แจกฟรีสรุป Stock Fact Sheet 15 ปี-THE VALUE

บทความต่างๆ ที่ตีพิมพ์ใน ThaiVI คุณสามารถแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติม เพื่อการลงทุนแบบเน้นคุณค่า

โพสต์ โพสต์
sathitcmu
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

แจกฟรีสรุป Stock Fact Sheet 15 ปี-THE VALUE

โพสต์ที่ 1

THE VALUE คือ ข้อ Fact sheet ผลดำเนินการย้อนหลัง 15 ปี ของบริษัท รายตัว
เป็นข้อมูลสถิติ ใช้วิเคราะห์เชิงปริมาณ เหมาะสำหรับนักลงทุน VI (มีประโยชน์มาก)
ผมทำขึ้นมาเอง เพื่อใช้ลงทุนส่วนตัว (มีต้นแบบมาจาก USA)

ฉบับนี้แจกฟรี ครับ
สามารถดาวน์โหลดจากไฟล์ที่นี่
http://www.mediafire.com/?ye1yrlu4bizayl3

หรือ Download ได้จาก ไฟล์แนบด้านล่างนี้

เทคนิคการอ่าน
1. ควรมีความรู้ทางด้านบัญชีการเงิน ในระดับที่ใช้ได้
2. พยายามเชื่อมโยงพารามิเตอร์ ต่างๆ ในแต่ละบรรทัด เข้าด้วยกัน แล้ววิเคราะห์
3. Print ใส่กระดาษ A4 จำนวน 2 แผ่น แล้วใช้เทปกาวต่อกัน จะอ่านง่ายกว่าอ่านในคอมพิวเตอร์
เนื่องจากจะเห็นภาพรวมทั้่งหมด การจัดลำดับความคิดในสมองจะดีกว่า
4. Fact sheet เป็นข้อมูลเชิงปริมาณ ควรอ่านควบคู่กับ F56-1 ของบริษัท เพื่อให้เข้าใจเชิงคุณภาพ

โปรดแสดงความคิดเห็น และข้อติชม ความต้องการเพิ่มเติม
มายัง [email protected] หรือผ่านหน้า webboard
จุดไหนผิดพลาดแจ้งได้ครับ
หากสนใจตัวอื่นเพิ่มเติม โปรดแจ้ง e-mail ถ้ามีผมสัญญาว่าจะส่งให้ครับ

สถิตย์ ชอบพิมาย
[email protected]
แนบไฟล์
THE VALUE SCC 9M10.zip
(107.96 KiB) ดาวน์โหลด 423 ครั้ง

สถิตย์ ชอบพิมาย
"ที่สุดของความยาก คือ ความเรียบง่าย"
ภาพประจำตัวสมาชิก
พระพาย

Re: แจกฟรีสรุป Stock Fact Sheet 15 ปี-THE VALUE

โพสต์ที่ 2

.

^_____^

ขอบคุณครับ คุณสถิตย์
นิ่ง.....สยบเคลื่อนไหว
woodooshy

Re: แจกฟรีสรุป Stock Fact Sheet 15 ปี-THE VALUE

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ :P
ลงทุนในความรู้ นำไปสู่อิสระภาพทางการเงิน

ลงทุนในบุญกุศล นำไปสู่อิสระภาพทางใจ
madarame
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณมากครับ :D :D
Remember to always dream.
More importantly to make those dreams come true and never give up.
setmaker

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณครับ เป็นประโยชน์มากๆ เลย
feline

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณมากค่ะ เป็นมือใหม่ไม่แน่ใจว่าจะอ่านรู้เรื่องหรือเปล่า จะนำไปเป็นอาจารย์เพื่อใช้ศึกษาค่ะ ได้ใจความว่าอย่างไรอาจจะมาขอรบกวนถามอีกรอบ :D
canuseeme

โพสต์ที่ 7

ตายละผมดัน ไปโพส ผิดกระทู้

บังเอิญมาเจอกระทู้นี้เลยโหลดมาดู

พบว่า เทพพพพ มาก

เป็นการจัดการข้อมมู,ที่แบบ ดีมากมาก

ไม่แน่ใจว่าไพล์พี่ครรชิตทำได้ขนาดนี้มั้ย

มิน่า เมกา มี นักลงทุนเก่งๆเยอะ เพราะการจัดการข้อมูลขั้นเทพนี่เอง
ปัญญาไม่มีในผู้ไม่พิจารณา

There is no fate but what we make

https://www.facebook.com/pages/คัดหุ้นซวย
โพสต์โพสต์