ถ้าจองไม่ได้ ทำไง

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
ISAREE
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ถ้าจองไม่ได้ ทำไง

โพสต์ที่ 1

แค่ 60 ที่ จองไม่ได้ทำไงอยากไปฟังมาก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Guiman

Re: ถ้าจองไม่ได้ ทำไง

โพสต์ที่ 2

เชียร์ให้ thaivi อัดคลิปใส่ยูทูปครับ :mrgreen:
http://guimanstock.blogspot.com/
บันทึกการลงทุน & รีวิวหนังสือ
ISAREE

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณค่ะ คุณGuiman แนะนำดีๆ
pakapong_u
ผู้ติดตาม: 400

โพสต์ที่ 4

จริงๆอยากให้มีการทำvcdจำหน่ายเหมือนท่ีผ่านมานะครับ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 5

pakapong_u เขียน:จริงๆอยากให้มีการทำvcdจำหน่ายเหมือนท่ีผ่านมานะครับ
ทำจำหน่ายคงเป็นเรื่องที่เป็นไปลำบากครับ เพราะมีซักคนลงใน You Tube ก็จบแล้วครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 6

ตั๋วผี ไงล่ะครับ
ท่าทางจะแพงพอควรละครับ
:)
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 7

จองไม่ได้. - ทำใจครับ

ผมได้รับ pm , โทร , มากมาย
เพื่อ ขอให้เพิ่มที่นั่ง นี้
มีตั้งแต่ ต่อว่า ยัน ขอร้องมากมาย
พูดตรงๆว่า. ถ้ารับได้ไม่อั้น ใครๆก้ออยากรับ
เพราะ เพิ่มรายได้ให้สมาคมได้ตามจำนวนคน
แต่

การรับคนมาก. ควบคุม งานยาก
เคยลองกับ จันทร์เพ็ญแล้ว มันได้ไม่คุ้มเสีย
เพราะ คนเยอะ คุยมากเสียงดัง
ทำให้ คนอื่นๆไม่สามารถ ฟังเสวนาบนเวทีได้ครับ

เลยพยายามจำกัด ว่า งานไทยวีไอ แบ่งเป็น
ปี นึง เช้า 2 เย็น2
เพื่อให้ สมาชิกได้ เลือกมางานตามเวลาที่ถนัด

ประเด็นคือ.
1. เวลา comment กิจกรรม. มีสมาชิก ไม่กี่ท่าน
ออกความเห็น. ติ หรือ ชม เพื่อ ให้ทราบถึงความต้องการร่วมงาน
จึงทำให้รอบนี้ เราประเมิน demand ที่พุ่งขึ้นขนาดนี้ไม่ทัน

ดังนั้น. เมื่อเสร็จงาน. อยากได้ ความคิดเห็น ติ หรือ ชม
ที่ เป็นจริงได้ และ เป็นการ ให้กำลังใจทีมงานด้วยจะดีมากครับ

2. หากท่านอยากฟัง วิทยากรท่านใด อีก ขอ แค่ แสดงความเห็นกันมามากๆ
รอบถัดๆไป อาจจะจัด เป็น special event เอา หอประชุมเมืองไทยประกันชีวิตไปเลย

3. ทางทีมงานไม่สามารถทำให้ทุกท่านพอใจได้ทุกคน
ขอเพียงเคารพกติกา หมู่ร่วมกัน. ไม่แหกกฏ
หาก รอบนี้ ใครจองไม่ทัน. หรือ จองผิดกฎ ไม่ว่ากรณีใดๆ เช่น
โอนเงินมาก่อน, จองเกิน 1 ที่ ต่อ 1 สมาชิกสมาคม
คงต้องทำตามกฎกติกาครับ

4. งานนี้ไม่มี งานหน้า ก็มีครับ
ผมขอแบไต๋ให้เล็กน้อยว่า. มีโปรเจค จะ ไปลุย สังสรรค์ ตจว
กัน. และ เจอกับความมันส์มากกว่านี้อีก
แต่จะเป็น จังหวัดไหน ขอ เก็บไว้ก่อนนะครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณคุณหมอ crazyrisk ที่มาตอบในประเด็นที่คาใจนิดหน่อย
เพราะตอนนี้เป็นการปรับเปลี่ยนจาก ชมรม เป็น สมาคม
เป็นครั้งแรกที่จัดงาน ซึ่งการเดินก้าวแรกของเด็ก ก็ล้มลุกคลุกคลาน ไม่ใช่เดินมแล้วเดินได้ เหมือนพระพุทธองค์
ดังนั้น เมื่ออะไรที่เข้าที่เ้ข้าทางทุกอย่างแล้ว น่าจะเดินต่อไปได้เหมือนงานครั้งก่อนหน้านี้
เพราะตอนนี้เป็นสมาคม ที่มีบุคคลากรที่ทำงานเต็มเวลา มีเงินเดือน ไม่ใช่ เป็น ผู้มีจิตอาสาเหมือนเมื่อก่อนนี้แล้ว

ตอนนี้แค่เดินหน้าต่อไป แม้นว่า มีอุปสรรคขวากขวางอยู่
ทุกอย่างมันไม่โรยด้วยกลีบกุหลาบ แต่เมื่อถึงปลายทางแล้ว เมื่อมองกลับย้อนกลับมามองเส้นทางที่เราเดิน
นั่งคิดมองดูเส้นทางนั้น ก็ต้องถามตัวเองว่า เดินมาได้อย่างไงละเนี่ย
เจบีเดล

โพสต์ที่ 9

ไปรอที่หน้างานได้มัย
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 10

เจบีเดล เขียน:ไปรอที่หน้างานได้มัย

ที่นั่งจำกัดครับ ไม่แนะนำให้มาหน้างาน

เพราะ ถ้าเต็มแล้ว คงไม่สามารถให้เข้างานได้
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
panwasit

โพสต์ที่ 11

จะพยายาม เขียนในสิ่งที่ฟัง มาให้นะครับ แต่อาจไม่ถึงใจเท่าพี่คนอื่นๆนะครับ
ปล ความเห็นส่วนตัว
Kaiser
ผู้ติดตาม: 43

โพสต์ที่ 12

ISAREE เขียน:แค่ 60 ที่ จองไม่ได้ทำไงอยากไปฟังมาก
คุณ อิสรีย์ คงได้ไปงานสมใจแล้ว เห็นชื่อในกระทู้จองรอบเพิ่มเติม 3 ครั้งเลย

ผมคงแห้ว กด Submit ในกระทู้จองตั้งแต่ 9.00 มันไม่ยอมรับเลย
กว่าจะสำเร็จ 9.15 ไม่ทัน 60 คนแรกซะแระ :x
HUA2522

โพสต์ที่ 13

แล้วจะมีใครอัดให้เราไหมเนี่ย....อยากฟังมากกกกกกกกกกก
Kaiser
ผู้ติดตาม: 43

โพสต์ที่ 14

คิดไว้ก่อนแล้วเชียวว่าวันนี้จองสัมมนา เพื่อนสมาชิกหลายคนคงจะต้องเจอเหตุการณ์ กด submit จองไม่ได้อีกแน่ ต้อง ทำใจ :x
โพสต์โพสต์