บัญหา Cash ติดลบ

บทความต่างๆ ที่ตีพิมพ์ใน ThaiVI คุณสามารถแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติม เพื่อการลงทุนแบบเน้นคุณค่า

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
arwut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 39

บัญหา Cash ติดลบ

โพสต์ที่ 1

อยากเรียนถามอีกหน่อยครับ วันนั้นดูรายการ Money Talk เห็น บ. SIS ที่บอกว่าพอโตประมาณ 10% Cash ติดลบ คือรายได้จากการดำเนินงานติดลบเหรอครับ แล้วงั้นก็ทำงานแทบตายไม่ได้เงินจริงมาใช้ ได้แต่ตัวเลขเงินจริงใช่ปะครับ มูลค่าที่เพิ่มในกำไร ไปโผ่ในสินค้าคงเหลือ หรือส่วนลูกหนี้ ผมเข้าใจถูกปะครับ ขอความรู้เพิ่มหน่อยครับ อ.ครับ
ว่าง ไม่ใช่ ไม่มี
ภาพประจำตัวสมาชิก
arwut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 39

Re: บัญหา Cash ติดลบ

โพสต์ที่ 2

arwut เขียน:อยากเรียนถามอีกหน่อยครับ วันนั้นดูรายการ Money Talk เห็น บ. SIS ที่บอกว่าพอโตประมาณ 10% Cash ติดลบ คือรายได้จากการดำเนินงานติดลบเหรอครับ แล้วงั้นก็ทำงานแทบตายไม่ได้เงินจริงมาใช้ ได้แต่ตัวเลขเงินจริงใช่ปะครับ มูลค่าที่เพิ่มในกำไร ไปโผ่ในสินค้าคงเหลือ หรือส่วนลูกหนี้ ผมเข้าใจถูกปะครับ ขอความรู้เพิ่มหน่อยครับ อ.ครับ

โทษทีครับ POSt ผิดแจ้งลบหน่อยครับ
ว่าง ไม่ใช่ ไม่มี
โพสต์โพสต์