ใครเคยบินไปเปิด port หุ้นที่เวียดนามบ้าง ขอทราบรายละเอียด

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
JAY-BOSS
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ใครเคยบินไปเปิด port หุ้นที่เวียดนามบ้าง ขอทราบรายละเอียด

โพสต์ที่ 1

ผมต้องการเปิด Port หุ้นในเวียดนามแต่เงินลงทุนไม่เยอะมีแค่แสนเดียว. โทรไปขอเปิดบัญชีกับหลายโบรกในเมืองไทย แต่ก็บอกว่าต้องมี200000-300000ถึงจะเริ่มเทรดได้. ผมก็จิตใจร้อนรนอยากจะมีพอร์ตไว้ก่อนเผื่อจังหวะแหละโอกาสมาถึง ผมมนุษย์เงินเดือนๆละหมื่นกลางๆอายุ20ปลายๆ คำถามคือ
1.ช่วยอธิบาย แนะนำขั้นตอนการบินไปเปิดพอร์ตหุ้นที่เวียดนาม ไปเจอกับบริษัทและพนักงานที่เชื่อถือได้. แนะนำด้วยครับ
2.พอมีโบรกไหนบ้างในไทยที่มีเงินไม่ถึง200000แล้วยอมให้เปิดพร้อมเทรดได้ (เคยถามเคที ซีมีโก้. เขาตอบว่า ถ้าเงินสดไม่ถึง พอร์ตหุ้นก็ต้องถึง200000)
deepking
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: ใครเคยบินไปเปิด port หุ้นที่เวียดนามบ้าง ขอทราบรายละเอีย

โพสต์ที่ 2

ผมใช้ ของ finansia syrus อยู่นะครับ คิดว่าไม่น่าจะมีขั้นต่ำ
แต่ 100000 อาจจะไม่คุ้มค่า ธรรมเนียมโอนไป นะครับ
JAY-BOSS

Re: ใครเคยบินไปเปิด port หุ้นที่เวียดนามบ้าง ขอทราบรายละเอีย

โพสต์ที่ 3

deepking เขียน:ผมใช้ ของ finansia syrus อยู่นะครับ คิดว่าไม่น่าจะมีขั้นต่ำ
แต่ 100000 อาจจะไม่คุ้มค่า ธรรมเนียมโอนไป นะครับ
ขอบคุณครับ ผมจะลองโทรไปถามดู ค่าธรรมเนียมไม่คุ้มไม่เป็นไร เพราะอยากลองซื้อเองซักตัว ขอบคุณมากครับ เดี๊ยวผมโทรไปถามแล้วจะมาอชร์ให้ในกลุ่มฟังต่อครับ
ทศพร29

โพสต์ที่ 4

แต่ก่อนผมเคยถามนะ บางที่ 200,000 บางที่ 400,000
โพสต์โพสต์