คาราวะเซียนปรัชญาสามจอก

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 1

เซียนปรัชญาได้เลื่อนขั้นเป็นเซียนหุ้นแล้วครับ

SSPORT บวกเรื่อยๆ SSPORT-W ก็บวกเรื่อยๆ
วันนี้ปิด 61 บาท

ทุนพี่เท่าไหร่น้า

ยินดีด้วยครับ :) อิอิ
Jeng
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 2

อิอิ รู้งี้ซื้อตามเฮียเขาดีกว่า

เล่นไพ่ ไม่เก่ง อ่านสัญญาณ ที่เฮียบอกไว้ไม่ออก

โฮ โฮ โฮ 3 รอบ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา1
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 3

:P อย่าให้ผมเป็นเซียนเลย
เป็นคน คนเดิมที่มีได้ และเคยหมดเถอะครับ

จำได้ไหม ที่ผมคัดล๊อต 35บาทที่เคยคุยกัน
วันนี้ไปไกลเลย ทั้งที่เชียร์ไฟ มาตลอด
คุยกันไว้ตรงนี้ แบบไม่มีเหตุผล ตระกูล ถ้าไม่หมดรอบ
ข้ามหลักครับ คุณCK อะไรที่พวกเราคิดไม่ถึง
มันก็คงวิ่งไปถึง.................

และ ถ้ามีเหตุการแบบคาดไม่ถึง บรรดาเศรษฐีใหม่
ก็คงจะได้บทเรียนแสนแพง
ไม่มีอะไรแน่นอน บนความแน่นอน
W ยังอยู่ ตัดใจไปหลายวันแล้วว่า...จะแปลง
ไม่ได้ขาย ยังไม่กำไรครับ

วันนี้ว่างนั่นเฝ้า
ก็ขอแสดงความนับถือ มายังผู้ซื้อ
ตอนคอลมาร์เก็ต ที่8พันหุ้น ราคา85บาท
ผมคิดว่าเขาตั้งเล่นๆ แต่ก็เป็นจริง

คุณCK ทำอะไรหรือเปล่า

(ลบชื่อหุ้นออกแล้วครับ)
ฝันถึง วัน ฟ้าสวย...... อยากร่ำรวย-ด้วยเล่นหุ้น
ฝัน เป็น นักลงทุน..... ลุ้นความหวัง-ความตั้งใจ
CK
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 4

ผมเปล่าทำครับ อาทิตย์หน้าครับที่คิดจะเริ่มเก็บ FE เพิ่มอีก

ตอนนี้ก็เล็งไฟๆไว้อยู่ครับ (เล็งมาอาทิตย์หนึ่งแล้ว ขึ้นเอาๆ)
ZMICO ครับ (แต่ยังไม่ได้ซื้อสัก
หุ้นเลย)
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา1
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 5

CK เขียน:ผมเปล่าทำครับ อาทิตย์หน้าครับที่คิดจะเริ่มเก็บ เพิ่มอีก

ตอนนี้ก็เล็งไฟๆไว้อยู่ครับ (เล็งมาอาทิตย์หนึ่งแล้ว ขึ้นเอาๆ)
ครับ น่าจะไปสามหลักด้วยคน (แต่ยังไม่ได้ซื้อสัก
หุ้นเลย)

ที่ห้องค้าที่นี่ เขากำลังฮิต กวาดกันไม้ละ1-2ล้านหุ้น
แก๊งค์ที่เฝ้าปั่นหุ้นหยดน้ำตา

หาตัวปลอดภัยก็
ผลประกอบการไตรมาส3-4ดี
เอ ว่าแต่ว่า...คุยกันนี่ ผิดกฏของคุณอาจองอยู่นะครับ

(ผู้อ่านโปรดใช่วิจารณญาณ นี่คือความสามารถเฉพาะตัวนะครับ)

โค้ด: เลือกทั้งหมด

[b]อย่าเสี่ยง  ถ้าไม่มั่นใจพอ  ไม่ใช่เจ้าใบ้หุ้นนะครับ[/b]

(ลบชื่อหุ้นออกแล้วครับ ขอขอบคุณที่เตือน)
ฝันถึง วัน ฟ้าสวย...... อยากร่ำรวย-ด้วยเล่นหุ้น
ฝัน เป็น นักลงทุน..... ลุ้นความหวัง-ความตั้งใจ
genie
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

ขออภัยพี่ทั้งสองที่ผมแทรกแซงแก้ไขในส่วนที่ไม่เหมาะออกไปนะครับ
แหม่ม
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

ถามพี่ๆค่ะราคา call หมายถึงอะไรค่ะ เห็นเป็นตัวสีขาว แล้วตอนปิดตลาดที่ใช้เป็นราคาปิดด้วยเห็นวอลลุ่มเยอะกว่าปกติมากทำไมเป็นอย่างนั้นค่ะ
ขอบคุณค่ะ
Solo
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 8

พี่ปรัชญา ครับ ssport นี่ ทาง โบรก scb เชียร์ ตอนที่ มาที่ 60 ว่า จะไป ที่ 80 ครับ
แล้ววันศุกร์ ก็ได้ทำ ลิ่งที่ 81 บาท แต่หลุดมาปิดที่ 75 บาท

ผมก็ ไม่ได้เข้าเนท มา หลายวัน เลย ไม่ได้ส่งข่าวบอกครับ
ล็อคหัวข้อ