ได้ยินว่าคนในนี้เข้าเวบ ThaiBG.com ไปเล่นหมากรุกกันหลายคน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
CEO
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ได้ยินว่าคนในนี้เข้าเวบ ThaiBG.com ไปเล่นหมากรุกกันหลายคน

โพสต์ที่ 1

ใครพอจะทราบวิธีโกงเวลาไหมครับ
ไม่ได้อยากจะไปโกงครับ
แต่อยากทราบว่าเขาโกงกันอย่างไร
คือผมเข้าไปเล่นและแพ้เพราะถูกโกงเวลาหลายครั้ง
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 2

พอจะทราบครับ แต่ไม่อยากทำ ตอนนี้เลิกเล่นชั่วคราวครับ
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ไม่เล่นหมากรุกครับเล่นแต่ crossword ซึ่งเดี๋ยวนี้ก็ไม่ค่อยได้เข้า 8)
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
ioport

โพสต์ที่ 4

มีใครเล่น go ไหมครับ เล่นกันนะครับ
Tao Investor

โพสต์ที่ 5

ไม่มีการโกงเวลาครับผม ใน thaibg.com

ตอนแรกผมเล่น ผม ก็ เหมือน คุณ CEO ครับ

เรากดวางหมากไปแล้ว แล้ว เวลาฝ่ายตรงข้ามก็จะนับถอยหลัง ใช่ไหมครับ

แต่นั้นไม่ใช่เวลาจริงที่ surver ครับ

เป็นเวลาที่เครื่องpc ของเรามัน ช้า(lag) ครับ

มันยังไม่ส่งสัญญานไปที่ surver ครับ

พอ surver ได้รับสัญญาน ก็จะส่งต่อไปยังเครื่อง ของฝ่ายตรงข้าม

เวลาของเราในเครื่องฝ่ายตรงข้าม ก็จะ ลดลงเรื่อยๆ( ฝ่ายตรงข้ามก็นึกว่าเรายังไม่ วางหมาก เหมือนกัน)

เข้าใจหรือเปล่าครับ :|

เอาเป็นว่า ยุติธรรม ครับ

เรานึกว่าเราคิดเร็วครับ แต่ ฝ่ายตรงข้ามเร็วกว่าครับผม :mrgreen:
Inmagination is more importan than knowledge
CEO

โพสต์ที่ 6

ไม่รู้ว่าผมจะเข้าใจผิดหรือเปล่าครับ

กรณีที่ 1
เวลาเล่นกับบางคนเขาเล่นเร็วครับเร็วพอๆกัน
เวลาที่ขึ้นบนบอร์ดจะใกล้ๆกันและไม่มีอาการว่าหมดเวลาให้เห็น ปรกติผมเล่นแบบ 1/2 ครับ คือเริ่มต้นมี 1 นาที่ ในตาเดินต่อไปเดินแล้วเพิ่มเข้ามาวินาทีถ้าเราเดินแบบไม่คิดเลยนี้เวลาเราจะเพิ่มไปเรื่อยๆตาละ2 วินาที ที่ทำได้อย่างเก่งจะคิดตาละ 1 วินาที ดังนั้นเวลาเราจะลดลงไปตาละ 1 วินาทีจาก 60 ไป 59 58 ลดไปเรื่อยๆซึ่งเป็นปรกติบางครั้งผมก็ชนะโดยเขาเดินไม่ทันและหมดเวลาก่อนก็มี

กรณีที่2
แต่เล่นกับบางคนเราเห็นเขาเดินช้ามากๆ บางครั้งเวลาเขาหมดไปตั้งนานแล้วมันก็โผล่มาแบบ 60 วินาทีหลังจากเราเห็นเขาเดิน แต่เวลาของเราเองหมดไปตามปรกติ
ซึ่งเท่าที่สังเกตคนที่เราเห็นว่าเขาเดินช้ามากๆนี้ เวลามักจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆเหมือนกับเขาเดินแบบไม่ต้องคิดเลย

ปัญหาคือว่า เวลาที่เราเห็นของคนเล่นตรงข้ามมันโผล่มา 60 วิหลังจากที่ลดลงจนเหลือ 0 แล้วนั้นนมันจริงไหม

ส่วนที่ว่าเวลาที่เครื่องเรามันช้าและมี lag นั้นผมยังไม่ทราบว่าเวลาที่ lag นั้นมันเกิดจากอะไรได้บ้าง

ที่ผมคิดว่ามีปัญหาอาจเป็นเพราะว่าผมเล่นแพ้คนที่เดินช้ามากๆเพราะเวลาเดินผมหมดก่อน แต่ขนะคนที่เล่นเร็วๆพอๆกันก็ได้ครับ

อาจเป็นไปได้ว่าคนที่เราเห็นว่าเขาเดินช้ามากๆนั้นอาจจะเดินเร็วแบบไม่ได้คิดหรือคิดไว้ล่วงหน้าก่อนที่เราจะวางหมากก็ได้
แต่ว่ามันเกิดหลายครั้งหลายหนกับหลายคนมันก็เลยทำให้คิดไปอย่างนั้น
:B :B :B
:ohno:
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
MisterK

โพสต์ที่ 7

ถ้าอังกฤษพอไหวลองไปเล่นที่นี่สิครับ

http://games.yahoo.com/

ประลองกับทั่วโลก หรือนัดกันไปเล่นก็ได้ ระบบค่อนข้างดี มีบริดจ์ด้วยครับ :)
Neng

โพสต์ที่ 8

แล้วมีใครเคยเล่นไพ่ bridge แล้วได้ลองเล่นกับ warren บ้างไหมครับ
นอกกรอบ

โพสต์ที่ 9

มีคนเล่น โกะ ด้วย ดีใจจัง อยากให้มีคนเล่นเยอะๆ
Hope dangles on a string
Like slow spinning redemption
Winding in and winding out
The shine of it has caught my eye
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 10

มีการโกงจริงๆ ครับ มี 2 รูปแบบ
1. เวลาฝ่ายเราลดน้อยกว่าปกติ 3 นาที
---- เงื่อนไข ต้องมี 2 user
2. เวลาฝ่ายตรงข้ามลดเร็วกว่าปกติ
---- เงื่อนไข ต้องรู้ ip ฝ่ายตรงข้ามครับ
ตอนนี้เลยเลิกเล่นชั่วคราว

สงสาร admin thaibg จังเลย
ล็อคหัวข้อ