ท่านใดลงทุน ETF ใน Indonesia บ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Samathi
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 21

ท่านใดลงทุน ETF ใน Indonesia บ้างครับ

โพสต์ที่ 1

อยากลงทุนในตลาด Indonesia แต่ไม่ค่อยมีเวลาครับ เลยคิดว่าจะลงผ่าน ETF ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีกองไหนแนะนำบ้างครับ อยางลงใน Passive Investing ครับ ตอนนี้ที่ดูมี

iShare MSCI ETF แต่ดูแล้ว Performance ไม่ค่อยดีเลยน่ะครับ เลยไม่แน่ใจมีกองที่ค่าบริหารถูกกว่านี้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
Connecting the dots
fallenfault
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

Re: ท่านใดลงทุน ETF ใน Indonesia บ้างครับ

โพสต์ที่ 2

ไม่ทราบว่าที่อินโดมีอะไรน่าสนใจบ้างครับ
กำลังศึกษาอยู่เห็นว่าประชากรค่อนข้างเยอะ
โพสต์โพสต์