VI มีตติ้งภาคใต้ ไตรมาส 1/2555

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
furyzun
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: VI มีตติ้งภาคใต้ ไตรมาส 1/2555

โพสต์ที่ 31

1 ที่ครับผม

ว่าแต่โอนเงินเข้าร่วมไงครับ ไม่เคยเข้าร่วมเลยแต่ติดตามมานานแล้ว

ซัน
ภาพประจำตัวสมาชิก
oatty
ผู้ติดตาม: 1

Re: VI มีตติ้งภาคใต้ ไตรมาส 1/2555

โพสต์ที่ 32

saichon เขียน:1 ที่ครับ

ขอบคุณครับ :D
งวดนี้หนีมาคนเดียวเหรอพี่สายชล
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
chanchai_lee

โพสต์ที่ 33

1 seat krab
TWT

โพสต์ที่ 34

1 ที่นั่งครับ
Nah
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 35

จอง 2 ที่ครับ
Kao
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 36

1ที่ครับ

ขอบคุณครับ
Kao
"Price is what you pay. Value is what you get."
wanna
Verified User

โพสต์ที่ 37

สนใจไปร่วมงาน meeting ที่หาดใหญ่ค่ะ เห็นฟอร์มทีมแล้วแม่เหล็กทั้งน้้นเลย

ขอเป็นโอกาสหน้าค่ะคุณโจ
เนื่องจากได้จองที่นั่งสัมมนาวันที่ 27 พ.ค.ที่ตลาดหลักทรัพย์ฯ ไว้แล้ว
popjavi

โพสต์ที่ 38

:cry: อุตสาห์จ้องตลอด เต็มแล้วงะ :'O
เมื่อลงทุน จงทำให้เรียบง่าย ชัดเจน
อย่าพยายามหาคำตอบที่ซับซ้อน
จากคำถามที่ซับซ้อน
worapong
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 39

ชำระเงินหลังทานอิ่มเลยครับ ^^
margin of safety
circle of competence
waiting for the perfect pitch
worapong

โพสต์ที่ 40

furyzun เขียน:1 ที่ครับผม

ว่าแต่โอนเงินเข้าร่วมไงครับ ไม่เคยเข้าร่วมเลยแต่ติดตามมานานแล้ว

ซัน
ชำระเงินหลังทานอิ่มเลยครับ ^^
margin of safety
circle of competence
waiting for the perfect pitch
chamnan028

โพสต์ที่ 41

อยากให้พี่โจ ช่วยกำหนดวันที่จอง ล่วงหน้า ของ meeting ครั้งหน้า (Q2/55) ให้ด้วยครับ

เอาแบบชัด ๆ เลยครับ ...

ครั้งนี้ ผมเองจองได้ทันก็เพราะ พี่โจบอกไว้ครั้งก่อนว่าจะเปิดจอง 17/5/55

ผมเองก็เฝ้าเปิดดู เช้า-เที่ยง-เย็น เลยครับ

saichon
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 42

oatty เขียน:

งวดนี้หนีมาคนเดียวเหรอพี่สายชล
รอบนี้ผบ.กำลังแพ้ท้องลูกคนที่2ครับ เลยไม่สะดวกเดินทางไกล
ไว้รอบหน้าถ้าจองทันและแกหายแพ้ท้องแล้ว จะพาแกกับลูกในท้องไปฟังพี่ๆ VI เค้าคุยกันหน่อย
จะได้ซึมซับหลักการลงทุนที่ถูกต้องตั้งแต่ยังอยู่ในท้องครับ

ว่าแต่รอบนี้พี่โอ๊ตไม่สะดวกลงมาร่วมเหรอครับ
(แล้วแบบนี้ผมจะลอกหุ้นชาวกรุงจากใครล่ะครับเนี๊ยะ ฮ่า... :wink: )
ซื้อหุ้นตัวที่เมื่อมองไปในอนาคตแล้ว ที่ปัจจุบันราคายัง undervalue ที่สุด
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 885

โพสต์ที่ 43

1.พี่ ty
2.พี่จรัญ
3.worapong
4.ลูกอิสาน
5.ลุงวัฒน์
6.พี่แมว
7.พี่บัวดิน
8.ลุงวัฒน์
9.หมออดิศร
10.ฝน
11.พี่หมัด1
12.พี่หมัด2
13.พี่หมัด3
14.sprathan
15-17.it
18.ducovery
19.syj
20.Sumeth6
21.Chamnan
22-23.ssmith
24.saichon
25-26.น้ำฟ้า
27.เหาหา
28-29.theerasak
30.คนคอน
31.sarit
32.กุ้งกิ้ง
33-34.supparoj
35.Doki
36-37.snonglak
38.Yuthadyai
39.Yutthanan
40.thekiller
41-43.Jumbo
44.สุธาทิพย์
45.ซัน
46.ริชาด ลี
รายชื่อตามนี้นะครับ

คนที่จองไม่ทัน ขอเป็นครั้งหน้า
จะตั้งกระทู้ก่อนวันงาน 10 วัน
วันงานอาทิตย์วีคที่สองหลังประกาศงบหมดแล้ว

ครั้งหน้าน่าจะตั้งกระทู้ 16 สิงหา (ถ้าไม่ลืมนะครับ)

แล้วเจอกันครับ คราวนี้เซียนมากันเยอะ
คนตอบพร้อม คนถามล่ะ..
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
dr1
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 44

ปายยยด้วยยยย...

แง..
จาให้อาจารย์ทำแผลให้..

สงสัยโดนสมน้ำหน้าแหงเลย
samatah
คนคอน
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 45

ลูกอิสาน เขียน:
1.พี่ ty
2.พี่จรัญ
3.worapong
4.ลูกอิสาน
5.ลุงวัฒน์
6.พี่แมว
7.พี่บัวดิน
8.ลุงวัฒน์
9.หมออดิศร
10.ฝน
11.พี่หมัด1
12.พี่หมัด2
13.พี่หมัด3
14.sprathan
15-17.it
18.ducovery
19.syj
20.Sumeth6
21.Chamnan
22-23.ssmith
24.saichon
25-26.น้ำฟ้า
27.เหาหา
28-29.theerasak
30.คนคอน
31.sarit
32.กุ้งกิ้ง
33-34.supparoj
35.Doki
36-37.snonglak
38.Yuthadyai
39.Yutthanan
40.thekiller
41-43.Jumbo
44.สุธาทิพย์
45.ซัน
46.ริชาด ลี
รายชื่อตามนี้นะครับ

คนที่จองไม่ทัน ขอเป็นครั้งหน้า
จะตั้งกระทู้ก่อนวันงาน 10 วัน
วันงานอาทิตย์วีคที่สองหลังประกาศงบหมดแล้ว

ครั้งหน้าน่าจะตั้งกระทู้ 16 สิงหา (ถ้าไม่ลืมนะครับ)

แล้วเจอกันครับ คราวนี้เซียนมากันเยอะ
คนตอบพร้อม คนถามล่ะ..

พร้อมรอคำตอบ ^ ^
theerasak24

โพสต์ที่ 46

saichon เขียน:
oatty เขียน:

รอบนี้ผบ.กำลังแพ้ท้องลูกคนที่2ครับ เลยไม่สะดวกเดินทางไกล
ไว้รอบหน้าถ้าจองทันและแกหายแพ้ท้องแล้ว จะพาแกกับลูกในท้องไปฟังพี่ๆ VI เค้าคุยกันหน่อย
จะได้ซึมซับหลักการลงทุนที่ถูกต้องตั้งแต่ยังอยู่ในท้องครับ

ว่าแต่รอบนี้พี่โอ๊ตไม่สะดวกลงมาร่วมเหรอครับ
(แล้วแบบนี้ผมจะลอกหุ้นชาวกรุงจากใครล่ะครับเนี๊ยะ ฮ่า... :wink: )

เอางั้นเลยเหรอพี่สายชล มันซึมซับได้ขนาดนั้นเลยนะค้าบ
"เป็นธรรมชาติของมนุษย์ที่จะยังคงทำสิ่งต่างๆ ต่อไปตราบใดที่มันยังให้ความรื่นรมย์และคุณก็ทำมันได้ดี"
somkull
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 47

สำรอง 1 ครับ
saichon

โพสต์ที่ 48

theerasak24 เขียน: เอางั้นเลยเหรอพี่สายชล มันซึมซับได้ขนาดนั้นเลยนะค้าบ
555+
ผมก็ยังไม่ทราบว่าจะได้ผลหรือเปล่าครับพี่ธี
(แต่ลึกๆแล้วผมว่าได้ครับ เพราะเคยได้ยินคุณหมอแนะนำให้คุณพ่อ-คุณแม่เปิดเพลงโมสาร์ท
หรือเล่านิทานให้ลูกฟังกันตั้งแต่เด็กยังอยู่ในท้องทั้งนั้นเลยครับ)

เอาเป็นว่าถ้ารอบหน้าผมได้พาผบ.และลูกในท้องไปงาน
เมื่อลูกผมโตขึ้นผมจะแจ้งผลการทดลองชุดนี้ให้พี่ฟังแล้วกันครับ :D

(แฮ่...สงสัยผมจะพากระทู้ออกนอกเรื่องแล้ว กราบขออภัยผู้จัดด้วยน๊ะครับ :oops: )
ซื้อหุ้นตัวที่เมื่อมองไปในอนาคตแล้ว ที่ปัจจุบันราคายัง undervalue ที่สุด
oatty

โพสต์ที่ 49

พอเห็นพี่สายชลไปคนเดียว ผมจะไปก็กลัวตกเป็นจำเลยพาพี่หลงทาง กลับไม่ตรงเวลา :P

ยินดีกับพี่สำหรับลูกอีกคนด้วย จริง ๆ นี่ไม่ต้องเป็นเพลงโมสาร์ทอย่างเดียวนะ ลูกทุ่ง หนังตะลุง หรือระนาด ก็ทำให้เด็กอารมณ์ดีเหมือนกันแหละผมว่า

ฝากความคิดถึงพี่ ๆ ที่เคารพทุกท่านด้วย เอาหุ้นมาฝากด้วย :D :D
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
saichon

โพสต์ที่ 50

oatty เขียน:พอเห็นพี่สายชลไปคนเดียว ผมจะไปก็กลัวตกเป็นจำเลยพาพี่หลงทาง กลับไม่ตรงเวลา :P

ยินดีกับพี่สำหรับลูกอีกคนด้วย จริง ๆ นี่ไม่ต้องเป็นเพลงโมสาร์ทอย่างเดียวนะ ลูกทุ่ง หนังตะลุง หรือระนาด ก็ทำให้เด็กอารมณ์ดีเหมือนกันแหละผมว่า

ฝากความคิดถึงพี่ ๆ ที่เคารพทุกท่านด้วย เอาหุ้นมาฝากด้วย :D :D
เรื่องพาหลงทาง
ผมว่าถ้าไปกับ family man อย่างพี่ คงไม่มีใครว่าอะไรหรอกครับ :D

ส่วนเรื่องฝากความคิดถึงพี่ๆที่งานนี่ พอไหวครับพี่โอ๊ต
แต่หุ้นฝากนี่ไม่แน่ใจน๊ะครับ เพราะจุดประสงค์การจัดงานมีทติ้งภาคใต้นี่ พี่ๆเค้าจะเน้นสอนวิธีหาปลาให้น้องๆ มากกว่าการให้ปลากลับมาทานครับ

แต่ถ้าพี่ๆที่งานใจดีให้ทั้งวิธีหาปลาและปลาติดมือกลับบ้านด้วย ผมค่อยกระซิบพี่น๊ะครับ
(ว่าแต่พี่ก็อย่าลืมกระซิบหุ้นชาวกรุงให้ผมด้วยน๊ะครับ :mrgreen: )
snonglak1

โพสต์ที่ 51

รบกวนขอทราบที่อยู่ และเบอร์โทรศัพท์ ของร้านสมิหลา ด้วยนะคะ (ไปไม่ถูกค่ะ) ขอบคุณค่ะ
NL
ลูกอิสาน

โพสต์ที่ 52

snonglak1 เขียน:รบกวนขอทราบที่อยู่ และเบอร์โทรศัพท์ ของร้านสมิหลา ด้วยนะคะ (ไปไม่ถูกค่ะ) ขอบคุณค่ะ
ตามลิงค์นี้เลยครับ...
http://eat.edtguide.com/328750_%E0%B8%A ... 2%E0%B8%A3
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
kasinbua

โพสต์ที่ 53

สำรอง 1 ที่ ไม่ทันเหมือนเดิม
saichon

โพสต์ที่ 54

ลูกอิสาน เขียน:
snonglak1 เขียน:รบกวนขอทราบที่อยู่ และเบอร์โทรศัพท์ ของร้านสมิหลา ด้วยนะคะ (ไปไม่ถูกค่ะ) ขอบคุณค่ะ
ตามลิงค์นี้เลยครับ...
http://eat.edtguide.com/328750_%E0%B8%A ... 2%E0%B8%A3
พี่โจครับ
ร้านสมิหลามีชื่อเก่าด้วยใช่ไม๊ครับ
ครั้งที่ผ่านมาผมนั่งมอฯไซด์รับจ้างจากรร.วินสตาร์ บอกไปร้านสมิหลาเค้าไม่รู้จัก
แต่พอหาร้านเจอ เค้าบอกว่าร้านนี้เมื่อก่อน มีชื่อเก่า (ชื่อร้าน....ผมจำไม่ได้แล้ว)

คนขับมอฯไซด์บอกว่าถ้าบอกชื่อเก่า ทั้งมอไซด์และรถตุ๊กๆ เค้าจะคุ้นเคยกว่าชื่อร้านสมิหลาหน่ะครับ
ไม่ทราบว่าพี่โจเคยได้ยินชื่อเก่าของร้านนี้ไม๊ครับ
ลูกอิสาน

โพสต์ที่ 55

ถ้าจำไม่ผิด ร้านนี้เปลี่ยนคนเช่ามาหลายรายแล้วครับ (เจ็งไปหลายเจ้า)
ก่อนหน้านี้ น่าจะเป็นร้านอุดมโภชนาครับ ตอนนี้ย้ายกลับที่เดิมไปแล้ว

ถ้าเอาชัวน์ ก็บอกว่าให้ไปส่งแยกช่องเขามอ.ตัดกับถนนราษฎยินดี
ร้านอยู่ใกล้ๆแยกน่ะครับ เดินสัก 30-40 เมตร
saichon

โพสต์ที่ 56

ขอบคุณครับ

คนขับมอร์ฯไซด์รับจ้างบอกว่าชื่อเก่าน่าจะชื่อ"ร้านอุดมโภชนา"นี่แหละครับ
WorriedInvestor

โพสต์ที่ 57

อืม ไม่ทันอีกตามเคย สงสัยไม่มีบุญได้่ร่วมงานนี้ เสียดายจริงๆ ดูๆ อยู่ทุกว้ัน พอไม่ได้เข้ามาสองวันเท่านั้นแหละ เต็มซะแล้ว :wall:
supparoj

โพสต์ที่ 58

ที่ผมจองไว้2ที่ขอเปลี่ยนเป็น 1ที่นะครับ พอดีเพื่อนติดธุระ แต่ผมไปแน่ครับ
somkull
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 59

supparoj เขียน:ที่ผมจองไว้2ที่ขอเปลี่ยนเป็น 1ที่นะครับ พอดีเพื่อนติดธุระ แต่ผมไปแน่ครับ

ขอไปแทนได้มั้ยครับ อยู่สมุยจะกลับบ้านที่หาดใหญ่พอดีเลยครับ
theerasak24

โพสต์ที่ 60

ขอแจ้งแทนคุณ Saichol ครับเนื่องจากคุณ Saichol ไม่สบายเป็นไข้เลือดออกต้องนอนพักผ่อนอยู่ที่โรงพยาบาล
ไม่สามารถมาร่วมงานได้จึงขอสละสิทธิ์ร่วมงานครั้งนี้ก่อนครับ ส่วนครั้งหน้ารับรองไม่พลาดแน่ ครับ
"เป็นธรรมชาติของมนุษย์ที่จะยังคงทำสิ่งต่างๆ ต่อไปตราบใดที่มันยังให้ความรื่นรมย์และคุณก็ทำมันได้ดี"