากสมาชิกมีหลายพันคน ที่พลาดการจอง หรือ ติดธุระไม่สามารถเข้าร่วมได้
สมาคมน่าจะเพิ่มช่องทางการรับฟัง รับชมทางอื่นได้ ขอบคุณครับ
งานนี้เป็นรายการมันนี่ทอร์คของท่านอาจารย์ดอกเตอร์ไพบูลย์
น่าจะอัดเทปแล้วก็ออนแอร์ตามมาอย่างเคยครับ
หากเพื่อนๆไม่ได้มาก็คอยรับชมทางบ้าน
แล้วก็น่าจะมีการอัปขึ้นยูทูป ต่อไป เช่นเคยมั้งครับ
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

Re: เกี่ยวกับงานสัมมนา วันที่ 9 กันยา

โพสต์ที่ 3

รายการจะมอบเทป master ฉบับเต็ม ให้ทางสมาคมไปดำเนินการได้ภายในเวลา1-2สัปดาห์หรือเร็วกว่านั้นครับ
หากไม่ได้มาร่วม ก็ติดตามไปครับ
เพียงแต่บรรยากาศจะไม่เหมือนในห้องประชุมเท่านั้น
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 4

เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:รายการจะมอบเทป master ฉบับเต็ม ให้ทางสมาคมไปดำเนินการได้ภายในเวลา1-2สัปดาห์หรือเร็วกว่านั้นครับ
หากไม่ได้มาร่วม ก็ติดตามไปครับ
เพียงแต่บรรยากาศจะไม่เหมือนในห้องประชุมเท่านั้น
ขอบคุณพี่เด็กใหม่ไฟแรงอย่างสูง ฝากกราบขอบพระคุณท่านอาจารย์ด้วยนะครับ
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"

โพสต์ที่ 5

จริงๆแล้ว อาจจะดำเนินการได้ภายในไม่กี่วันก็ได้ครับ
เพราะงานครั้งนี้เป็นกรณีพิเศษ
เอามาขึ้น youtube ก่อนออกอากาศ
ปกติสถานีโทรทัศน์เขาไม่ชอบให้เราทำ
แต่กรณีนี้เป็นกรณีพิเศษ
นานๆทีครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
Synspeed
Verified User

โพสต์ที่ 6

เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:จริงๆแล้ว อาจจะดำเนินการได้ภายในไม่กี่วันก็ได้ครับ
เพราะงานครั้งนี้เป็นกรณีพิเศษ
เอามาขึ้น youtube ก่อนออกอากาศ
ปกติสถานีโทรทัศน์เขาไม่ชอบให้เราทำ
แต่กรณีนี้เป็นกรณีพิเศษ
นานๆทีครับ
ขอบคุณมากๆค่ะ แล้วจะรอวันนั้นค่ะ
สิบพัน

โพสต์ที่ 7

หมายถึงสัมมนาช่วงเช้าที่จองกันเลือดตาแทบกระเด็นด้วยเหรอคะ หรือเฉพาะช่วงบ่ายอย่างเดียวที่มีการ upload และ ออกใน Money Channel
Power Bank

โพสต์ที่ 8

ผมอยากเข้าร่วมฟังตอนเช้าด้วยคนครับ

มาจองไม่ทัน
อ.เอง

โพสต์ที่ 9

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ ที่ให้ดูย้อนหลังได้
แล้วจะรอติดตามครับ :P
มองหุ้นเป็นธุรกิจ คิดในภาพใหญ่
http://likestock.wordpress.com/
เปลี่ยนไปใช้ log in --> likestock แทนครับ
iscssn

โพสต์ที่ 10

ขอบคุณมากครับ
thamphu
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 11

มีมอนิเตอร์ดูหน้างานมะคะ

โพสต์ที่ 12

สำหรับการสัมมนาของสมาคมช่วงเช้า
ไม่สามารถรับคนไปดูหน้างานได้ครับ
เพราะพื้นที่จำกัด และมีการเลี้ยงของว่างด้วยครับ
รอดูทาง youtube นะครับ

ส่วนการสัมมนาช่วงบ่าย
walkin ได้ครับ
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 13

คลิปย้อนหลังครับ :D

ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
โพสต์โพสต์