ท่านใดลงทุน ETF ใน Indonesia บ้างครับ

Post Reply
Samathi
Verified User

ท่านใดลงทุน ETF ใน Indonesia บ้างครับ

Posts by Samathi » Tue Apr 24, 2018 3:24 pm

อยากลงทุนในตลาด Indonesia แต่ไม่ค่อยมีเวลาครับ เลยคิดว่าจะลงผ่าน ETF ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีกองไหนแนะนำบ้างครับ อยางลงใน Passive Investing ครับ ตอนนี้ที่ดูมี

iShare MSCI ETF แต่ดูแล้ว Performance ไม่ค่อยดีเลยน่ะครับ เลยไม่แน่ใจมีกองที่ค่าบริหารถูกกว่านี้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

Connecting the dots

fallenfault
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: ท่านใดลงทุน ETF ใน Indonesia บ้างครับ

Posts by fallenfault » Tue Apr 24, 2018 3:59 pm

ไม่ทราบว่าที่อินโดมีอะไรน่าสนใจบ้างครับ
กำลังศึกษาอยู่เห็นว่าประชากรค่อนข้างเยอะ

Post Reply